Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุณ ครับผม เปลี่ยนเป็น IDE แล้ว เจอทุกซอกมุมเลย
    ขอบคุณๆๆๆๆๆคร้าบ

Comment

• ส่วนผมขอรอ HAL มัน update สัก 2 รุ่นก่อน ลดโอกาสเด้ง

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        ลง SP1 หรือลง Hotfix
        เช็คใน regedit ดูว่าเป็น Build ใหม่หรือยัง
        32 Bit ไม่ได้ลอง*สังเกตดู (เพราะเครื่องนั้นมีแรมแค่ 1GB คงไม่ต่าง -*-)

แต่ 64 Bit กินน้อย จาก SP1 เดิมๆ เปิดเว็บ ฟังเพลงก็ทะลุ 2GB ล่ะ
        Hotfix ไปไม่เคยเกิน 1.7GB

ลง Hotfix ครับ
        ขึ้น Build ใหม่อยู่ครับ
        แต่ก่อนกินไม่ถึง 1 Gb
        เดี๋ยวนี้เกินแล้วครับ
        สงสัยคงเพาะอัพ SP1 นั่นแหละครับ
        แต่ไม่เป็นไร ยังไงก็คงใช้ไม่เกิน 3 Gb หรอกครับ
        อิอิ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
          ส่วนผมขอรอ HAL มัน update สัก 2 รุ่นก่อน ลดโอกาสเด้ง
          ท่านแน็ตพูดได้สังหรณ์เผงมาก
          http://forums.mydigitallife.info/threads/23966/page34

สรุปหลังผมถอน HAL7600 1.2 แล้ว สามารถลงแพตช์ประธานได้ละครับ
          เดี๋ยวจะลองใช้ Chew 1.1 ดูว่าจะเป็นไงบ้าง..

เห็นเขาเขียนประมาณว่ามันคงเอาไฟล์อะไรบางอย่างไปทับ แล้วมัน Identify ตัวเองเป็น 7600 เฉยเลย

Comment

• Originally posted by Onghero View Post
            ลง Hotfix ครับ
            ขึ้น Build ใหม่อยู่ครับ
            แต่ก่อนกินไม่ถึง 1 Gb
            เดี๋ยวนี้เกินแล้วครับ
            สงสัยคงเพาะอัพ SP1 นั่นแหละครับ
            แต่ไม่เป็นไร ยังไงก็คงใช้ไม่เกิน 3 Gb หรอกครับ
            อิอิ
            ต้องลองเล่นไปเรื่อยๆ ว่ามันกินแรมไปเรื่อยๆรึเปล่า
            ความหมายของผมคือเปิดไว้นานๆ ไม่กินแรม
            ถ้าตอนแรกก่อนลง hotfix มันจะค่อยๆกินจน 2GB+
            ปิดโปรแกรมหมดแล้วก็ยังกินเยอะอยู่

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
              ท่านแน็ตพูดได้สังหรณ์เผงมาก
              http://forums.mydigitallife.info/threads/23966/page34

สรุปหลังผมถอน HAL7600 1.2 แล้ว สามารถลงแพตช์ประธานได้ละครับ
              เดี๋ยวจะลองใช้ Chew 1.1 ดูว่าจะเป็นไงบ้าง..

เห็นเขาเขียนประมาณว่ามันคงเอาไฟล์อะไรบางอย่างไปทับ แล้วมัน Identify ตัวเองเป็น 7600 เฉยเลย
              แทงหวยไม่แม่นแบบนี้น่ะ

Comment

• afterburner 2.1.0 วิธีเปิด overclock นะครับ

http://www.zone-it.com/185204

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                  แทงหวยไม่แม่นแบบนี้น่ะ
                  แจ่มแมวไปเลยครับ..

ผมแก้ปัญหา Chew7 1.1 กิน CPU ได้ละ เวิร์คมากๆ (เพราะมัน Activate Enterprise ได้)
                  H_KEY_LOCAL_MACHINE\Software\Chew7\ ใน "IntervalSeconds" แก้จาก Default เป็น 10 จบเลย

Comment

• Originally posted by sisocool View Post
                    afterburner 2.1.0 วิธีเปิด overclock นะครับ

http://www.zone-it.com/185204
                    ขอบคุณมากครับ ไม่นึกว่าจะต้องใส่ทั้งประโยคเลย

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
                      แจ่มแมวไปเลยครับ..

ผมแก้ปัญหา Chew7 1.1 กิน CPU ได้ละ เวิร์คมากๆ (เพราะมัน Activate Enterprise ได้)
                      H_KEY_LOCAL_MACHINE\Software\Chew7\ ใน "IntervalSeconds" แก้จาก Default เป็น 10 จบเลย
                      ขอบคุณครับ

Comment

• แพทช์ประธานลงละ เปิดเครื่องเปิดเอ็ม ฯลฯ 1.12-1.14 GB เล่นทั่วไปไม่เกิน 1.45 GB แหล่ม

/me ชาบูประธาน

Comment

• ใครมีพรีเมียม ลาปเป็ด 3-1 บ้างคับ ขอยืมวันนึง

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                            ขอบคุณมากครับ ไม่นึกว่าจะต้องใส่ทั้งประโยคเลย
                            ใน forum ของ guru3d มีบอกวิธีอยู่..
                            Last edited by sUmmOnEr; 28 Feb 2011, 01:29:02.

Comment

• เฮ้อ
                              เซ็งๆๆๆๆ
                              อาร์เซน่อลแพ้ได้ไง
                              ทำไมไม่ได้แช้มป์
                              ฮือๆๆๆๆ

Comment

ต้องลองเล่นไปเรื่อยๆ ว่ามันกินแรมไปเรื่อยๆรึเปล่า
                                ความหมายของผมคือเปิดไว้นานๆ ไม่กินแรม
                                ถ้าตอนแรกก่อนลง hotfix มันจะค่อยๆกินจน 2GB+
                                ปิดโปรแกรมหมดแล้วก็ยังกินเยอะอยู่
                                ครับ
                                เดี๋ยวลองดูเรื่อยๆ

Comment

Working...
                                X