Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Zyxzenze View Post
    Acer คุณตัวเดิมมันการ์ดจอ 5650 นี่ครับ ระวังถอยมา 5470 ละหงุดหงิดนา...

รอสักพักเผื่อมันเอา X920BE+6650 ลง หรือ Llanos ดีกว่าครับ

ปล. กำลังเบื่อพวกไล่คนอื่นไม่ให้เข้ากระทู้ตัวเอง แต่ตัวเองไปป่วนกระทู้คนอื่นไปทั่ว หึย... ทนมานานละ
    ถ้าได้แบบนั้นก็แจ่มเลยครับ

แต่ผมไม่ชอบบอดี้ acer ตัวนี้อย่างแรง ฝาปิดก็ไม่สนิทละ เป็นเหมือนกันทุกรุ่นหรือเปล่าก็ไม่รู้ เครื่องรุ่นนี้ของเพื่อนก็เป็น 4552Gของน้องก็เป็น หรือมันเป็นแนวเค้าว้าา อิอิ

Comment

• ง่าส์ Xilisoft Video Converter Ultimate 6.5.2.0216
      รองรับการทำงานของ ATI Stream เรียบร้อยแล้ว
      ใช้กับ 545v ไม่ได้ มันมองเห็นเป็น 4500/5100 series กด Enable เทคโนโลยีนี้ไม่ได้ ทำไงดีครับ

Comment

• ลง OpenCL หรือยังครับ

Comment

• เมื่อไหร่ amd + ati จะมีตัวแรงๆ มาสู้กับ intel มั่งง่า.. = =

Comment

• ตัวนี้ไง อิอิ

Comment

• อยากรู้ว่าไอรูดนิ้วย่อ-ขยายภาพ นี่ใช้กับโปรแกรมอะไรเหรอครับ

Comment

• รูดนิ้ว Fingerprint Reader หรอครับ ใช้กับ Acer Bio Protection

ย่อ ขยายภาพ นี่อะไรอ่ะ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  รูดนิ้ว Fingerprint Reader หรอครับ ใช้กับ Acer Bio Protection

ย่อ ขยายภาพ นี่อะไรอ่ะ
                  เห็นโน้ตบุ๊คสมัยนี้บอกเป็น Multi-Touch สามารถรูดนิ้วขยายภาพอะไรแบบนี้ได้อ่ะครับ

คือผมก็อ่านมานานแล้วนะ แต่ไม่ได้สนใจอะไร พอได้ Z465 มา ก็ไม่ได้นึกถึงอีกเพราะชีวิตประจำวันมันไม่ได้ใช้

แต่เมื่อกี้เห็นโบรชัวร์เอเซอร์ด้านบนแล้วนึกถึงอ่ะครับ 555

Comment

• อ๋อใช้ได้แทบทุกโปรแกรมครับ ลองดูดิ
                    Web Browser ก็ใช้ได้

Comment

• ยังไงหว่า ผมลองแล้วไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลยง่ะครับ

Comment

• เปิดรูปโดย explorer คับ เลือกให้เปงดูรูปแบบรูปใหญ่ แล้วมีรูปเล็กให้เลือกข้างล่างอ่ะ
                        แล้วเอา2นิ้วจิ้มที่ touchpad แล้วลากนิ้วให้แยกจากกันหรือเข้าหากันเป็น ซูมเข้าหรือออกคับ แล้วใช้หมุนรูปได้อีกจ้า

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                          ตัวนี้ไง อิอิ
                          มันไม่มีขายในไทยนี่ดิ.. ปัญหา.. - -

Comment

• Originally posted by radchanon View Post
                            ง่าส์ Xilisoft Video Converter Ultimate 6.5.2.0216
                            รองรับการทำงานของ ATI Stream เรียบร้อยแล้ว
                            ใช้กับ 545v ไม่ได้ มันมองเห็นเป็น 4500/5100 series กด Enable เทคโนโลยีนี้ไม่ได้ ทำไงดีครับ
                            เป็นเหมือนกันครับ ของผม 5470 ลง driver จากหน้ากระทู้ ใช้ GPU Caps Viewer ก็เห็น OpenCL ทำงานอยู่ งง ครับ ลองลงหลายตัว ก็ไม่ได้ครับ หรือมันไม่สบับสนุนการทำงานบน Notebook ??

Comment

• ลงอวินโดวอะไรกันเอ่ย

Comment

• Originally posted by etamhunt View Post
                                ลงอวินโดวอะไรกันเอ่ย
                                Windows 7 Home Premium 64bit ครับ ^^

Comment

Working...
                                X