Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 1500

3500

-*-

Comment

• Originally posted by OoPeaRoO View Post
      ลืมระบุไปหน่อย อยากรู้ในแง่ว่าการใช้งานเกี่ยวกับพวกโปรแกรมอ่ะคะ directx 11 เกมส์คงไม่ต้องเพราะไม่เล่นเลย พวกออฟไลน์หนักๆ ไม่คิดมากเรื่องของค้างสต็อกค่ะ มันโอเค คุ้ม อยากให้ได้อยู่ในงบ20000รวมต่อประกันแล้วมากที่สุด เงินที่เหลือแพรจะคืนพ่อ ซื้อแพงมากก็รู้สึกเสียดาย

รักพี่เสียดายน้อง นั่นก็สี่หัวแท้ ไม่ร้อน นี่ก็ซ่อมถึงที่สะดวกดี อยากได้dellสเป็คlenovoตัวนี้ การ์ดจอช่างเล่นแต่เกมเฟสบุ๊ค เก็บผักยังไม่ทันเลย 555+
      ผมเชียร์ N930+HD5470 ครับ เกินพอแล้ว จริงๆลองดู Asus ตัวใหม่ มีสีขาว แดง ด้วย ใช้ซีพียู 4 หัวเหมือนกัน แต่แรงน้อยกว่าหน่อย เพราะมันเป็นรุ่นประหยัดพลังงาน TDP 25W

ASUS X42DY-VX039D ราคากลาง 15,900 รวม VAT ราวๆ 17,000
      Phenom II X4 P960 1.8GHz
      AMD Mobility HD 6470M

เพิ่มแรมอีก 2GB แจ่ม สวยด้วยคับ บอดี้เดียวกับรุ่นนี้ http://****************/web/?p=65918

Originally posted by tadejphu View Post
      ขอวิธีตั้งค่า P-State ของ Turion ZM-84 โดยใช้ K10STAT

ผมมีปัญหากับการตั้งค่า P-State ครับ ตามตัวอย่างที่ให้มาเป็น Althlon แต่ของผมเป็น Turion ตอนนี้ติดปัญหาว่าปรับอย่างไรก็มืดตลอดเลยครับ รบกวนท่านใดที่เคยปรับรุ่น Turion X2 Ultra ZM-84 2.3 Ghz ช่วยไขปัญหาให้ผมด้วยครับว่า P0=? , P1=? , P2=? และเพิ่มเติมครับทำไมเครื่องผมแค่เปิดเฉยๆ ความร้อนซัดไปตั้ง 70-80 องศากว่าๆแล้วครับ
      ผมไม่ได้ใช้นานแล้วครับ คิดว่าไม่มีประโยชน์แล้ว
      ความร้อนเกิดจากสิ่ง(ฝุ่น)อุดตัน หรือซิลิโคนเก่าเสื่อม
      วิธีแก้ นำไปปัดฝุ่นพัดลม ทาซิลิโคนใหม่ ให้ช่างหรือศูนย์ทำก็ได้

Comment

• เราจะรู้ได้ไง ว่า การ์ดจอ เรา CF ได้กี่ตัว

Comment

• บอดี้สวยมากค่ะasus แถมมีสีขาวด้วย ถูกใจผู้หญิงหลายคนแน่เลย เรื่องศูนย์บริการของasusเป็นยังไงคะเปรียบเทียบกับlenovo เห็นมีศูนย์asusตรงพระราม4ด้วยแถวๆสวนลุม เครื่องนึงไม่ได้ใช้แค่1-2ปีแล้วขายแน่นอน ใช้กันจนกว่าจะพังหรือเปิดโปรแกรมที่ต้องใช้งานไม่ได้ถึงจะซื้อใหม่น่ะค่ะ PCที่บ้านยังอย่างต่ำ3ปีไม่อัพเกรดเลย lenovoดีตรงได้ประกัน3ปี ใช้แล้วให้ความรู้สึกสบายใจ ไม่อยากรู้สึกว่าหมดประกันแล้วมันจะไปเมื่อไหร่ วันนี้เปิดติดพรุ่งนี้จะเปิดติดมั้ย เดี๋ยวสรุป ซื้อPCไปตั้งที่หอซะเลย(แล้วจะเอาโต๊ะที่ไหนเขียนหนังสือ?)

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            ผมเชียร์ N930+HD5470 ครับ เกินพอแล้ว จริงๆลองดู Asus ตัวใหม่ มีสีขาว แดง ด้วย ใช้ซีพียู 4 หัวเหมือนกัน แต่แรงน้อยกว่าหน่อย เพราะมันเป็นรุ่นประหยัดพลังงาน TDP 25W

ASUS X42DY-VX039D ราคากลาง 15,900 รวม VAT ราวๆ 17,000
            Phenom II X4 P960 1.8GHz
            AMD Mobility HD 6470M

เพิ่มแรมอีก 2GB แจ่ม สวยด้วยคับ บอดี้เดียวกับรุ่นนี้ http://****************/web/?p=65918

ผมไม่ได้ใช้นานแล้วครับ คิดว่าไม่มีประโยชน์แล้ว
            ความร้อนเกิดจากสิ่ง(ฝุ่น)อุดตัน หรือซิลิโคนเก่าเสื่อม
            วิธีแก้ นำไปปัดฝุ่นพัดลม ทาซิลิโคนใหม่ ให้ช่างหรือศูนย์ทำก็ได้
            ผมเพิ่งซื้อเครื่องมา 1 ปีกับอีก 4 เดือน เนี่ยซิลิโคนเสื่อมแล้วเหรอครับ (ถ้าเสื่อมช่างเขาคิดค่าเปลี่ยนเท่าไหร่เหรอครับ)

Comment

• Originally posted by tadejphu View Post
              ผมเพิ่งซื้อเครื่องมา 1 ปีกับอีก 4 เดือน เนี่ยซิลิโคนเสื่อมแล้วเหรอครับ (ถ้าเสื่อมช่างเขาคิดค่าเปลี่ยนเท่าไหร่เหรอครับ)
              300-1000 บาท

Comment

• เข้าคลับด้วยคนครับ โดน z465 X4 มาล่ะ คุ้มดี อิอิอิ

ทีเดียวจบ ลงวิน7 ก่อนนะ

Comment

• ตาสองนี่อะไร 555

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                    ตาสองนี่อะไร 555
                    5555+
                    Last edited by ScaryReaDy; 14 Mar 2011, 21:02:31.

Comment

• เจอปัญหา CrossfireX ล่ะคับ

ไม่รองรับ

Comment

• เบื่อ phpwind.. = =

Comment

เจอปัญหา CrossfireX ล่ะคับ

ไม่รองรับ
                          แหมมันยังไม่จำเป็นมั้งท่านประธาน เหอ ๆ กิน gpu ไม่ถึง 20% เลยอ่ะ

Comment

• ถ้าบอร์ดพัง ... จะขายซาก 4535G ได้ประมาณเท่าไรอะครับ

Comment

• Originally posted by mermirud View Post
                              ถ้าบอร์ดพัง ... จะขายซาก 4535G ได้ประมาณเท่าไรอะครับ
                              แยกชิ้นส่วนก็ได้สักสี่พันแหละครับ... Y____Y

Comment

• 2500 เดลเลย

Comment

Working...
                                X