Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CCC ตัวใหม่มาแล้ว ลงกันหรือยัง อิอิอิ

ต่างจาก 11.4 RC2 เปลี่ยนแค่ AMD VISION Engine Control Center เป็นเวอร์ 2011.03.22

เวอร์ใหม่ ยิ่งพัฒนาดีขึ้น เปิดเร็วและไม่มี Error หรือแฮงค์ ต่างจากตอน 11.2 ออกใหม่ๆเลย -*-

Comment

• Originally posted by Heer_nut View Post
      ถ้าจำไม่ผิดต้องซื้อของเอเซอร์เท่านั้นใช่ไหมครับ เเนะนำ 2 ตัวนี้ครับ

http://www.****************/notebook...Mnks:2041.html

http://www.****************/notebook...Mnks:C011.html

อ่าขอบคุณมากครับ ตัว TG น่าสนใจมากเลยครับว่าแต่ พี่พอมีตัวเลือกที่ใช้ cpu amd บ้างไหมครับ พอดีในใจลึกๆ ชอบ amd มากกว่า intel อ่าครับ ขอบคุณครับ
      ปล. ใช่แล้วครับ เฉพาะของ acer อย่างเดียวครับ

Comment

• ซีพียู AMD กับการ์ดจอแรงๆ 5650 6550 ขึ้นไป หาไม่เจอเลยครับ ในบ้านเรา
        จะมีก็ 4551G รุ่นเดียว ที่ใช้ 5650
        นอกนั้นก็สูงสุดแค่ HD6470M

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
          TG แพง แต่แบต 9 เซลล์อ่ะนัท..

อยากได้ Timeline ซีรี่ส์ใหม่มากกว่า เมื่อไหร่จะเข้าไทยน้อ
          หน้าตาเป็นไงครับ เเต่ผมเห็นตัวนี้รู้สึกชอบเเบบบอกไม่ถูก อยากได้ๆ [IMG]http://www.****************/board/images/smilies/icon/TLC_110-20080430_YoYoXiXi.gif[/IMG]

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            ซีพียู AMD กับการ์ดจอแรงๆ 5650 6550 ขึ้นไป หาไม่เจอเลยครับ ในบ้านเรา
            จะมีก็ 4551G รุ่นเดียว ที่ใช้ 5650
            นอกนั้นก็สูงสุดแค่ HD6470M
            อืม คิดหนักเลยครับ จะกลับไปซื้อตัวเก่าก็หายากเต็มที เพราะผมอยู่ศรีราชาอ่ะครับ ทำงานอยู่ที่นี่
            หาแทบจะไม่เจอแล้วครับ 4551G สงสัยต้องเปลี่ยนเป็น TG เสียดาย cpu T-T
            มีใครในคลับอยู่ศรีราชามั่งครับ พอจะแนะนำร้านดีดี ให้หน่อยได้ไหมครับ
            พอดีร้านที่ซื้อตอนแรก เห็นความแตกต่างตอนเอาไปเคลมประกันอย่างแรง ไม่สนใจ ไม่อะไรลูกค้าที่ซื้อจากร้านไปซักนิด ToT

Comment

• เฮียนัทอยู่ชลบุรีอ่ะครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                เฮียนัทอยู่ชลบุรีอ่ะครับ
                ขอบคุณครับ

เฮียนัทครับ ว่างๆมาแนะนำร้านดีดีให้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by digimon9 View Post
                  อืม คิดหนักเลยครับ จะกลับไปซื้อตัวเก่าก็หายากเต็มที เพราะผมอยู่ศรีราชาอ่ะครับ ทำงานอยู่ที่นี่
                  หาแทบจะไม่เจอแล้วครับ 4551G สงสัยต้องเปลี่ยนเป็น TG เสียดาย cpu T-T
                  มีใครในคลับอยู่ศรีราชามั่งครับ พอจะแนะนำร้านดีดี ให้หน่อยได้ไหมครับ
                  พอดีร้านที่ซื้อตอนแรก เห็นความแตกต่างตอนเอาไปเคลมประกันอย่างแรง ไม่สนใจ ไม่อะไรลูกค้าที่ซื้อจากร้านไปซักนิด ToT
                  ผมอยู่ศรีราชาครับ ร้านประจำผมคงเป็น JIB ครับ เพราะหลายๆครั้งราคามักจะถูก+มีตัวเลือก(ในเว็ป) มาก+เร็วที่สุดครับ เรื่องบริการก็โอเคครับ ช่างใจดีมากมาย รู้จริงไม่มั่ว สำหรับ พนง. ผมว่าก็งั้นๆอ่ะ เเต่ก็โอเคเพราะเข้าไปไม่ถึงขั้นเป็นผี ยังเดินมาทักทาย+สอบถามมั่ง ถ้าให้เเนะนำร้านที่ตึกคอมคงเป็น

1.JIB สาขาใหญ่(ร้านใหญ่สุด)
                  2.ร้านกล้วยตรงกลางตรงข้ามกับ JIB หน้าลิฟ์
                  3.HWH พนง. โต๊ะรับเครม อัธยาศัยดีครับ เฮฮาคุยกันได้ยาวๆ

Comment

• Originally posted by digimon9 View Post
                    ขอบคุณครับ

เฮียนัทครับ ว่างๆมาแนะนำร้านดีดีให้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
                    มาหน้าเเชตโลด คุยสะดวกดี

http://www.****************/board/

Comment

• คงต้องจัด TimelineX i5-480M + AMD HD 6550M แล้วครับ อิอิ

Originally posted by Heer_nut View Post
                      ผมอยู่ศรีราชาครับ ร้านประจำผมคงเป็น JIB ครับ เพราะหลายๆครั้งราคามักจะถูก+มีตัวเลือก(ในเว็ป) มาก+เร็วที่สุดครับ เรื่องบริการก็โอเคครับ ช่างใจดีมากมาย รู้จริงไม่มั่ว สำหรับ พนง. ผมว่าก็งั้นๆอ่ะ เเต่ก็โอเคเพราะเข้าไปไม่ถึงขั้นเป็นผี ยังเดินมาทักทาย+สอบถามมั่ง ถ้าให้เเนะนำร้านที่ตึกคอมคงเป็น

1.JIB สาขาใหญ่(ร้านใหญ่สุด)
                      2.ร้านกล้วยตรงกลางตรงข้ามกับ JIB หน้าลิฟ์
                      3.HWH พนง. โต๊ะรับเครม อัธยาศัยดีครับ เฮฮาคุยกันได้ยาวๆ
                      Originally posted by Heer_nut View Post
                      มาหน้าเเชตโลด คุยสะดวกดี

http://www.****************/board/

Comment

• MSI U270 ด้วยคน

Comment

• Comment

• ท่านประธานครับผมดู ยูทูบแล้วมันขึ้นรูปนี้ครับดูไม่ได้ต้องทำยังไงครับ กรุณาแนะนำด้วย
                            Last edited by PayuEm; 24 Mar 2011, 21:25:12.

Comment

• ไป Control Panel > Program
                              ลบ Adobe Flash Player ออกให้หมด
                              แล้วลงตัวใหม่ หน้าคลับ

ปล.IE9 RTM รึเปล่า

Comment

ไป Control Panel > Program
                                ลบ Adobe Flash Player ออกให้หมด
                                แล้วลงตัวใหม่ หน้าคลับ

ปล.IE9 RTM รึเปล่า
                                ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                                X