Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมอยากได้ Link โหลด Driver Realtek Version R2.58 อันอื่นมีไหมครับ ผมโหลดไม่ไปเลย โหลดมาหลายทีแล้ว (ผมใช้Windows 7 64Bitคับ) ขอบคุณมากคับ
    Last edited by joehara; 25 Mar 2011, 01:46:49.

Comment

• http://www.filehippo.com/download_re...udio_vista_64/

Comment

• โอ้ว....Thanks.

Comment

• Originally posted by sonkub View Post
          ขอถามหน่อยครับ
          กรณีที่ใส่ Batt ไว้ แล้วเสียบ adapter ด้วย
          ไฟมันจะวิ่งแบบไหนครับ
          adapter >> batt >> M/B
          adapter >> M/B + adapter >> batt
          สงสัยว่ามันจะตัดการใช้ไฟจาก batt หรือไม่เวลาที่เสียบ adapter
          เพราะว่า Li-on มันจะนับจำนวนการใช้งานของ batt มีจำนวนรอบของมัน เช่นใช้ได้ 1000 รอบ > 1 รอบ = 100% > ใช้ได้ทั้งหมด 100000%
          ถ้าเกิดว่าเสียบ batt + adapter แล้วยังใช้งานไฟจาก batt โดยตรงอยู่อย่างนี้ มันก็จะไปลด % การใช้งานเรื่อยๆ ถ้าเป็นแบบนี้จะได้ถอด batt เวลาเสียบ adapter
          แต่ถ้าไม่ใช่ ใช้ไฟจาก adpater โดยตรง ผมจะได้ไม่ต้องมาคอยถอด batt ครับ
          พอจะทราบรายละเอียดบ้างมั้ย แล้วมีโปรแกรมเช็ค batt used cycle บ้างมั้ยครับ
          เท่าที่ทราบเดี๋ยวนี้ NB มันเป็นระบบ บายพาสหมดเเล้วนะครับ
          เมื่อชาร์ตไฟเกิน 95% มันจะใช้ไฟของ Adaptor โดยตรงเลยครับไม่เข้าเเบตแต่ยังไงแบตก้เสื่อมครับเพราะความร้อนกะสภาพอากาศเพราะฉนั้นจะใช้ยังไงมันก็เสื่อม *O*

Comment

• ตัวเต็ม แจ่มกว่าเดิมมาก ไม่มีจอมืด จอดำ ค้าง อะไรทั้งสิ้น ( แถมไม่กระตุกด้วย 555+ )

Last edited by ScaryReaDy; 25 Mar 2011, 05:53:32.

Comment

• คำถามมาแล้วค่ะ

จากรูปนี้เครื่องหมาย ? ยังขาดไดรเวอร์อะไรอยู่คะ

แล้วก็รูปสอง

แบตเหมือนจะไม่เต็ม อย่างงี้ปกติรึเปล่าคะ

editหน่อย เพิ่งสังเกต wear level เพิ่งซื้อเมื่อวานเองงะ ทำไมถึงขึ้นได้T^T

Comment

• เดี๋ยวนี้ซื้อมาแล้ว Wear Lever ขึ้นเลย เป็นกันเยอะ เหมือนคุณภาพจะตกๆไป

ไดร์เวอร์ ที่ขาด
                Ethernet Controller น่าจะเป็น Lan
                ส่วนอื่นๆน่าจะเป็นพวก Finger Print หรือ Touchpad
                ลองใช้ Windows Update ดูครับ

Comment

• ใช่ครับของผมก็ ware level 3% เหมือนกันแต่ไม่เครียดเพราะยังไงมันก็ต้องเสื่อม
                  แต่ถ้าเป็นที่ตัวเครื่องเนี่ยจะเครียดมาก

Comment

• ท่าน GM ปล่อยของเหรอ ฮิฮิ

ขอบคุณครับ เครื่องผมจะเล่นได้ไหมละนิ (-*-)

Comment

• ยิ่งรู้มากก็ยิ่งเรื่องมากนะ เพื่อนแพรคนที่ไปด้วยกันบอกว่า มากับคนที่รู้เยอะก็เลือกมาก มากับคนไม่รู้อะไรเลยก็ได้อะไรกลับไปก็ไม่รู้
                      เพื่อนแพรก็ได้หมึกกลับไป epsonเบอร์73,74แหล่ะมั้ง แบบไม่มีกล่อง 500 เดินเป็นสิบร้านทั่วพันทิพจะหาราคา450 สุดท้ายได้ต่ำสุด500

