Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงไดรเวอร์ 11.2 แล้ว แต่เปิดแล้ว gpu-z กลับไม่ได้แจ้งว่าเราเปิดคุณสมบัติ openCL ครับ เครื่องเดลล์ n4010 การ์ดจอ mobility HD5650 ครับ อยากทราบว่าพวก Mobility เปิด openCL ไม่ได้เหรอครับ

ปล. ติดใจ openCL ในคอมตั้งโต๊ะอะครับ ใช้ athlon II x4 620 + HD5770 แล้วแรงจริงไรจริง อยากเปิดในโน็ตบุ๊คบ้างครับ

Comment

• gpu-z จะไม่โชว์ opencl ในการ์ดจอพวกโน้ตบุ๊คครับ
      ใช้ gpu caps viewer เช็คแทน

Comment

• จะถามนานแล้วท่านประทาน OpenCL มันมีหน้าที่ทำอะไร - -a

Comment

• Originally posted by Onghero View Post
          ในโปรแกรม MSI Afterburner
          พอแก้ไขค่าใน MSIAfterburner.cfg
          แล้วไม่สามารถ save ทับได้ครับ
          มันขึ้น save as ตลอดเลย
          ก็ save as ไปดิ.. ไว้ที่ desktop ก่อนก็ได้..

แล้ว backup ต้นฉบับออกไปไว้ drive d: หรือ ฯลฯ ก็ได้..

แล้วก็ copy อันที่ save as เอาไว้.. ไปทับต้นฉบับ.. ก็ได้แล้วง่ะ.. - -

ติดตั้ง opencl แล้ว.. เล่นเกม.. ลื่นหัวแตกเลย.. ^ ^

Comment

• Originally posted by sUmmOnEr View Post
            ก็ save as ไปดิ.. ไว้ที่ desktop ก่อนก็ได้..

แล้ว backup ต้นฉบับออกไปไว้ drive d: หรือ ฯลฯ ก็ได้..

แล้วก็ copy อันที่ save as เอาไว้.. ไปทับต้นฉบับ.. ก็ได้แล้วง่ะ.. - -

ติดตั้ง opencl แล้ว.. เล่นเกม.. ลื่นหัวแตกเลย.. ^ ^
            อ๋อ ครับ
            ขอบคุณมากครับ
            อิอิ

Comment

• เครื่อง PSP-3000 โละราคาลงอีกแล้ว เหลือแค่ 4000 บาท

http://game.sanook.com/gameupdate/snews_12635.php

น่าซื้อมาเล่นแก้เซงจริงๆ

เครดิต www.sanook.com

Comment

• ออกกันแทบทุกวัน

MPC-HC 1.5.1.2956 Black Edition

ปล.แก้ชื่อไฟล์ mpc-hc เป็น mplayerc แล้วไปทับที่ติดตั้งโปรแกรม (Default: C:\Program Files\WMZHE\Pure Codec)

แล้วจัด codec ใหม่ (codec repair ก่อน)

Comment

• พี่ๆคัฟ คืออยากได้ความรู้เกี่ยวกับ

Cpu ที่ผมจะเอาคือ 2 ตัวนี้ i5 2500k หรือว่า Amd x6 1100t ตัวไหนดีกว่ากันหรอคัฟ

ส่วน Ram ก้คงเป็น 4 Gb 1600 อะไรแบบนี้อะคัฟ

ส่วน Vga ก็คงจะเป็น Gtx460/1Gb Gigabyte oc ตัวนี้ดีรึเปล่าคับ

ส่วน Mainboard ผมจัดไว้เป็นของ Amd ก็คือ Asus m2n sli deluxe ตัวนี้รึเปล่าคับ หรือว่าควรเอาตัวอื่น หรือว่าเอาของ intel ก้ต้องเปลี่ยนเมนบอดไช่ปะคัฟ ขอเมนบอดที่ราคาประมาน 5200 บาท และรองรับการ์ดจอของ Nvidai นะคัฟเพราะที่ผมเลือกของ Amd มันรับการ์ดจอของ Nvidai

