Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    ผมต่อ DVI ก็มี

เลือกเป็น Perferences เป็น Advanced หรือยัง
    Advance แล้วครับ ตอนนี้ดูแล้วที่เกี่ยวข้องสุดก็แค่ My Built-in Displays

ผมเดาว่ามันคงแปรผันกับจอที่เราใช้ล่ะมั้งครับ(เพราะตอนนี้ผมใช้จอ NB Z465 อยู่) ไว้พรุ่งนี้ลองต่อ HDMI อีกรอบ จะมาแจ้งครับ

Comment

• ท่านประธานครับลง XP แล้ว drive latter เปลี่ยนเฉยเลยอะครับ
      format Drive C เสร็จลงไป ลงเสร็จมันเปลี่ยน Drive C ที่เราลง XP เป็น Drive D เฉยเลย
      แล้วเอา Drive อื่นมาเป็น Drive C แถมเอา Drive นั้นเป็น System drive
      แก้ยังไงครับผ้ม

Comment

• คือผมลบไดร์เวอร์ตัวเก่าแล้วลงใหม่ตามวิธีที่มีบอกไว้เลยนะครับแล้วมันเปิด control center ไม่ได้อ่ะครับลงใหม่อีกรอบก้ไม่หายครับทำไงดีครับ

Comment

• รบกวนถามหน่อยคับ
          Catalyst Driver 11.4 Full Pack สำหรับ Windows 7 32/64 Bit (With AMD CPU & Chipset Driver) ตัวนี้ลงกับ ASUS A42JP-VX022D ที่ใช้ CPU Intel ได้ไหมคับ
          เห็นเขียน With AMD CPU ลงท้าย
          แล้วที่ให้ลงแบบ Custom ต้องเลือกอะไรบ้างอ่ะคับ

เผอิญไม่เคยใช้ ATI มาก่อน ตอนนี้แปรพรรคมาอยู่ด้วยคนคับ

Comment

• Originally posted by Angelone View Post
            ท่านประธานครับลง XP แล้ว drive latter เปลี่ยนเฉยเลยอะครับ
            format Drive C เสร็จลงไป ลงเสร็จมันเปลี่ยน Drive C ที่เราลง XP เป็น Drive D เฉยเลย
            แล้วเอา Drive อื่นมาเป็น Drive C แถมเอา Drive นั้นเป็น System drive
            แก้ยังไงครับผ้ม
            มันรวมไดร์เวอร์ชิบเซ็ตไปด้วย
            แสดงว่าที่ลง XP ไว้ ไม่ใช่พาร์ติชั่น Latter C จริง -*-
            ลองไปลบแบบ Custom เลือกลบเฉพาะไดร์เวอร์ชิบเซ็ต NB SB ดู

Originally posted by paetrue View Post
            คือผมลบไดร์เวอร์ตัวเก่าแล้วลงใหม่ตามวิธีที่มีบอกไว้เลยนะครับแล้วมันเปิด control center ไม่ได้อ่ะครับลงใหม่อีกรอบก้ไม่หายครับทำไงดีครับ
            ลงตัวไหนไปครับ แล้วโน้ตบุ๊ครุ่นอะไร ซีพียู? การ์ดจอ?

Originally posted by Kizunairo View Post
            รบกวนถามหน่อยคับ
            Catalyst Driver 11.4 Full Pack สำหรับ Windows 7 32/64 Bit (With AMD CPU & Chipset Driver) ตัวนี้ลงกับ ASUS A42JP-VX022D ที่ใช้ CPU Intel ได้ไหมคับ
            เห็นเขียน With AMD CPU ลงท้าย
            แล้วที่ให้ลงแบบ Custom ต้องเลือกอะไรบ้างอ่ะคับ

