Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่าประทานครับตัว 11.4 Full ผมลงกับ toshiba l635 ซึ่งเป็น i3 แต่ไหงตรง CCC มันไม่เปลี่ยนชื่อเป็น AMD VISION Engine Control Center อ่ะครับ

Comment

• พี่ๆน้องๆ ชาว AMD ฝากกด Like ให้หน่อยยะคร๊าบบบบ
      http://www.facebook.com/pages/Get-it...72728799445455
      ขอบคุณคร๊าบบบ

Comment

• Originally posted by ok.chok View Post
        วันนี้ไปสอย Aspire ONE 522 มา งัดเปลี่ยนแรมเป็น 2gb วุ่นวายมากๆ กว่าจะถอดคีบอร์ด กว่าจะถอดฝาหลัง...
        ผมเด็กใหม่ AMD ขออยู่ด้วยคนนะคร๊าบบบบ อิอิ
        ใช้งานดีไหมท่าน อิอิ ตัวนี้อยากได้มาแทน 4535G มาก เพราะ โน้ตบุ๊คผมตอนนี้ส่วนมากได้ใช้ก็ตอนออกข้างนอก ซึ่งเน็ตบุ๊คน่าจะดีกว่า

Originally posted by champ_lfc View Post
        ท่าประทานครับตัว 11.4 Full ผมลงกับ toshiba l635 ซึ่งเป็น i3 แต่ไหงตรง CCC มันไม่เปลี่ยนชื่อเป็น AMD VISION Engine Control Center อ่ะครับ
        ถ้าใช้กับ Intel มันจะใช้ชื่อเดิมครับ

Originally posted by RN_33 View Post
        พี่ๆน้องๆ ชาว AMD ฝากกด Like ให้หน่อยยะคร๊าบบบบ
        http://www.facebook.com/pages/Get-it...72728799445455
        ขอบคุณคร๊าบบบ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          ใช้งานดีไหมท่าน อิอิ ตัวนี้อยากได้มาแทน 4535G มาก เพราะ โน้ตบุ๊คผมตอนนี้ส่วนมากได้ใช้ก็ตอนออกข้างนอก ซึ่งเน็ตบุ๊คน่าจะดีกว่า
          ความเร็วแค่ 1Ghz แต่ลื่นมากๆ ผมมีทั้ง N450 N550 ตัวนี้แหล่มสุด ลื่นเหลือล้น จอ 720P คมกริบเลยครับ กำลังลงโปรแกรมทำงานอยู่ เดี๋ยวจะแปลงร่างเจ้า 6250 เป็น 6310 อิอิ

Comment

• อิอิ มีสมาชิกเพิ่ม

Originally posted by ok.chok View Post
            ความเร็วแค่ 1Ghz แต่ลื่นมากๆ ผมมีทั้ง N450 N550 ตัวนี้แหล่มสุด ลื่นเหลือล้น จอ 720P คมกริบเลยครับ กำลังลงโปรแกรมทำงานอยู่ เดี๋ยวจะแปลงร่างเจ้า 6250 เป็น 6310 อิอิ
            แปลงได้ก็บอกด้วยนะครับ อิอิอิ

Comment

• Originally posted by ok.chok View Post
              วันนี้ไปสอย Aspire ONE 522 มา งัดเปลี่ยนแรมเป็น 2gb วุ่นวายมากๆ กว่าจะถอดคีบอร์ด กว่าจะถอดฝาหลัง...
              ผมเด็กใหม่ AMD ขออยู่ด้วยคนนะคร๊าบบบบ อิอิ
              เนียนอ่ะ ตาอดีตประธาน 4535G

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                เฮ้อ เกมนี้วางยาแดงเต็มๆ แถมมีดรอปตอนเริ่มฉากอีก

Catalyst 11.4 RC2

X6 1055T @4.00
                HD 6850 CF 16x+4x

i7 950 3.07ghz overclock at 4.08ghz.With 4AA enable << เทสกันแต่ 4x อีกล่ะ -*-
                Resolution: 1920 by 1080
                Setting: High

Last edited by V-FrIeNd; 19 Mar 2011, 02:50:43.