Hard disk ผมว่าจะเอาแบบ 500 Gb แต่ชาวยเลือกหน่อยคับว่าจะเอาตัวไหนดี

ปล.บอกราคาของทุกตัว ณ ตอนี้และขอคำแนะนำเพิ่มด้วยนะคับ

Comment

• ^
                    ^
                    ^
                    ^
                    ^
                    ^

ลืมบอกไป เอาแบบเล่นเกมส์โดยเฉพาะนะคัฟ เพราะไม่ค่อยทำอย่างอื่นนอกจากเล่นเกมส์

Comment

• ฝากหน่อย

BROTHER DCP-J125 Color Inkjet All-In-One Printer (Print/Scan/Copy) 1 Yrs. 2990 @HWH
                      INKTANK FOR MINI BROTHER LC39 TANK เปล่า * FOR BROTHER DCP-J125 170 @Advice
                      Refill BROTHER Black (w/Tool) 100ml. Magic Color 65 @Advice
                      Refill BROTHER Cyan (w/Tool) 100ml. Magic Color 65 @Advice
                      Refill BROTHER Maganta (w/Tool) 100ml. Magic Color 65 @Advice
                      Refill BROTHER Yellow(w/Tool) 100ml. Magic Color 65 @Advice
                      Total 3,420 Baht.

Comment

• Originally posted by sorasak208 View Post
                        พี่ๆคัฟ คืออยากได้ความรู้เกี่ยวกับ

Cpu ที่ผมจะเอาคือ 2 ตัวนี้ i5 2500k หรือว่า Amd x6 1100t ตัวไหนดีกว่ากันหรอคัฟ

ส่วน Ram ก้คงเป็น 4 Gb 1600 อะไรแบบนี้อะคัฟ

ส่วน Vga ก็คงจะเป็น Gtx460/1Gb Gigabyte oc ตัวนี้ดีรึเปล่าคับ

ส่วน Mainboard ผมจัดไว้เป็นของ Amd ก็คือ Asus m2n sli deluxe ตัวนี้รึเปล่าคับ หรือว่าควรเอาตัวอื่น หรือว่าเอาของ intel ก้ต้องเปลี่ยนเมนบอดไช่ปะคัฟ ขอเมนบอดที่ราคาประมาน 5200 บาท และรองรับการ์ดจอของ Nvidai นะคัฟเพราะที่ผมเลือกของ Amd มันรับการ์ดจอของ Nvidai

Hard disk ผมว่าจะเอาแบบ 500 Gb แต่ชาวยเลือกหน่อยคับว่าจะเอาตัวไหนดี

ปล.บอกราคาของทุกตัว ณ ตอนี้และขอคำแนะนำเพิ่มด้วยนะคับ
                        Phenom II X6 1090T - 7090
                        GigaByte 880GA-UD3H - 3350
                        GigaByte GTX 560 Ti - 8300

เวิร์คกว่า 1100T แพงเกิน ถ้าเป็นไปได้รอรถไถ บอร์ดไม่ต้องเอาแพงมาก เดี๋ยว Socket ใหม่มา (AM3+) ค่อยเปลี่ยนเท่ๆดีกว่า

Comment

• เมื่อกี้เช็ค chrome มัน install ตัวใหม่ให้แต่เปง 9.0.597.107 กร๊ากก

k-lite mega 7.0 ก้ออกแระแฮะ
                          Last edited by etamhunt; 1 Mar 2011, 12:02:06.

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                            gpu-z จะไม่โชว์ opencl ในการ์ดจอพวกโน้ตบุ๊คครับ
                            ใช้ gpu caps viewer เช็คแทน
                            ขอบคุณครับท่านประธาน

Comment

• 9 Stable มาใหม่อีกล่ะหรา
                              แต่ไม่ได้ใช้ 9 ใช้ 11 Beta กิกิ

Comment

• จัดเลย วันนี้รวยแล้ว ท่านประธาน ถูก หวย (แ...)

Comment

Working...
                                X