Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังแล้วจอ 19 นิ้วไม่ชัด นี้ผมจอ 22 นิ้วคงต้องทุบทิ้งแหล่ะ ฮ่าๆ อย่าไปซีเรียส ปรับในภาพให้สุงๆ ในเกมส์ไปเลย ping จะได้เยอะ ตอน + กันจะได้ ดีเลย์

Comment

• สรุป ว้า เปนที่ solution เกมคับ ไปปรับ 800*600 โง่จริงๆ 55555555555

ยังไงก็รักทั้ง 2 ค่าย 555555555555555

Comment

• - -' ผมบอกแล้ว มันเป็นเรื่อง Native Res... ที่บ้านผมก็ใช้ 5670

Comment

• Originally posted by [Lp]lOve View Post
          สรุป ว้า เปนที่ solution เกมคับ ไปปรับ 800*600 โง่จริงๆ 55555555555

ยังไงก็รักทั้ง 2 ค่าย 555555555555555
          19 นิ้ว ปรับได้ 1440x900

ทำตามนี้ เข้าไปที่ run พิม regedit > HKEY_CURRENT_USER > Software > Bizzard Entertainment > video > ปรับ reswidth + redheight

จิงๆจะปรับ 1920x1080 ก้ได้ แต่มันคงแสดงแค่ 1440x900 เพาะมันแค่ 19 นิ้ว

ผมใช้ TV ภาพคมกริ๊บ *-*

Originally posted by [Lp]lOve View Post

ถาพมันเบลอๆ อ่ะท่าน
          มีเขิน ปิดชื่อด้วย *-*
          Last edited by ScaryReaDy; 25 Feb 2011, 11:42:19.

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
            - -' ผมบอกแล้ว มันเป็นเรื่อง Native Res... ที่บ้านผมก็ใช้ 5670
            -*- ยังไง แนะนำด้วย มือใหม่หัดเล่น ATI

Originally posted by ScaryReaDy View Post
            19 นิ้ว ปรับได้ 1440x900

ทำตามนี้ เข้าไปที่ run พิม regedit > HKEY_CURRENT_USER > Software > Bizzard Entertainment > video > ปรับ reswidth + redheight

จิงๆจะปรับ 1920x1080 ก้ได้ แต่มันคงแสดงแค่ 1440x900 เพาะมันแค่ 19 นิ้ว

ผมใช้ TV ภาพคมกริ๊บ *-*

มีเขิน ปิดชื่อด้วย *-*
            55555 ชื่อ โหด ไมได่หลอก ขอบคุณครับ

Comment

• มาร่วมเปนสมาชิกด้วยคนดิจร้า ความรู้เพียบเลย

Comment

• Originally posted by NA_JOE View Post
                มาร่วมเปนสมาชิกด้วยคนดิจร้า ความรู้เพียบเลย
                อิอิ มาไงเนี่ย พ่อหนุ่ม 555+

ใช้กันอีกยาวเลย งั้น

สงสัยแมร่งหนีไปและไอนั่น ดันกระทู้ไว้นะ เผื่อคนอื่นก็โดน

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                  อิอิ มาไงเนี่ย พ่อหนุ่ม 555+

ใช้กันอีกยาวเลย งั้น

สงสัยแมร่งหนีไปและไอนั่น ดันกระทู้ไว้นะ เผื่อคนอื่นก็โดน
                  แต่ก็มีวอยล์ให้ดูเล่น ๆอยู่นิ๊ แต่ใช้ยาวอยู่ละชอบซิงค์มันอะ

Comment

• Originally posted by [Lp]lOve View Post
                    -*- ยังไง แนะนำด้วย มือใหม่หัดเล่น ATI
                    Native Resolution ของ LCD

ปกติจะมีที่ความละเอียดเดียว (และคงจะเป็นค่าสูงสุดแหละ คงไม่มีใครออกแบบมาให้อยู่ค่าต่ำสุด - -')
                    ซึ่งถ้าใช้ความละเอียดต่ำกว่านั้น ภาพจะเกิดการกระจายของจุดพิกเซลเนื่องจากการแสดงผลจำนวนพิกเซลต่ำ

Comment

• Originally posted by tkhacker View Post
                      ใช่จีเนี่ยน วินโดว์ใช่มั้ยครับ ถ้าใช่ ผมมีตัว crack ของ win7 มันอยู่นะครับสนใจมั้ย PM maill มาให้เด๋วผมส่งให้ครับ
                      ขอบคุณครับ
                      ผม PM ไปแล้วครับ

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                        Remove Wat มันต้องหายจิ มันตัดตัว Avtice ออก นิ
                        ผมเคยรีมูฟมาครั้งนึงแล้ว ก่อนอัพ SP1 คับ
                        พอรัน remove wat ผมก็ restore ใหม่
                        แล้วก็ รีมูฟ อีกที
                        แต่มันก็ยังขึ้น
                        coppy windows not genuine
                        อยู่มุมล่างขวาอยู่อ่ะ

Comment

• Originally posted by Onghero View Post
                          ผมเคยรีมูฟมาครั้งนึงแล้ว ก่อนอัพ SP1 คับ
                          พอรัน remove wat ผมก็ restore ใหม่
                          แล้วก็ รีมูฟ อีกที
                          แต่มันก็ยังขึ้น
                          coppy windows not genuine
                          อยู่มุมล่างขวาอยู่อ่ะ
                          มันไม่มี active ไม่น่าจะขึ้นนะ ของ ลง อีกที

Comment

• เหอ เบื่อ

Comment

มันไม่มี active ไม่น่าจะขึ้นนะ ของ ลง อีกที
                              ครับ
                              เดี๋ยวจะลองดูอีกที

Comment

• ท่าน etamhunt เวลาเล่น ภาพมีเพี้ยนนิดๆ แต่เกือบไม่รู้ละ แต่ ว่า มันกินสเปคขึ้นอีก แถม เวลายิง เลือด กลายเปนเหลี่ยมๆ ดำๆ บางเวลา -*-

Comment

Working...
                                X