Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นกันทุกวัน Dota น่ะ รับนู๊ปๆไป ATM ไหมครับ ^^

Comment

• การ์ดจออะไรครับ ต้องใช้ 5800 Series ขึ้นไปนะครับ CF ด้วยยิ่งดี ไม่งั้นนู๊ป
      DotA ทีมเรา การ์ดจอเทพๆทั้งนั้น 55555555555555555

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        การ์ดจออะไรครับ ต้องใช้ 5800 Series ขึ้นไปนะครับ CF ด้วยยิ่งดี ไม่งั้นนู๊ป
        DotA ทีมเรา การ์ดจอเทพๆทั้งนั้น 55555555555555555
        ตายล่ะ
        5470 ของ NB
        เล่นไม่ได้สินะ 5555

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          การ์ดจออะไรครับ ต้องใช้ 5800 Series ขึ้นไปนะครับ CF ด้วยยิ่งดี ไม่งั้นนู๊ป
          กำทุกวันนี้เล่นกับ C-50 แบบขำๆอยู่

Comment

• KARA_JIYOUNG 6850 CF
            [V]IcENZA 5830
            [B]LACK-VISION- 5870

บุคคลเหล่านี้ ซื้อการ์ดจอมาเพื่อเล่นดอทเอครับ

Comment

Originally posted by ScaryReaDy View Post
              KARA_JIYOUNG 6850 CF
              [V]IcENZA 5830
              [B]LACK-VISION- 5870

บุคคลเหล่านี้ ซื้อการ์ดจอมาเพื่อเล่นดอทเอครับ
              แสดงว่า 5770 ผมก็หมดสิดซินะ -*-

Comment

• Originally posted by GeorgeBest View Post
                แสดงว่า 5770 ผมก็หมดสิดซินะ -*-
                หมดสทธิ ครับ ดอทเอ กินสเปคมาก สเปคขั้นต่ำ 5830 / 4890 สเปค ที่เล่นได้ดีต้อง 6990 ครับ

. Assassin's Creed Brotherhood มาและ

Comment

• เสียใจ อดเล่น T^T

Comment

• Originally posted by tarox View Post
                    อยู่ที่ระบบครับว่าจะมีช่องทางยังไง เซ็ท รหัสยังไง ล็อค MacAddr ไหม ล็อกอินยังไง อยูที่ใจจะกล้าทำเหอะๆ เป็นสายแลนหรือ AP
                    เป็นสายlanต่อเข้าwireless แบ่ง ออกเป็น 3 ชั้น wireless linksys ....54gl แอกาดผมไม่อยากใช้ครับมันโหลดบิทไม่ได้ แต่ที่หอเค้าไม่บล็อคบิทนะ เวลาเข้าใช้ ก็จะขึ้นมาเป็นหน้า log in ใส่ username/password ผมจะทำไงดี mac address คิดว่าเราเตอน่าจะจำ mac address

Comment

• ท่านต้องมีเครื่องนึงเปิดไว้ตลอด หรือเป็นเครื่องหลัก แล้วมีการ์ดแลนสองใบครับ เปิด ICS แชร์เน็ตไปให้อีกเครื่อง
                      เวลาจะเล่นอีกเครื่อง ต้องเปิดเครื่องหลักด้วย

Comment

• คำถามมาจากเพื่อน ครับ มันถามผมมาช่วยตอบหน่อย ครับ
                        ไม่รู้ตอนเย็นกับไปเล่นแล้วแบตหมด มาชาทร์ตอนเช้าพอเปิดก็ไม่ติด มันเหมือนจะติด แล้วมันก็เป็นมืดอยู่อย่างงั้นและ

Comment

• ถอดแบตออก แล้วเสียบสายชาร์จเพียวๆ เปิดเครื่องครับ
                          แล้วค่อยใส่แบต

Comment

• ขอบคุณ ครับ

Comment

• คำถามจากผมครับ

acer d522 (รุ่น 1 จิก) เล่นๆไปผมรู้สึกว่าเครื่องมันสะอึก คือมันช้าๆแปลกๆ ผมกดดูแรม ปรากฏว่ายังเหลือ 200 กว่าเมกเศษ (คือตัวนี้ผมเข้าวินโดว์ มันก็หักรวมบวก 300 เมกที่ต้องแชร์ไปการ์ดจอ ก็ปาไป 700 เมก)

ตอนแรกผมมีความตั้งใจว่าจะไปอัพแรมเพิ่มเป็น 2 จิก แต่พอผมมาดูตรงนี้ ผมก็ไม่แน่ใจว่าการเพิ่มแรมมันจะทำให้เครื่องแรงขึ้นแค่ไหน เพราะเหมือน cpu จะไหวแค่นี้ (ท่านใดที่ใช้รุ่นผม แล้วอัพเป็น 2 จิก กรุณาช่วยแนะด้วยครับ) เพราะถ้าผมไปอัพแรมแล้วมันไม่ได้แรงขึ้นอย่างที่ผมคิด ผมก็จะได้ไม่อัพ

ขอบคุณครับ

Comment

• แรงขึ้นแน่นอนครับ ถ้าท่านใช้กับ 7 แรม 1GB จะมีอาการสะดุดให้เห็น (อย่าว่าแต่ 7 เลย XP จะยังเกือบไม่พอ เพราะมันแชร์ออนบอร์ดไปอีก เหลือ 700MB ใช้งานทั่วไปพอไหว แต่ถ้าเปิดเยอะๆเริ่มไม่พอ)
                                ที่มันสะดุดเพราะมันไปใช้แรมจาก Virtual Memory บน HDD ซึ่งช้ามาก

Comment

Working...
                                X