Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดเสื้อแดงตัวนี้

Comment

• ลืมมารายงานตัว ซื้อมาตั้งนาน Acer 4551G N830

Comment

• ผมลองใช้ PureCodec แล้วเซตตามท่าน V-FrIeNd แล้วครับ แต่ไม่มี ATI MPEG Video Decoder ตามภาพเลยครับ มีวิธีแก้ไหมครับ

Comment

• ลง AVIVO64 ซ้ำครับ ถ้า 64 Bit
          ถ้า 32 Bit ก็ลง AVIVO

อยู่ในไดร์เวอร์\Packages\Apps

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            ลง AVIVO64 ซ้ำครับ ถ้า 64 Bit
            ถ้า 32 Bit ก็ลง AVIVO

อยู่ในไดร์เวอร์\Packages\Apps
            ลงแล้วขึ้นอย่างงี้ครับ

Comment

• Toshiba มี P960 ด้วยครับ แต่การ์ดจอกากมาก ถ้าจำไม่ผิดก็ ATi 5145 19,900 บาท

Comment

• ไปที่ Start > Run > Regedit
                LOCAL MACHINE

ทั้งสองอันกดขยาย > Software หา ATI Technology > Install แล้วคลิกขวาลบ AVIVO64 กับ AVIVO
                รีเครื่อง ลงใหม่ครับ

Comment

• เซ้งจะ Fail เหมือน GM ม่ะนี้ย้ายค่าย ไม่รู้เรื่องเลย AMD มัน OC ลำบากเหรอเหอะๆ อยากได้ง่ายๆ อะมีม่ะ 555 เข้าอ่านรู้สึก แรมเทพ มีส่วน

Comment

• ยากตรงไหน ผมว่าง่ายกว่า Core 2 Quad -*-
                    ทดแรมมา 1 สเต็บ กดไฟซีพียู 1.4-1.5v แล้วลากบัสราวๆ 230-250 มันได้แทบทุกตัว

Comment

• เคยใช้แต่ DFI ฮ่าๆ คอนฟิกเทพ ยิ่งกว่าพอมาใช้ asus ปรับแมร่งง่ายจัง มีนิดๆ เพิ่มนิดๆ ไปซะล่ะ กังวลจะเป็นเหมือน GM 555555555555555 งั้นไปจัดเลย ประกอบให้ผมด้วย 555555 ขายยังไม่ออกมีงบประมาณ 15000 เดียวจัด แซนดี้เลย ง้อน T-T

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                        ไปที่ Start > Run > Regedit
                        LOCAL MACHINE

ทั้งสองอันกดขยาย > Software หา ATI Technology > Install แล้วคลิกขวาลบ AVIVO64 กับ AVIVO
                        รีเครื่อง ลงใหม่ครับ
                        ขอบคุณนะครับที่ช่วยผม
                        แต่ผม ลองลบแบบที่คุณบอกแล้ว ก็ไม่ได้ ทั้ง ลองลง ใหม่หมดก็ไม่ได้ ก็ขึ้นแบบเดิม Error 1904 สงไสเป็นที่ วินโดแล้วละมั้ง

Comment

• ได้และ ครับ

Comment

• Originally posted by H2OPlUS View Post
                            เซ้งจะ Fail เหมือน GM ม่ะนี้ย้ายค่าย ไม่รู้เรื่องเลย AMD มัน OC ลำบากเหรอเหอะๆ อยากได้ง่ายๆ อะมีม่ะ 555 เข้าอ่านรู้สึก แรมเทพ มีส่วน
                            เฮ้ยใคร FAIL [IMG]http://www.****************/board/images/smilies/icon/TLC_066-20080430_YoYoXiXi.gif[/IMG]

Comment

• วันนี้ไปสอย Aspire ONE 522 มา งัดเปลี่ยนแรมเป็น 2gb วุ่นวายมากๆ กว่าจะถอดคีบอร์ด กว่าจะถอดฝาหลัง...
                              ผมเด็กใหม่ AMD ขออยู่ด้วยคนนะคร๊าบบบบ อิอิ

Comment

• อิอิอิ

Comment

Working...
                                X