Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับๆๆ เล่น Need For Speed 2 รู้สึก มันเป็น หน่วงๆ ไม่กระตุกแต่ มันหน่วงๆ T^T งง มากๆๆ

Comment

• Need For Speed 2 นี่ Underground เปล่า เก่ามาก -*-

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
        30% เวลาใช้งาน 2D ก็เป็นเรื่องปกติครับ เป็นการประหยัดพลังงานของโน้ตบุ๊คไปในตัว

VGA ของโน้ตบุ๊คมันก่อความร้อนและกินไฟในระดับหนึ่งอยู่แล้ว การเพิ่มคล็อกหรือปรับแต่งความเร็วให้ไม่เป็นไปตามปกติจะส่งผลเสียมากกว่า อย่าลืมว่าโครงสร้างโน้ตบุ๊คไม่ได้ออกแบบให้รองรับความร้อนมากไปกว่าพื้นฐานสเป็กที่ติดมากับเครื่อง...

แต่ถ้าพร้อมที่จะเสี่ยง อย่างน้อยที่สุดก็เอาไปปรับปรุงระบบระบายความร้อนของมัน (เป่าฝุ่น+ทาซิลิโคนที่เป็นพวก Silver Compound เช่น Arctic Silver) แล้วอย่างน้อยก็ลองเบิร์นที่ปกติทิ้งไว้ก่อนสัก 12 ชั่วโมงดูว่าเวลาเครื่องโดนโหลดหนักๆ ติดกันนี่ความร้อนระดับไหน ถ้า 90+ องศานี่ก็ไม่ควรละ แต่ถ้าต่ำกว่านั้นอาจจะมีลุ้น ซึ่งผลมันก็คงไม่ได้มากไปกว่าเก่าเท่าไหร่ แค่สะใจคนทำ ผมว่ามันมีผลเสียมากกว่าผลดีสำหรับโน้ตบุ๊คที่ไม่ได้ออกแบบระบบระบายความร้อนมาดีมากนัก

ปล. ไม่ได้ดิสเครดิตโน้ตบุ๊คคุณ ผมก็ใช้ 4535G ครับ
        ผมก็ว่างั้นและครับ ฮ่าๆๆ ขอบคุณมากครับ ดีใจที่ยังมีคนใช้รุ่นนี้เหมือนกัน
        เรื่องที่จะใช้โปรแกรมคล็อก ผมเห็นเพื่อนๆ หลายท่านในบอร์ดเค้าทำกันได้ ก็เลยอยากลองดู แต่ตัวเองดันทำไม่ได้เลยข้องใจนะครับ ฮ่าๆ แต่คิดว่าคงไม่ลองทำแล้ว เพราะถึงจะทำได้แต่ก็ไม่มีวิธีลดความร้อนของการ์ดจออยู่ดี จริงๆ แล้ว 4535G แรงพอสมควรในสายตาผม แต่เสียแค่ความร้อนเท่านั้นเอง ถ้าไม่ร้อนเล่นได้เกือบทุกเกมส์ ลื่นหัวแตกเลยด้วย แต่พอร้อนเมื่อไหร่ตัวใครตัวมัน เสียดายตรงนี้จริงๆ ก็เลยพยายามหาทางลดความร้อนดูเผื่อจะทำให้มันเย็นโดยที่ไม่ต้องพึ่งพา ฮาตาริ อีกต่อไป หลังจากนี้ก็คงรอเครื่องใหม่เลย อะครับ ฮ่าๆๆ

Comment

• ไปทำความสะอาดภายในใหม่ครับ (พัดลม ไปป์) ปัดฝุ่น ทาซิลิโคนใหม่ เย็นลงเยอะ
          ของผมก็ 4535G เย็นกว่าโน้ตบุ๊คใหม่ๆบางตัวอีก

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            Need For Speed 2 นี่ Underground เปล่า เก่ามาก -*-

ไหลแล้วครับ - - ปรับไปปรับมา ก็ งง เอง ฮ่าๆ พอดี น้องมันไปดูแข่งรถมา มันเลยท้าแข่ง ฮ่าๆ เลยจัดกับมันซะหน่อย

