Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไรแว๊ สมกาก ก็เล่นลื่นทุกเกมส์ แหละว้า

มีเกมส์กาก เกมส์เดียวแหละที่ไม่ลื่น crysis warhead 555+

Comment

• พี่น้องครับ ขอคำปรึกษาหน่อยครับ
      คือ Note book ผม เวลาเสียบ USB พวก flash drive หรือ ext hdd
      เเล้วเครื่องมันจะค้างไปเฉยๆ คือทำอะไรไม่ได้เลย ต้องปิดเปิดใหม่อย่างเดียวเลยครับ
      เเล้วก็ไม่สามารถคาดเดาได้ว่ามันจะเป็นตอนไหน บางครั้ง เสียบไว้ทั้งวันก็ไม่ค้าง บางครั้งเสียบไปสัก ชม. นึงมันก็ค้าง
      port usb ที่่เครื่องมี 3 port เจออาการเดียวกันทุกport เลยครับ

อาการเเบบนี้เครื่องผมเป็นอะไรไป ขอคำเเนะนำด้วยครับผม

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล.รุ่น4551g ,ram 4 GB,win 7 64 bit ครับ

Comment

• Originally posted by OoPeaRoO View Post
        ยิ่งรู้มากก็ยิ่งเรื่องมากนะ เพื่อนแพรคนที่ไปด้วยกันบอกว่า มากับคนที่รู้เยอะก็เลือกมาก มากับคนไม่รู้อะไรเลยก็ได้อะไรกลับไปก็ไม่รู้
        เพื่อนแพรก็ได้หมึกกลับไป epsonเบอร์73,74แหล่ะมั้ง แบบไม่มีกล่อง 500 เดินเป็นสิบร้านทั่วพันทิพจะหาราคา450 สุดท้ายได้ต่ำสุด500

ถามหน่อยคะ เพื่อนจะซื้อโน้ตบุ๊ค สเป็คประมาณไหนถึงจะดีคะ
        คนนึงจะเรียนสถาปัตย์ บอกว่าจะซื้อmacbook
        อีกคนจะเรียนบัญชี-บัญชีของจุฬา อยากได้อินเทล ไม่รู้เค้าใช้โปรแกรมอะไรบ้าง

หลังจากลงไดรเวอร์ในแผ่น เครื่องหมาย?หายหมดแล้วค่ะ
        พวกสังคมนิยม ก็ปล่อยเขาไป แค่ INTEL โฆษณา ได้ยินติดหู ติดตา บ่อยก็คิดมันดีกว่า

แต่ AMD ในราคาที่ถูกกว่า Notebook ใส่ CPU INTEL ประสิทธิภาพ จะดีกว่า หรือ พอๆกัน ในราคาที่ถูกกว่า

เรียน บัญชี ก็ต้องถามว่าใช้โปรแกรมอะไร ถึงจะได้รู้ว่า ต้องใช้เครื่องที่มีศักยภาพขนาดไหน

ไม่ใช่เอะอะ อะไร ซื้อแพงๆ แต่ใช้ประสิทธิภาพ ไม่ถึง 50% ของเครื่อง

Comment

• รีวิวเสร็จเเล้ววววววววววววววววววววววววว รับอินเทลร้อนๆสักชามไหมครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...MD-Radeon-6570

Comment

• บทสรรเสริญ WD

หมายเหตุ WD5000BPVT ความร้อน 53 องศา

Comment

• สมาชิกใหม่ครับฝากตัวด้วยนะ HP G42-358TX ถอยตอน คอมมาร์ท วันสุดท้าย ...

ลงไดรเวอร์แทบตาย ดีนะ Heer_nut ช่วยไว้ ...

