Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอคอมก็มืด แสดงว่าเสียจอไหนภาพก็ไม่ขึ้นเหรอครับ

ลองเอาบอร์ดไปเช็คดูครับแบบนั้น

Comment

• จอคอมใช้งานปกติ ทีวีปกติ คือถ้าเสียบ HDMI แล้วเปิดคอมgเปิดทีวี จอคอมจะมืดทีวีก้อไม่มีสันยานจากคอมมา ปรับไปช่อง HDMI ที่เสียบละ ก้อไม่มีถาพ แต่จอคอมจะดับ ถ้าเสียบ HDMI อยู่ แต่เมื่อถอด HDMI ออกจอคอมจะติดจะติดใช้งานได้เหมือนเดิม คือผมคิดว่าคงเปนการปรับแต่งโปรแกรม แต่ผมปรับไม่เปนใครพอเปนบอกหน่อย

Comment

• ปรับ Resolution ที่จอเป็น 800 x 600 ก่อน
        แล้วเสียบ HDMI ดูครับ

Comment

• AMD Llano มันจะเปิดตัวช่วงไหนครับแล้วคิดว่าจะเข้าจำหน่ายที่ไทยประมาณตอนไหนครับอยากได้ notebook เลยอยาจจะลองว่า amd ของเค้าดีจริงๆไหม 555+

Comment

• เมษาครับ

Comment

• เบื่อๆๆๆ USB 3.0 น่าจะมาตั้งเเต่ 3-4 ปีที่เเล้วนะ

[IMG]http://www.****************/board/attachments/month_1103/20110303_ee07bf193b3c0f0fa30fXkCBtwhK4dc0.png[/IMG]

Comment

• ที่ USB 3.0 ไม่ค่อยแพร่หลาย หรือนานมาก เพราะ อินเทล ไปพัฒนา Light Peak แทน แบนวิทสูงถึง 20Gbps

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  ที่ USB 3.0 ไม่ค่อยแพร่หลาย หรือนานมาก เพราะ อินเทล ไปพัฒนา Light Peak แทน แบนวิทสูงถึง 20Gbps
                  แล้ว AMD ม่ายมีกะเค้ามั้งเหรอครับ

Comment

• โหลด วินโดว 7 aio sp1 มาลงเอง
                    ลง 32 bit มันใช้แรมได้ 2.30GB เองครับ ทั้งที่มีแรม 2GB 1333 สองแถว
                    จนเหมือนผิดปกติ ทุกทีลงเครื่องอื่นก็เห็นอย่างต่ำๆ 3.2+
                    เป็นไปได้ที่ตัววินโดว์ไม่ดีรึเปล่าครับ จะแก้ยังไงดี หรือต้องลง 64 บิท ครับ

ตอนนี้ผมเลยไม่กล้าลงโปรแกรมเพิ่มเลย เผื่อต้องลงวินโดว์ใหม่
                    Last edited by sisocool; 3 Mar 2011, 23:15:45.

Comment

• Originally posted by ZheZha View Post
                      แล้ว AMD ม่ายมีกะเค้ามั้งเหรอครับ
                      ก็ USB 3.0 ไง
                      แต่อินเทลมันจะผลักดัน Light Peak แทน
                      ถ้า USB 3.0 ก็ใช้ได้ทั้งคู่
                      ดูเหมือนว่าอุปกรณ์ และผู้ผลิตทั่วไปสนับสนุน USB 3.0 มากกว่า

อินเทลเคยดันแรม RD RAM ทีแล้ว ก็แป๊ก ไม่เคยสำเร็จสักอย่าง เพราะมันใช้ได้แต่ของตัวเอง

Comment

• Originally posted by Heer_nut View Post

ทำใจไม่ได้จริงๆ
                        - -'

Comment

• [PV] KARA - Jet Coaster Love

Comment

• ชอบมาก เสียงดีมาก อยากรู้ เวลา ... เสียงจะเป็นไง

ปล. CLUB นี้ ควรให้แนะนำแก่เด็กอายุ 18 ปีขึ้นไป !!!

Comment

• 720P ก็ชัดและ ขยายเต็ม 1920x1080

Comment

• อ่ะ.. กลายเป็น kara club ไปซะแล้ว.. - -

Comment

Working...
                                X