Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งอัพเดท SP1 มา
    เจอจีเนี่ยนซะงั้น
    ใครมีวิธีดีๆบ้าง
    ช่วยหน่อยครับ
    อิอิ

Comment

• อัพ SP1 เสร็จล่ะ

พออัพเสร็จรู้สึกว่าบูทเครื่องช้ากว่าเดิม - -"

Comment

• Originally posted by pop_kuuga View Post
        อัพ SP1 เสร็จล่ะ

พออัพเสร็จรู้สึกว่าบูทเครื่องช้ากว่าเดิม - -"
        555555555555555555555555555555555555555555555555555555+

สู้ๆนะจ๊ะ

Comment

• เซ็งอะครับ 4535G RM-75 Ram 4GB windows7Ultimate เล่น PES2010 Lowหมด กระตุกแบบเล่นไม่ได้เลย
          แต่เล่น PES2011 ลื่นซะงั้น ลงOSใหม่ ก็กระตุก ลงเกมส์ใหม่ก็กระตุก
          ตัดสินใจลองลง XP SP3 Jan 2011 เล่น PES2010 High ลื่นเฉยเลย
          เป็นเพราะไร อะครับท่าน

Comment

• ^
            วินโดวส์ 7 เน่าแน่เลย PES นี่เอาใจลำบาก

ไปล่ะครับ มาอีกทีวันเสาร์ตอนดึกๆ
            แต่อาจจะแว๊บอ่านจากที่ไหนสักแห่ง

Comment

• Originally posted by Onghero View Post
              เพิ่งอัพเดท SP1 มา
              เจอจีเนี่ยนซะงั้น
              ใครมีวิธีดีๆบ้าง
              ช่วยหน่อยครับ
              อิอิ
              ฮือๆ
              ใช้ Remove Wat
              ก็ไม่หายครับงานนี้

Comment

• Originally posted by reconnang View Post
                เพิ่งถอย Acer Aspire D522 (C-50) มาอยู่ด้วยคนครับ
                ได้รุ่น 1G หรือเปล่าครับ อยากรู้ว่าตัว 1G ใช้ multi gesture ได้หรือเปล่า น้องผมสนใจตัวนี้อยู่ (ผมใช้ตัว 2G มันมี)
                อ้อ แล้วเจออาการแปลก ๆ ประมาณว่าจอเพิ่ทหรือลดแสงตอนขยายหน้าต่าง window บ้างไหมครับ ผมเจอหลายหนแล้ว
                พอย่อหน้าต่างลง เหมือนแสงหน้าจอมันจะลดลงไป แล้วเมื่อกี้อยู่ดี ๆ ความสว่างหน้าจอดันลดลงไปที่ต่ำสุดเองเฉยเลย
                ต้องกดปุ่ม Fn เพิ่มแสงขึ้นมาใหม่

Comment

• Originally posted by Jax2004 View Post
                  ได้รุ่น 1G หรือเปล่าครับ อยากรู้ว่าตัว 1G ใช้ multi gesture ได้หรือเปล่า น้องผมสนใจตัวนี้อยู่ (ผมใช้ตัว 2G มันมี)
                  อ้อ แล้วเจออาการแปลก ๆ ประมาณว่าจอเพิ่ทหรือลดแสงตอนขยายหน้าต่าง window บ้างไหมครับ ผมเจอหลายหนแล้ว
                  พอย่อหน้าต่างลง เหมือนแสงหน้าจอมันจะลดลงไป แล้วเมื่อกี้อยู่ดี ๆ ความสว่างหน้าจอดันลดลงไปที่ต่ำสุดเองเฉยเลย
                  ต้องกดปุ่ม Fn เพิ่มแสงขึ้นมาใหม่
                  ใช่ครับบตัว 1g อาการ "แล้วเจออาการแปลก ๆ ประมาณว่าจอเพิ่ทหรือลดแสงตอนขยายหน้าต่าง window บ้างไหมครับ ผมเจอหลายหนแล้ว
                  พอย่อหน้าต่างลง เหมือนแสงหน้าจอมั งงนจะลดลงไป แล้วเมื่อกี้อยู่ดี ๆ ความสว่างหน้าจอดันลดลงไปที่ต่ำสุดเองเฉยเลย
                  ต้องกดปุ่ม Fn เพิ่มแสงขึ้นมาใหม่"
                  ไม่เป็นครับ

โดยรวมโอเคครับยังไม่ได้ลองแบบจริงจัง....ลงวินโด ไดว์เวอร์เสร็จก็ออกไปดูหนัง

ไม่เชิงเป็นปัญหาแต่แปลกๆมากกว่า อาการของผมคือเวลาบูทวินโด 7 ปกติแถบบูทจะเป็นไอคอนใหม่หนุมๆ แต่ของผมไมเป็นแบบวิสต้าแทบวิ่งๆ งง
                  Last edited by reconnang; 24 Feb 2011, 00:27:23.

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                    ยินดีต้อนรับ ครับ ไม่ว่าจะยี่ห้อไหน เราไม่เกี่ยง ขอให้มี CPU AMD หรือ การ์ดจอ AMD เป็นพอครับ อิอิ ภาพ Avartar อย่างเซอร์ โฮกกกกกก คนบ้า ไม่เซอร์ได้ไง อิอิ ล้อเล่นน่ะครับ
                    ถ่ายนานแล้วครับตอนไปรับแฟนท่าเรือธรรมศาสตร์

Comment

• เป็นอีกแล้วครับ อยู่ดี ๆ ความสว่างหน้าจอก็ลดลงไปต่ำสุดเองเลย
                      พรุ่งนี้จะครบ 7 วันที่ซื้อเครื่องแล้ว ถ้าเจ๊งหลังจากนี้คงเซ็งหนักเลยผม ส่งเคลมคงรอนานเป็นชาติแหง T_T

Comment

• Originally posted by Jax2004 View Post
                        เป็นอีกแล้วครับ อยู่ดี ๆ ความสว่างหน้าจอก็ลดลงไปต่ำสุดเองเลย
                        พรุ่งนี้จะครบ 7 วันที่ซื้อเครื่องแล้ว ถ้าเจ๊งหลังจากนี้คงเซ็งหนักเลยผม ส่งเคลมคงรอนานเป็นชาติแหง T_T
                        โหมดประหยัดพลังงานเปล่าตั้งปิดไฟหน้าจอไว้เปล่า

Comment

• อยากได้อันนี้

credit: tor_za overclockzone.com

Comment

• มันทำไรได้มั่ง

Comment

• อะแหน่ะโดดงานมาเข้าชมรม

Comment

• Acer Aspire D522 (C-50) เปิดใช้งาน ( wifi ใช้ Gsky ไม่ได้ใช้ในตัวเครื่อง) ใช้จนแบตหมด เครื่องดับ.....ทำเวลาได้ 4ช.ม. 28 นาทีนานเอาเรื่อง

Comment

Working...
                                X