Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Turion RM ZM มันยังเป็น K8 ที่ปรับปรุงแต่ HT 3.0 อยู่เลย
    ส่วนอื่นๆ K8 ล้วนๆ เหมือน Athlon X2 บน PC
    คล็อกเท่ากัน ประสิทธิภาพแทบจะเท่ากัน อย่าง ZM-82 2.2GHz เท่ากับ X2 4200+ 2.2 GHz

ถ้าพวก Athlon II Turion II Pxxx
    ถอดแบบมาจาก Athlon II เลย แรงๆๆ

Comment

• ได้แล้วครับ
      แหมผมก็แก้ไปแค่อันนึง
      ลืมแก้เป็น 1
      - -''
      แล้วสเตปการลากของท่านเป็นยังไงครับ

Comment

• ผมลากไว้ 785/585 ครับ ไม่ดับ

ปล. ถ้าผมลง Slic 2.07 ไปแล้วลงวินโดว์ใหม่ต้องทำอีกรอบมั๊ยครับ
        มันชัทดาวน์ช้าๆ แปลกๆ ของเพื่อนปิดปรื๊ดๆ เร็วกว่าเยอะ
        Last edited by sisocool; 16 Jul 2010, 22:56:53.

Comment

• ถ้าท่านใช้ 7 แล้วใช้ Loader มาก่อน สมควรลงใหม่
          ไม่ก็หาวิธีลบ Loader ให้เกลี้ยง

Comment

• ท่านประธาน ลง 1.02 แล้วก็ยังไลท์ไม่ได้ สงสัยเป็น ที่ DVD RW มั้ง

แต่สงสัยแค่ว่า ไลท์ DVD ได้ แต่ CD ไลท์ไม่ติด งงมากมาย

* 1.02 กับ 2.07 ต่างกันไหมครับ ท่าไม่ต่างจะได้ไม่แฟสกลับไป 2.07 (เสียว)

Comment

• ผมถือคติ ใหม่กว่าต้องดีกว่า 555
              สำหรับไบออสอย่างเดียวเน้อ

Comment

• นั้นผม ต้อง ลุ้นระทึกอีกสินะ 555

ตอนแฟสเสร็จมันก้ชอบ วูบ หายไป เสียวดีแท้

*xp ทำ usbboot ไวมากๆ กด2-3วิได้และ win7 ทำตั้งนาน 10นาที +

*ลง2.07 เสร็จ ละ แต่ อาการตุกเป็นพักๆ มาอีกและ เวงกรรม
                Last edited by ScaryReaDy; 17 Jul 2010, 01:34:45.

Comment

• แก้ปัญหาชัทดาวน์ช้าได้แล้วครับ ไป Disable ตรง Clear Virtual Memory Paging File at Shutdown
                  ให้มันไม่ลบ Paging file ทุกครั้งเวลาชัทดาวน์ ตอนนี้ปิดเครื่องเร็วแล้วครับ

http://www.vistax64.com/tutorials/15...-shutdown.html
                  วิธีทำครับ win7 ก็ทำวิธีแรกได้เลย รัน gpedit.msc ได้เลยครับ

Comment

• ท่านประธาน 4535g ทำให้เย็นสุดได้ประมาณ กี่องศา ไม่ใช่ห้องแอร์
                    Last edited by ScaryReaDy; 17 Jul 2010, 12:17:24.

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                      ท่านประธาน 4535g ทำให้เย็นสุดได้ประมาณ กี่องศา ไม่ใช่ห้องแอร์
                      ผมคิดว่าทำให้เย็นสุดคือ ต่ำกว่าจุดเยือกแข็งครับ

ปล ปิดเครื่องเอาเข้าช่องแช่แข็ง

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                        ผมคิดว่าทำให้เย็นสุดคือ ต่ำกว่าจุดเยือกแข็งครับ

ปล ปิดเครื่องเอาเข้าช่องแช่แข็ง

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                          จริง ๆ ถ้าเครื่องยังอยู่ในประกัน ไม่ลองเอาเข้าไปซ่อมล่ะครับ เผื่อเขาจะได้แก้ไขหรือเปลี่ยนอะไรที่มันอาจจะเสียหายให้เราได้ครับ

Comment

• เออ แล้ว4535Gลง 64 bit ดีกว่าไหมครับ

Comment

• Originally posted by topijmcz View Post
                              เออ แล้ว4535Gลง 64 bit ดีกว่าไหมครับ
                              ถ้าลง 64bit ผมว่า Ram 4GB ขึ้นดีกว่า

ลื่นหัวแตกแน่ๆๆๆๆ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                                จริง ๆ ถ้าเครื่องยังอยู่ในประกัน ไม่ลองเอาเข้าไปซ่อมล่ะครับ เผื่อเขาจะได้แก้ไขหรือเปลี่ยนอะไรที่มันอาจจะเสียหายให้เราได้ครับ
                                รับทราบ

Originally posted by indy View Post
                                ถ้าลง 64bit ผมว่า Ram 4GB ขึ้นดีกว่า

ลื่นหัวแตกแน่ๆๆๆๆ
                                แค่ 2 นี่ก็หัวถลอกแล้วครับ

* ท่านประธานตอน ผมลง1.02 ผมยัด key ไปแล้ว พอลง 2.07 ลืมตัว ยัดไปอีกรอบ เป็นไรเปล่าแบบนี้
                                Last edited by ScaryReaDy; 17 Jul 2010, 17:49:25.

Comment

Working...
                                X