Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
    ท่านประธาน 4535g ทำให้เย็นสุดได้ประมาณ กี่องศา ไม่ใช่ห้องแอร์

ZM-84 ครับ ตอนฤดูหนาว . . . . . .

Comment

• ^
      ^
      ^
      ไปเอามาจากไหนภาพฤดูหนาว
      ตอนนี้ยังไม่หนาวเลย

Originally posted by sisocool View Post
      แก้ปัญหาชัทดาวน์ช้าได้แล้วครับ ไป Disable ตรง Clear Virtual Memory Paging File at Shutdown
      ให้มันไม่ลบ Paging file ทุกครั้งเวลาชัทดาวน์ ตอนนี้ปิดเครื่องเร็วแล้วครับ

http://www.vistax64.com/tutorials/15...-shutdown.html
      วิธีทำครับ win7 ก็ทำวิธีแรกได้เลย รัน gpedit.msc ได้เลยครับ
      อธิบายหน่อยครับต้องให้มัน disable หรือ enable ถึงจะดี
      ค่าดั้งเดิมผมเป็น Disable นะครับ
      Last edited by kissa; 18 Jul 2010, 08:09:03.

Comment

• ทางเทคนิคต้องรอท่านอื่นมาตอบครับ หรือรบกวนต้องเสริจดูนะครับ ผมไม่ทราบแบบละเอียดๆ T_T
        ถ้าส่วนตัวตอน Enable เอาไว้ เวลาชัทดาวน์ วินโดว์มันจะเข้าไปลบ Pagain File ก่อนปิดเครื่องซึ่งชัทดาวน์นานมาก
        ประมาณ สองสามนาที เอาเป็นว่านานจนเพื่อนทัก -_-" พอ Disaable แล้ว กดชัทดาวน์ประมาณ 10 วิ เองครับ
        ผมเลือก Disable ดีกว่าครับ

Comment

• ทำไมมันเงียบเหงาจัง
          ช่าวงนี้
          เฮ้อ
          ใครมีโปรแกรมดีดีมาแบ่งกันบ้างน้อ
          อิอิ

Comment

• 4535g ของผมมันชอบค้างตอนดูหนังอะครับ bios v. 2.07 ครับไม่ทราบว่าจะแก้ยังไง
            ขอคำปรึกษาหรือคำแนะนำครับ

Comment

• งานงอกแล้วผม เปิดปกติ 83 - 92 องศา เล่นเกมส์ กระตุกตลอดเลย

* 0 ระหว่าง เซียรังสิต กับ พระราม3 อันไหนน่าไปกว่ากันครับ แนะนำที

Comment

• Originally posted by kissa View Post
                ^
                ^
                ^
                ไปเอามาจากไหนภาพฤดูหนาว
                ตอนนี้ยังไม่หนาวเลย

อืม ไปดูใน คลับ 4535-G นะครับ ผมอยู่มา ตั้งแต่ปีก่อนแล้วครับ ^___^"

ไป ดู ในประวัติการโพสของกระผมนะครับ ^___^ แล้วจะรู้ เหะๆ
                Last edited by Zymphony; 19 Jul 2010, 03:08:17.

Comment

• เจิมคลับใหม่หน่อยงับ

จะรู้ได้ไงว่าหนังที่โหลดมามัน 1080p รึป่าว พอดีโหลดมาแบบเปงฟูลดีวีดีมาอ่ะคับมันจะใช่รึป่าว

อยากลอง 1080p มั่งอ่ะ เหรอใครมี clip สั้นๆ เล็กๆ มาให้ลองหน่อยคับ

Comment

• ไปส่งศูนย์มาล่ะ แถมขับรถขึ้นทางด่วนเลยไปบางพลีอีก -*-
                    ค่าน้ำมันอ้วกแตกจริง 600 ช่วงนี้มีแต่เสียค่าโง่ = =

Comment

• Originally posted by dream4535g View Post
                      4535g ของผมมันชอบค้างตอนดูหนังอะครับ bios v. 2.07 ครับไม่ทราบว่าจะแก้ยังไง
                      ขอคำปรึกษาหรือคำแนะนำครับ
                      เกี่ยวที่ไบออสเหรอครับ ก่อนแฟลชเป็นไหม ใช้โปรแกรมอะไรเล่นหนัง ไดร์เวอร์ Catalyst เวอร์ชั่นอะไร
                      ความร้อนเท่าไหร่

Originally posted by ScaryReaDy View Post
                      งานงอกแล้วผม เปิดปกติ 83 - 92 องศา เล่นเกมส์ กระตุกตลอดเลย

* 0 ระหว่าง เซียรังสิต กับ พระราม3 อันไหนน่าไปกว่ากันครับ แนะนำที
                      เคยไปแต่พระราม 3 ครับ ใช้ได้

Originally posted by etamhunt View Post
                      เจิมคลับใหม่หน่อยงับ

จะรู้ได้ไงว่าหนังที่โหลดมามัน 1080p รึป่าว พอดีโหลดมาแบบเปงฟูลดีวีดีมาอ่ะคับมันจะใช่รึป่าว

อยากลอง 1080p มั่งอ่ะ เหรอใครมี clip สั้นๆ เล็กๆ มาให้ลองหน่อยคับ
                      คลิกขวาดูใน Details ก็รู้ล่ะครับ 1920x1080
                      ถ้าไม่มีบอกก็เปิดโปรแกรมเล่นดู ในโปรแกรมก็จะมีให้ดู Properties ของไฟล์อยู่

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post

เคยไปแต่พระราม 3 ครับ ใช้ได้

ระบบระบายความร้อนเหมือนมันไม่ทำงาน พัดลมตรงการจอก็เสียงแปลกๆ

cpu เปิดเครื่องเฉยๆ 90องศา+

กว่าจะได้เอาไปเข้า ต้องอาทิตย์หน้า ต้องทำงาน เซงเลย

จริงๆกะเปิดเครื่องเช้าเว็บๆเฉยๆ แต่เสียงพัดลมไม่น่าไว้วางใจ

เข้า 0 ออกมา คงเวิคนะ

Comment

• ผมเอาเข้าไปล่ะ ประกันผมหมด 30/06/2012 อิอิ
                          คงได้เข้าเรื่อยๆ เอิ๊กๆ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                            ผมเอาเข้าไปล่ะ ประกันผมหมด 30/06/2012 อิอิ
                            คงได้เข้าเรื่อยๆ เอิ๊กๆ
                            ต่อยังไงให้ได้ถึง 2012 ครับผมได้แค่
                            Part Warr. (month) 12 Expire Date 02/28/2011
                            Onsite Warr. (month) 0 Expire Date 02/18/2010
                            Labor Warr. (month) 12 Expire Date 02/28/2011
                            ต่อมาแล้ว 1 ครั้งแล้วคงจะต่อไม่ได้อีก (มั้ง)

Comment

• ผมซื้อเพิ่ม 2 ปี พร้อมกับตอนซื้อเครื่อง 2,900 บาท

Comment

• เล่นเกมส์เก่าๆ Doom3, FEAR, NFS most wanted คิดว่าจะปรับ 1366x768 ได้ High สุดซะอีก
                                มันกระตุกแฮะ 4535G ไม่เปิด AA นะนี่

Comment

Working...
                                X