Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    11.2 มีปัญหานะครับ Crash เปิดไม่ติด เปิดช้า MOM Error Hang (มากมาย -*-)
    แนะนำโหลด 11.4 Full Pack With AMD CPU ไปเลยครับ ลงอินเทลได้เหมือนกัน
    ขอบคุณมากๆครับท่านประธาน

Comment

• acer 522 c-50 รายงานตัวครับ ^^

ใครเล่น FM 2011 กับ 522 ได้บ้างไหมครับ

ผมลองแล้วเหมือนๆจะปิดได้แล้วก็ exe error -_-"

แต่ลองเล่น cabal ลื่นเลย

Comment

• ขอบคุณครับ

Comment

• Acer Aspire One 522 ตัวนี้เล่นเกมออนไลน์ได้ไหมครับ เช่น Audition

ขอบคุณครับสำหรับ คำตอบ ^^

Comment

• acer 4551G amdx3 2.1 g ati5650 ของผม
            เปลี่ยนมา ลง win 7 pro 64x เล่นเวปกระตุกครับ ลงแฟรชแล้วไม่หาย งงมาก

acer 4xxx intel i5 2.53 g ati5650 ของเพื่อนจำไม่ได้รุ่นอะไร เพิ่งซื้อ ถูกกว่าของผมอีก
            เอามาลงเหมือน กัน เล่นเวปไม่กระตุกด้วย ไดร์ทเวอร์การ์ดจอตัวเดียวกัน ด้วย

เปนที่อะไรครับ กระตุกแบบว่า ตอนเลื่อนเวป ลงมา เป็นช๊อตๆเลย ไม่เนียนเลยอะครับ
            ไดรท์เวอร์เวอชั่น 11.2

ใครพอจะทราบบ้าง หรือมันเป็นที่ตัว Cpu ครับ

แล้วลงเกม DRIT 2 เครื่องผม เล่นได้ แต่ไม่มีคนดูครับ เครื่องของเพื่อนที่เป็น intel กลับมีคนดู น่าเล่นกว่าเยอะ
            ปรับ เหมือนกันทุกอย่าง ครับ

Comment

• ไดร์เวอร์คงปรับไม่เหมือนกันแล้วล่ะครับ ลองโหลดคืนค่าจากโรงงานดู (อ่านหน้าแรกของคลับ)
              ไม่ก็โหลด Catalyst 11.4 Full Pack มาลง

Comment

• มือใหม่
                รบกวนถามเกี่ยวกับการสลับการ์ดจอAcer aspire 4745Gหน่อยนะครับ
                คือการ์ดจอใช้ati hd 5650ลงไดร์ฟเวอร์แล้วครับ การ์ดจออีกตัวที่เป็นintel hdก็ลงไดร์ฟเวอร์แล้วครับ และก็ลงตัวepowerของacerแล้วนะครับ แต่ว่าพอกดปุ่มตัวpจะสลับการ์ดจอแล้ว หน้าจอดับไปประมาณ10วิครับ แล้วก็ขึ้นจอฟ้าเขียนว่ามีปัญหาที่atikmpag.sysครับต้องรีสตาทเครื่องพอกลับมาก็เข้าวินโดว์ได้ปรกติครับ อาการแบบนี้ต้องแก้ไขยังไงหรอครับ ต้องลงโปรแกรมอะไรอีกรึเปล่า
                ปล.กดดูที่device managerแล้วก้เห็นว่ามีการ์ดจอสองตัวนะครับ

Comment

• ไดรฟ์เวอร์ 5650 โหลดจากเว็บ Acer หรือเปล่าครับ?

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
                    ไดรฟ์เวอร์ 5650 โหลดจากเว็บ Acer หรือเปล่าครับ?
                    ใช่ครับโหลดตัวที่มันมาเป็นแพ็คจากเว็บมันครับผม

Comment

• ลองโหลดไดรเวอร์ตัวใหม่จากเว็บ ati.amd.com หรือกระทู้นี้หน้าแรกลิงค์ Catalyst 11.4 Full Pack ดูครับ

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
                        ลองโหลดไดรเวอร์ตัวใหม่จากเว็บ ati.amd.com หรือกระทู้นี้หน้าแรกลิงค์ Catalyst 11.4 Full Pack ดูครับ
                        อ่อ ได้ครับเดี๋ยวลองแล้วคืบหน้ายังไงจะมารายงานหน้านี้เลยครับ ยังไงก็ขอบคุณมากเลยครับที่ช่วย^^

Comment

• ลองดูละกันครับ ของ Acer เห็นมีปัญหาสลับการ์ดจอกะไดรเวอร์ที่ติดมาบนเว็บหลายคน
                          บางทีอาจจะต้องอ่านคู่มือการลงด้วย ผมเองก็ไม่ได้ใช้เครื่องรุ่นด้วยซิ แหะๆ

Comment

• มาสารภาพบาปต่อท่านประธานและเพื่อนสมาชิก
                            Z465 ผมได้ขายไปแล้ว
                            และเปลี่ยนไปใช้ A42JV ระบบ Optimus ที่มันมีปัญหาอยู่ *O* แค่อยากลองเจอกับความปวดกะบาลมั่ง

Comment

• รุ่นนี้หรอ เหอๆ ไปดีนะครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                                ไดร์เวอร์คงปรับไม่เหมือนกันแล้วล่ะครับ ลองโหลดคืนค่าจากโรงงานดู (อ่านหน้าแรกของคลับ)
                                ไม่ก็โหลด Catalyst 11.4 Full Pack มาลง
                                ขอบคุณมากครับ ได้แล้วครับ ไปโหลดตัว firefox 4 มาใช้ครับ

เดี๋ยวว่างๆจะโหลดไดร์ทเวอร์ตัวใหม่ครับ

ถามอีกครับ
                                จะเปลี่ยนฮาร์ทดิสครับ

ตัวติดมากะเครื่องนี้ กำลังแย่ลง ทุกวัน
                                ย้ายไฟล์ ใหญ่ๆ ลงเฟลชไดร์ท ไม่ได้เลย เครื่องค้าง
                                ต้องแบ่งไฟล์ให้เล็กลง ย้ายทีล่ะไฟล์

ตัวนี้ครับ http://www.wdc.com/en/products/products.aspx?id=130
                                มีคนหิ้วมาขาย เขาว่าแรง น่าใช้ใหม่ครับ
                                750Gb 2200 .-

ถูกหรือแพงอย่างไร
                                หรือมีตัวไหนแนะนำบ้างครับ เอาสัก 320 Gb ก็พอครับ

Comment

Working...
                                X