Comment

• เอาแมวกวัก อินเทลมาเลยเหรอท่าน

Comment

• สอบถามหน่อยครับ
                    อยากทราบขอบเขตความสามารถ ของเจ้า ตัว AMD E-350 ครับ
                    เล่นพวก pb dota ได้ไหมครับ
                    แล้ว รัน พวก photoshop ใช้ตกแต่ง รูป เล็ก ๆ น้อย ๆ ได้ไหมครับ

Comment

• ใช้win7 จะอัพเดทIE9+service packได้รึเปล่าครับ ไม่ทราบจะโดนจอมืดเปล่า
                      น้องผมเคยติดตั้งwindow live massangerตัวใหม่ก็โดน แนะนำวิธีติดตั้งด้วยนะครับ
                      ขอบคุณครับ

Comment

• NB ผมก็ aspire 4540 นะครับท่านประธานมาบอกให้งงอิอิ

เห็นเค้าว่าintel แรงนักหนา ผมเลยรับ E8400 มาเล่นครับท่านประธานเอามาจับกับ P5Q DELUXE

อยากรู้ว่ามันจะแรงกว่า X4 9550 บน M4A79 DELUXE ของผมมั้ย การด์ใบเดียวกัน 4890 แรม Gskill pk F2 1x2GB

งานนี้มีหงายเงิบๆๆ ว่าแต่ใช้เกมส์ไรเทสดีครับท่านประธาน

Comment

• Originally posted by ICU_ZaD View Post
                          สอบถามหน่อยครับ
                          อยากทราบขอบเขตความสามารถ ของเจ้า ตัว AMD E-350 ครับ
                          เล่นพวก pb dota ได้ไหมครับ
                          แล้ว รัน พวก photoshop ใช้ตกแต่ง รูป เล็ก ๆ น้อย ๆ ได้ไหมครับ
                          DotA สบายเกินพอ StarCraft2 ยังไหว (แต่อย่า Res. สูงเกินนะ)

ตกแต่งรูปเหมาะ แต่ถ้าอยากได้ CPU แรงอีกหน่อย ผมก็ยังแนะนำ X3-445+880GM-LE อยู่ดี
                          E-350 เหมาะกะทำ HTPC มากกว่า หรือเครื่องโหลดบิต (ที่มีดีกว่าอะตอมตรงโหลด HD เสร็จดูได้ด้วย 55)

Comment

• ท่านประธาน มาประกอบให้หน่อย แปบเดียว นะๆๆ เดียวคืนนี้ผมไม่ได้เล่น dota จะลงแดงแย่

Comment

ยากตรงไหน ผมว่าง่ายกว่า Core 2 Quad -*-
                              ทดแรมมา 1 สเต็บ กดไฟซีพียู 1.4-1.5v แล้วลากบัสราวๆ 230-250 มันได้แทบทุกตัว
                              ชอบตรงนี้ล่ะครับ AMD ทดปั๊ปแล้วลากยาวๆ เลย นู้นล่ะป้าย 4.0

Comment

• เด็กผมมันหิวข้าวรีบมากๆ ทำผมเซ้งเลย ไม่ทันได้เช็คของเท่าไร เห็นมันถูก สรุปไม่มีฝากหลัง นั่ง taxi กลับ เลยต้องรีบเอามาเปลี่ยนคืน ร้าน ก็ ok หาไม่เจอ คืนเงินให้ผมเต็มจำนวนแล้วผมไปซื้ออีกร้าน นึ่งไม่รู้หยิบให้ผมผิดหรือป่าว เพิ่มจากเดิมอีก 300 บาทเหอะๆ ยังไม่ได้ประกอบเลย

Comment

Working...
                                X