Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งไปสอย Acer Aspire 4552G-N662G50M มาขอสมัครเข้าคลับด้วยได้มั้ยคับ notebook อะไรแรงกว่า X2 4800+ กะHD4670 ตั้งโต๊ะเครื่องเ่ก่าอีก(เครื่อง4ปี)

Comment

• ตอนนี้หลังจากลงตัว cata 11.4ไปแล้ว(ล้างตัวเดิมตามขั้นตอนหมดแล้วครับ) ตอนนี้ลงการ์ดจอทั้งสองตัวใหม่แล้วพอสลับการ์ดจอแล้วมีภาพขึ้นมาแต่เป็นเหมือนทีวีสมัยก่อนเวลาภาพไม่ชัดหนะครับ มันมีเส้นๆสีเทาขาด แล้วก็กระพริบๆซักพักก็ค้างไปเลยครับ ต้องรีสตาร์ท

Comment

• รบกวนถามอีกเรื่องนึงครับ หลังจากผมลงตัวcata 11.4ไปแล้วนี่ที่gadgetผมมันเป็นการ์ดจอผมเป็นAti radeon hd 5600นี่ไม่เป็นไรใช่รึเปล่าครับเพราะจริงๆของผมมันเป็น5650ครับ

Comment

• Originally posted by hesbond13 View Post
          มาสารภาพบาปต่อท่านประธานและเพื่อนสมาชิก
          Z465 ผมได้ขายไปแล้ว
          และเปลี่ยนไปใช้ A42JV ระบบ Optimus ที่มันมีปัญหาอยู่ *O* แค่อยากลองเจอกับความปวดกะบาลมั่ง
          =_=' ถอยทั้งที ไม่ถอยซัก GT550M ไปเลยล่ะครับ แรงก็แรง ไม่แรงก็ดับ *0*

Comment

• Originally posted by fenggg View Post
            ตอนนี้หลังจากลงตัว cata 11.4ไปแล้ว(ล้างตัวเดิมตามขั้นตอนหมดแล้วครับ) ตอนนี้ลงการ์ดจอทั้งสองตัวใหม่แล้วพอสลับการ์ดจอแล้วมีภาพขึ้นมาแต่เป็นเหมือนทีวีสมัยก่อนเวลาภาพไม่ชัดหนะครับ มันมีเส้นๆสีเทาขาด แล้วก็กระพริบๆซักพักก็ค้างไปเลยครับ ต้องรีสตาร์ท
            ถ้าตอนใช้ 5650 ปกติดีมั้ยครับ

Originally posted by fenggg View Post
            รบกวนถามอีกเรื่องนึงครับ หลังจากผมลงตัวcata 11.4ไปแล้วนี่ที่gadgetผมมันเป็นการ์ดจอผมเป็นAti radeon hd 5600นี่ไม่เป็นไรใช่รึเปล่าครับเพราะจริงๆของผมมันเป็น5650ครับ
            ไม่มีปัญหาครับ ซีรี่ส์เดียวกัน ต่างกันแค่คล็อกแต่ละตัวเฉยๆ

Comment

• Originally posted by thapakornx View Post
              ขอบคุณมากครับ ได้แล้วครับ ไปโหลดตัว firefox 4 มาใช้ครับ

เดี๋ยวว่างๆจะโหลดไดร์ทเวอร์ตัวใหม่ครับ

ถามอีกครับ
              จะเปลี่ยนฮาร์ทดิสครับ

ตัวติดมากะเครื่องนี้ กำลังแย่ลง ทุกวัน
              ย้ายไฟล์ ใหญ่ๆ ลงเฟลชไดร์ท ไม่ได้เลย เครื่องค้าง
              ต้องแบ่งไฟล์ให้เล็กลง ย้ายทีล่ะไฟล์

ตัวนี้ครับ http://www.wdc.com/en/products/products.aspx?id=130
              มีคนหิ้วมาขาย เขาว่าแรง น่าใช้ใหม่ครับ
              750Gb 2200 .-