ถามหน่อยคะ เพื่อนจะซื้อโน้ตบุ๊ค สเป็คประมาณไหนถึงจะดีคะ
                      คนนึงจะเรียนสถาปัตย์ บอกว่าจะซื้อmacbook
                      อีกคนจะเรียนบัญชี-บัญชีของจุฬา อยากได้อินเทล ไม่รู้เค้าใช้โปรแกรมอะไรบ้าง

หลังจากลงไดรเวอร์ในแผ่น เครื่องหมาย?หายหมดแล้วค่ะ

Comment

• สำหรับ crysis2 ใครกลัวเล่นไม่ลื่น มีตัวช่วยจ้า อิอิ

[ Crysis 2 ] Advanced Graphics Options

วิธีการใช้

1. ลบไฟล์ autoexec.CFG ในโฟลเดอร์ Electronic Arts\Crytek\Crysis 2 ทิ้ง ใครกลัวก็ BACKUP ไว้
                        2. เปิดโปรแกรม Crysis 2 Advanced Graphics Options .exe มันจะให้หาปลายทาง
                        ให้เลือกไปที่ Electronic Arts\Crytek\Crysis 2
                        3. ปรับแต่ง Graphics ตามที่เราต้องการ แล้วกด APPLY แล้ว กด START เพื่อเข้าเกมส์

*ผมลองปรับ low หมด fps 60 ตลอดเลย ภาพแยกไม่ค่อยออกเลย ว่า low 555+ แต่ aa พอดูออก แต่จะลองปรับสุด ดู

*ลืมลิ้ง 55+ คลิก

All High 4AA

All Low No AA

ผมว่าแทบไม่ต่างกันเลย แต่ All Low ลื่นกว่าบาน เลย
                        Last edited by ScaryReaDy; 25 Mar 2011, 12:21:36.

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                          สำหรับ crysis2 ใครกลัวเล่นไม่ลื่น มีตัวช่วยจ้า อิอิ

[ Crysis 2 ] Advanced Graphics Options

วิธีการใช้

1. ลบไฟล์ autoexec.CFG ในโฟลเดอร์ Electronic Arts\Crytek\Crysis 2 ทิ้ง ใครกลัวก็ BACKUP ไว้
                          2. เปิดโปรแกรม Crysis 2 Advanced Graphics Options .exe มันจะให้หาปลายทาง
                          ให้เลือกไปที่ Electronic Arts\Crytek\Crysis 2
                          3. ปรับแต่ง Graphics ตามที่เราต้องการ แล้วกด APPLY แล้ว กด START เพื่อเข้าเกมส์

*ผมลองปรับ low หมด fps 60 ตลอดเลย ภาพแยกไม่ค่อยออกเลย ว่า low 555+ แต่ aa พอดูออก แต่จะลองปรับสุด ดู

*ลืมลิ้ง 55+ คลิก

All High 4AA

All Low No AA

ผมว่าแทบไม่ต่างกันเลย แต่ All Low ลื่นกว่าบาน เลย
                          แหล่ม เครื่องผมเปิด extreme อยุ่ ก็ยังไม่เจอฉากไหนกระตุกเลยครับ
                          ไม่รู้ว่ามันเปิดสุดๆจริงป่าว ถ้าเอาตัวนี้ไปลงมันเปิด AA เพิ่มจาก extreme ได้ใช่มะ
                          คงต้องรอ DX11 อะมีกระตุกแน่ๆ นี้มันเพิ่งแค่ DX9 เอง

ว่าแต่ผมเล่น MP ได้อ่อนมากๆ 555

Comment

• Originally posted by sonkub View Post
                            แหล่ม เครื่องผมเปิด extreme อยุ่ ก็ยังไม่เจอฉากไหนกระตุกเลยครับ
                            ไม่รู้ว่ามันเปิดสุดๆจริงป่าว ถ้าเอาตัวนี้ไปลงมันเปิด AA เพิ่มจาก extreme ได้ใช่มะ
                            คงต้องรอ DX11 อะมีกระตุกแน่ๆ นี้มันเพิ่งแค่ DX9 เอง

ว่าแต่ผมเล่น MP ได้อ่อนมากๆ 555
                            งี้ ต้องดวลกันสักตั้ง 555+ แต่ของผมเถื่อนไม่รู้ MP ได้เปล่า แต่ตอน beta มันส์ดี

Comment

• cpu ไม่แรง ขายสมกาก ซื้อ 1100T เถอะ

Comment

• 55555 สมกาก

Comment

Working...
                                X