Comment

• ทดสอบๆ เห็นมีโปรแกรม AMD System Monitor เลยอยากลอง

AthlonII X4 640 / HD5770 MPC+DXVA

Link Large IMG

Comment

• p520 x42de

ตัวนี้มันร้อนไปรึเปล่าคับหรือว่าเป็นปกติ แค่เปิดเล่นเน็ตธรรมดา
                Attached Files

Comment

• Originally posted by teXtreme View Post
                  ทดสอบๆ เห็นมีโปรแกรม AMD System Monitor เลยอยากลอง

AthlonII X4 640 / HD5770 MPC+DXVA
                  ยูริน่ารักง่ะ

Comment

• รอบดึก

Comment

• ขอ join เข้าคลับด้วยคนนะครับ แอบเข้ามาดูบ่อยๆแต่ยังไม่มีตัวที่ยังถูกใจสักที ตอนนี้ไปจัดมาแล้วครับ ที่งาน commart สเปค MSI U270 AMD E-350 RAM 2 GB HD 500 GB จอ 12.1 usb 3.0 1port 2.0 2port HDMI จัดไป 12,900 free vat แถมชุด kit อีกกล่องครับ
                      คุ้มจริงๆ เด่วรอลง Win7 ให้เสร็จก่อนแ้ล้วจะมาบอกครับ ว่าเป็นอย่างไร
                      Last edited by rakna24h; 21 Mar 2011, 07:37:54. Reason: จัดหน้า

Comment

• Originally posted by rakna24h View Post
                        ขอ join เข้าคลับด้วยคนนะครับ แอบเข้ามาดูบ่อยๆแต่ยังไม่มีตัวที่ยังถูกใจสักที ตอนนี้ไปจัดมาแล้วครับ ที่งาน commart สเปค MSI U270 AMD E-350 RAM 2 GB HD 500 GB จอ 12.1 usb 3.0 1port 2.0 2port HDMI จัดไป 12,900 free vat แถมชุด kit อีกกล่องครับ
                        คุ้มจริงๆ เด่วรอลง Win7 ให้เสร็จก่อนแ้ล้วจะมาบอกครับ ว่าเป็นอย่างไร
                        ขอพลัง AMD จงสถิตแก่ท่าน ฮ่าๆๆ

เอาผลเทสมาให้ดูด้วยเด้อออ

Comment

• Originally posted by FreeDomOC View Post
                          p520 x42de

ตัวนี้มันร้อนไปรึเปล่าคับหรือว่าเป็นปกติ แค่เปิดเล่นเน็ตธรรมดา
                          เย็นแล้วครับ

Comment

• Originally posted by rakna24h View Post
                            ขอ join เข้าคลับด้วยคนนะครับ แอบเข้ามาดูบ่อยๆแต่ยังไม่มีตัวที่ยังถูกใจสักที ตอนนี้ไปจัดมาแล้วครับ ที่งาน commart สเปค MSI U270 AMD E-350 RAM 2 GB HD 500 GB จอ 12.1 usb 3.0 1port 2.0 2port HDMI จัดไป 12,900 free vat แถมชุด kit อีกกล่องครับ
                            ยินดีต้อนรับครับ

Comment

• รบกวน ท่านใดใช้ Vaio แล้วมี driver Sony Vedio Share Libery 2.0 for Win7 บ้างมั้ยครับ ขอหน่อยครับ
                              ในเวปมันมีแต่ตัว update 3.x แล้วมันต้องลง 2.0 ก่อนถึงจะลงตัว update ได้ครับ
                              แล้วถามเวปมันดันเอาตัว 2.0 ออกไปซะอีก หาเวปนอกก็ไม่มี ไปเจอเวปอื่นแต่ก็ดันเป็น XP อีก
                              ติดปัญหาใช้ปุ่ม Fn ไม่ได้นี่แหละครับ

Comment

• ขอเข้าร่วม พลัง AMD Fusion ด้วยคนครับ

ใช้ MSI U270
                                พึ่งสอยมาจากงาน Commart 2011 ครับผม

Comment

Working...
                                X