Comment

• macbook iphone bb แพรว่ามันไปตามกระแสด้วยนะ แบบเพื่อนใช้กัน ก็ใช้มั่ง

ส่วนintelกับamd อันนี้บังคับกันไม่ได้ด้วยแหล่ะ ขึ้นอยู่กับกระเป๋าเงินของแต่ละคน อย่างแม่แพรไม่เอาamd เถียงกันตอนจะซื้อpc สุดท้ายก็ต้องintelเพราะเงินแม่ ส่วนโน้ตบุ๊คตัวนี้เงินพ่อ อยากได้รุ่นไหนตามสบาย แต่ต้องถูกใจนะ แพงหน่อยไม่ว่ากัน สุดท้ายแพรก็เหลือเงินคืนพ่อไป7พัน(3พันเก็บไว้ต่อประกัน) ตอนแพรดูสเป็ค รุ่นนี้ดีจัง แต่3หมื่น ไม่เป็นไรพ่อให้อยู่แล้ว แต่ไปๆมาๆ ความคิดเราก็เปลี่ยนไปเอง จำเป็นขนาดนั้นมั้ย? อย่างรุ่นนี้ เพิ่มอีก4พันก็ได้ 4หัวแท้ๆแล้ว แต่เราจะใช้เต็ม100%เหรอ ไม่ถึงแน่ๆ แล้วจะต้องเสียเงินเพิ่มอีก4พันกับสิ่งที่เราไม่ได้ใช้ไปทำไม แล้วมันก็ไม่จบ เอ้าเพิ่มอีกพันนึง ได้asusรุ่นแรงอีกรุ่นแล้ว ก็จะไปเรื่อยๆ เดี๋ยวมันก็ไปถึงalienwareเอง

อีกจุดที่แพรคิดเสมอคือ พวกsoftwareหรือเกมส์ที่ผลิตออกมา เค้าไม่มีทางเรียกร้องสเป็คแรงสุดโต่งได้มากหรอก อาจจะมีส่วนน้อยเป็นข้อยกเว้น แต่ส่วนมากก็ต้องนึกถึงคอมเก่าๆที่คนยังใช้อยู่ด้วย ใครจะมานั่งคอยตามเปลี่ยน ตามเทคโนโลยี ตามไม่ทันหรอก

ทุกอย่างมันก็อยู่ที่ความพอดี และความพอใจของเรา

ถามเพิ่มๆ
                ตอนไรท์แผ่นdvd เสียงดังมาก สั่นมากด้วย อารมณ์เหมือนปั่นแห้งในเครื่องซักผ้าแบบที่มีแยกถังปั่นซักกับถังปั่นแห้งอ่ะคะแต่ไม่แรงเท่า ปกติหรือเปล่า
                Last edited by OoPeaRoO; 25 Mar 2011, 18:22:38.

Comment

• น่าจะปกติครับ (ของAsus A42ดังกว่านี้อีก)

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                    บทสรรเสริญ WD

หมายเหตุ WD5000BPVT ความร้อน 53 องศา

อืม WD/B ถ้าไม่เปิดแอร์นะ ยืนที่ 50 องศาเลย ถ้าใช้ NB คงต้องยี่ห้ออื่นแล้วมั้ง -*-

Comment

• แถมเวลามันร้อนก็หลอนด้วยครับ รีเครื่องบางทีก็ตามภาพ -*-

Comment

• อยากรู้ว่า CCC รุ่นใหม่ มันไปปรับ Overscan (แบบกระทู้นี้) ได้ที่ไหนเหรอครับ

วันนี้ลองต่อ HDMI เข้าจอพลาสม่าแล้วมันมีขอบดำเล็กๆแบบกระทู้ด้านบนเลย

Comment

• อันนี้เปล่า

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                            อันนี้เปล่า

ออใช่ครับ แต่ดูตอนนี้ไม่มีเลย หรือมันจะขึ้นเฉพาะเวลาเราต่อ HDMI รึเปล่าครับ

Comment

• ผมต่อ DVI ก็มี

เลือกเป็น Perferences เป็น Advanced หรือยัง

Comment

• Originally posted by peeorgnt View Post
                                สมาชิกใหม่ครับฝากตัวด้วยนะ HP G42-358TX ถอยตอน คอมมาร์ท วันสุดท้าย ...

ลงไดรเวอร์แทบตาย ดีนะ Heer_nut ช่วยไว้ ...
                                รุ่นเดียวกันเลยครับ งานเดียวกันอีก

Comment

Working...
                                X