ถูกหรือแพงอย่างไร
              หรือมีตัวไหนแนะนำบ้างครับ เอาสัก 320 Gb ก็พอครับ
              เป็นผมจะเอาตัวที่มีประกันดีๆนะครับ 3 ปี+

Originally posted by sakashiro View Post
              เพิ่งไปสอย Acer Aspire 4552G-N662G50M มาขอสมัครเข้าคลับด้วยได้มั้ยคับ notebook อะไรแรงกว่า X2 4800+ กะHD4670 ตั้งโต๊ะเครื่องเ่ก่าอีก(เครื่อง4ปี)
              ยินดีครับ

Originally posted by fenggg View Post
              ตอนนี้หลังจากลงตัว cata 11.4ไปแล้ว(ล้างตัวเดิมตามขั้นตอนหมดแล้วครับ) ตอนนี้ลงการ์ดจอทั้งสองตัวใหม่แล้วพอสลับการ์ดจอแล้วมีภาพขึ้นมาแต่เป็นเหมือนทีวีสมัยก่อนเวลาภาพไม่ชัดหนะครับ มันมีเส้นๆสีเทาขาด แล้วก็กระพริบๆซักพักก็ค้างไปเลยครับ ต้องรีสตาร์ท
              เคลมครับ คงไม่ได้เป็นที่ไดร์เวอร์แล้ว เพราะตัวเก่าก็มีปัญหา

รบกวนถามอีกเรื่องนึงครับ หลังจากผมลงตัวcata 11.4ไปแล้วนี่ที่gadgetผมมันเป็นการ์ดจอผมเป็นAti radeon hd 5600นี่ไม่เป็นไรใช่รึเปล่าครับเพราะจริงๆของผมมันเป็น5650ครับ
              ปกติครับ ไดร์เวอร์ที่โหลดจากเว็บ AMD หรือไดร์เวอร์ใหม่ๆ จะเขียนเป็นชื่อซีรี่ย์แทน ไม่ได้แยกแบบที่โหลดจาก OEM โน้ตบุ๊ค

Comment

• ตอนใช้ ati 5650ก้ปกติดีครับ

Comment

• จะดูยี่ห้อของ touchpad ในเครื่องยังไงครับ
                  แล้วก็ในโลกนี้มันมี driver ที่ใช้กับ touchpad ยี่ห้ออะไรมั่งหว่า จะไปหา driver มาลองใช้กับ MSI U270

Comment

• Originally posted by hesbond13 View Post
                    มาสารภาพบาปต่อท่านประธานและเพื่อนสมาชิก
                    และเปลี่ยนไปใช้ A42JV ระบบ Optimus ที่มันมีปัญหาอยู่ *O* แค่อยากลองเจอกับความปวดกะบาลมั่ง
                    โชคดีครับ

Comment

ซื้อทั้งทีไม่เอาเเรงๆหน่อยอ่ะ

Comment

• แรงมากไม่ได้กระเป๋าแีกอยู่ งบจากกระทรวงการคลังอนุมัติมาไม่เยอะน่ะเฮียนัท

Comment

• มือสองหรอครับ

Comment

แรงมากไม่ได้กระเป๋าแีกอยู่ งบจากกระทรวงการคลังอนุมัติมาไม่เยอะน่ะเฮียนัท
                            นึกว่าจะถอยประมาณ Acer 4741G i5+GT540M อะไรแบบนั้น ราคามันพอฟัดพอเหวี่ยงครับ แหะๆ

Comment

• Originally posted by gooseed125 View Post
                              Acer Aspire One 522 ตัวนี้เล่นเกมออนไลน์ได้ไหมครับ เช่น Audition

ขอบคุณครับสำหรับ คำตอบ ^^
                              ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวผมไปถาม AS ก็ได้ครับ !

Comment

• Audition มีคนใช้ X2 + ออนบอร์ด 4250 ก็เล่นได้นะครับ
                                แต่บางคนใช้ ZM-82 + HD 4570 กระตุก -*-
                                ให้เดาน่าจะเป็นที่ซีพียูกับเน็ต(หรือไดร์เวอร์)

Comment

Working...
                                X