เผอิญไม่เคยใช้ ATI มาก่อน ตอนนี้แปรพรรคมาอยู่ด้วยคนคับ
            ลงได้หมดครับ

Comment

• ตอนนี้ต่อทั้งmouse ทั้งคีย์บอร์ดนอก เหมือนใช้pcเลยค่ะ
              แป้นมันห่ า งไปหน่อย ตอนนี้เริ่มชินแล้ว แล้วก็พิมพ์ตัวเลขยาก พิมพ์ชีทเลขแล้วดับอนาถ สุดท้ายทนไม่ได้ต้องไปขโมยคีย์บอร์ดpcมาต่อ
              ใบประกันอุบัติเหตุของasusที่ติดมากับเครื่องต้องส่งทันทีเลยรึเปล่าคะ กะจะรอครบ7วัน เปลี่ยนเครื่องไม่ได้ เคลมอย่างเดียวแล้วค่อยส่ง

Comment

• เสีย self มากเลยกำลังจะขาย Z465 ไปถอย Dell มาอยู่ล่ะโดน รัฐมนตรี กระทรวงการคลังเบรค
                เลยไม่ได้เลยแถมทะเลาะกันอีกเห้อออออ

Comment

• KARA - Jet Coaster Love

KARA - Ima, Okuridai Arigatou

Comment

• Originally posted by pop_kuuga View Post
                    Advance แล้วครับ ตอนนี้ดูแล้วที่เกี่ยวข้องสุดก็แค่ My Built-in Displays

ผมเดาว่ามันคงแปรผันกับจอที่เราใช้ล่ะมั้งครับ(เพราะตอนนี้ผมใช้จอ NB Z465 อยู่) ไว้พรุ่งนี้ลองต่อ HDMI อีกรอบ จะมาแจ้งครับ
                    ลองต่อแล้วขึ้นแล้้วครับ ปรับได้สบายใจเลย สรุปว่าขึ้นกับจอที่ต่อจริงๆ

Comment

• ไม่ได้มาเยี่ยม นาน มีคำถามหน่อยครับผม

คือ กำลังจะพา Lenovo G465 ไปเพิ่มแรม 2GB เป็น 4 GB แล้ว ตอนนี้ผมใช้ XP 32 Bit อยู่มันจะโชวแรมแค่ 3 GB ใ่ช่ไหมครับ
                      แต่ แรมโนตบุคผมจะต้องแชร์ไปให้ การ์ดจอเลย อยากจะถามว่า ถ้า แรม 4GB มันจะแชร์แรมไปให้การ์ดจอเท่าไหร่ครับ แล้วผมจะต้องลงวินโดวเป็น 64 บิทไหม
                      ถ้า ผมเพิ่มแรมเป็น 4GB

Comment

• 555+

Originally posted by destinyben View Post
                        ไม่ได้มาเยี่ยม นาน มีคำถามหน่อยครับผม

คือ กำลังจะพา Lenovo G465 ไปเพิ่มแรม 2GB เป็น 4 GB แล้ว ตอนนี้ผมใช้ XP 32 Bit อยู่มันจะโชวแรมแค่ 3 GB ใ่ช่ไหมครับ
                        แต่ แรมโนตบุคผมจะต้องแชร์ไปให้ การ์ดจอเลย อยากจะถามว่า ถ้า แรม 4GB มันจะแชร์แรมไปให้การ์ดจอเท่าไหร่ครับ แล้วผมจะต้องลงวินโดวเป็น 64 บิทไหม
                        ถ้า ผมเพิ่มแรมเป็น 4GB
                        น่าจะ 3.25 ครับ แชร์ออนบอร์ดอีก
                        ลง 64 บิทก็ดีครับ

Comment

• แจ่มอ่ะ ท่าน V

คะแนนเยอะสุดในหมู่ 6850*2 เลยอ่ะ

Comment

• ประธานโหด

Comment

• คนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลกครับ ^ ^

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post

ลงตัวไหนไปครับ แล้วโน้ตบุ๊ครุ่นอะไร ซีพียู? การ์ดจอ?
                                ลงตัว 11.2 for win7 with intel cpu ครับ hp G42-358TX i5 460 ATI 5470 ครับ

Comment

Working...
                                X