Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถูกต้องครับผม เป็น Dell Latitude ครับ

Comment

• AMD ทำไมมันมีให้เลือกน้อยมาก

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวคงต้องตัดสินใจอีกที คงต้องไปมอง รุ่น Z465 N930, Asus X42DY P960

อย่างที่ท่าน Zyxzenze, V-FrIeNd บอกครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        X4 มีมาสองรุ่นแล้วครับ
        Lenovo Z465 N930 ตัวนี้การ์ดจอ HD5470
        Asus X42DY P960 ตัวนี้การ์ดจอ HD 6470M แรงกว่าหน่อย แต่ซีพียจะแรงน้อยกว่านิดนึง เป็นรุ่นประหยัดไฟ
        ยังไม่มีตัวการ์ดจอแรงๆ 400SP ขึ้นไปเลย สงสัยกลัวอีกค่ายจะขายไม่ออก เพราะถ้าเข้ามา ถูกกว่าแน่ แถมแรงกว่าอีก
        6470 แรงกว่า 5650 มั้ยคับ

Comment

• Originally posted by arch11 View Post
          6470 แรงกว่า 5650 มั้ยคับ
          5650 แรงกว่านะผมว่า รอท่านต่อไป

Comment

• Originally posted by honza View Post
            5650 แรงกว่านะผมว่า รอท่านต่อไป
            6470 = 5470 Upgraded เพิ่ม SP นิดหน่อย

5650 ชนะขาดครับ ชนะเยอะมากๆ

Comment

• 5470 = 80 SP
              6470 = 160 SP
              5650 = 400 SP

Comment

• Llano มีให้เล่นถึง 11 รุ่น

Originally posted by Khow View Post

โดยที่พวก quad core จะติด APU ที่มี Stream Processor ตั้งแต่ 400 - 320 ชุด
                คือตั้งแต่ HD 6550 ยัน HD 6530
                ส่วน Dual core นั้นจะมาพร้อมกับ APU ที่มี Stream Processor 160 ชุด
                คือตั้งแต่ HD6410 ถึง HD6370 (ร้านเกมออนไลน์มีเฮ)
                ส่วนค่า TDP จะอยู่ที่ 100 - 65 W
                สำหรับคนที่มองหา HTPC ที่ได้ทั้งดูหนังเล่นเกม Llano น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีไม่น้อย

Comment

• ท่านV ครับบ 4535g ของผม มันกระตุกอ่ะครับ

มันเป็นที่ไดร์เวอร์ไวเลสหรือป่าวครับ เพราะก่อนลงมันไม่เป็น ของผม 7 32 bit
                  แบบนี้ต้องทำยังไงครับ

Comment

• ถอดไดร์เวอร์ไวเรสออก แล้วหาดูว่าใช้ของอะไร (ดูใต้เครื่อง)
                    เสิร์จไดร์เวอร์ในกุเกิ้ลเลยครับ - -* ถ้า Atheros ก็ง่าย
                    โหลดจากเว็บ http://www.atheros.cz/
                    แล้วลงเองใน Device Manager

Comment

• ของผม Ralink อ่ะครับ ต้องไปโหลดในเว็บมันเลยใช่มั้ยครับ

หายแล้วครับท่าน

Comment

• ดอทเอท่านประธานรออยู้ งอลใครเนี่ย

Comment

• ใครมีวิธีเข้าเวปบิท cz ไหมคับ
                          ขอบคุงจ้า

Comment

• ถ้า I5 2600k จะเล่นตัวAMDตัวใหม่ตัวไหนที่พอจะสูสีในราคาที่ประหยัดกว่าครับ

ปล.อีกประมาณ2เดือนใช่ไหมครับถึงจะวางขาย

Comment

• i5 2600k ไม่มี มีแต่ i5 2500k
                              เล่น AMD ตัวสูงสุดตอนนี้มีแต่ X6 1100T ก็พอสู้ i5 2500K ได้ (เรนเดอร์ ตัดต่อ แปลงไฟล์ ดีกว่า)
                              แต่ปั่นเบนซ์มาร์คคงไม่เท่าครับ

ถ้ารอ Zambazi ตัวที่มาชน i5 2500K น่าจะเป็น FX-4110
                              ส่วนตัวที่ชน i7 2600K น่าจะเป็น FX-6110

และยังมีตัวที่แรงกว่านั้นอีกคือ FX-8110 และตัวท็อปสุด FX-8130P อันนี้คงไม่มีอินเทลตัวไหนสู้ได้

Comment

• batt 6 9 cell ปกติขายกันอยู่เท่าไรครับ
                                วันก่อนไปลองถามๆ shop vaio เค้าบอกต้องไปดูที่ศูนย์ใหญ่ถึงจะมี ราคาเกือบๆ 10k !! ได้ยินราคาช็อคไปเลย (6 cell)

Comment

Working...
                                X