Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันแชร์ล่วงหน้าไปเองก่อนเลยครับ สำหรับ IGP ของ Intel...

แก้ไม่ได้ครับ และ Memory Bandwidth ก็แก้ไม่ได้

คิดในแง่ดีว่าได้ซีพียูแรง (อย่างเดียว ชิพเซ็ตงั้นๆ) ละกันครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      เอาจริงๆมีแต่คนอยากมาใช้ซีพียูเอเอ็มดีมากกว่านะ ยิ่ง 4551G หายากมาก ตอนนี้ไม่มีขายแล้ว ยังมีแต่คน PM มาถามผมเลย สุดท้ายต้องจำใจไปเอารุ่นอื่น
      การเข้าถึงแรมเร็วกว่ามาก ทำให้ระบบลื่นกว่า (ถ้า os โปรแกรม ไดร์เวอร์ ปกติ ไม่มีปัญหา)

ไม่มีวิธีทำให้เห็นแรมเต็มครับสำหรับ i3 i5 H55 วิธีที่เปนไปได้สุดคือมีฟังก์ชั่น Memory remap ใน
      ไบออส (ปกติโน้ตบุ๊คก็ไม่มีอะไรเลย)
      ผมโชคดีที่มี 4551g แต่ ผมไม่มี os โปรแกรม ไดร์เวอร์ ที่มันปกติ
      ผมเล่นแแล้วรู้สึกมันไม่แรงเอาซะเลยครับ

กำลังจะเปลี่ยนฮาร์ดดิส อยุ่ครับ เผื่อมันจะดีขึ้น

ขอบคุณมากครับ

Comment

• Moon มันอาถรรพณ์จริงๆ ด้วย -*-

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          หาตัวที่ใช้ชิบเซ็จ 880G ออนบอร์ด HD 4200 ดีกว่าเยอะครับ
          ที่ร้านไม่มีที่อยู่ในงบเลยครับ รีบเอาด้วยเพราะตัวเดิมบูธไม่ได้(จะเสียมิเสียแหล่มานานมากแล้ว) สรุปก็ได้ GA-M68MT-S2P มา

เอามาเล่นดู CPU Athlon II X2 255 ออนบอร์ด พอใจแล้วครับ คอมบ้านใช้ Win7 ลื่นเป็นพอ งบหกพัน ดีกว่าเดิมมากมาย แหะๆ

Comment

• เพื่อนผมก็ใช่ 4551 ผมเล่นเครื่องมันก็รู้นึกว่าช้า

Comment

• Comment

• Shift 2 ยังแข่งกันในสนาม + drift ไม่ไปเหมือนเดิมป่าวครับ
                เพิ่งโหลด hot pursuit มามันมาก

Comment

• 4MINUTE? Heart to Heart?

BORKED

Comment

4MINUTE? Heart to Heart?

BORKED
                    เมียข้าใครอย่าแตะ !!! ดูมานทามมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

Comment

• Originally posted by Angelone View Post
                      ท่านประธาน มี 2 ปัญหามาให้ช่วยครับ
                      เวลาจะเข้า Computer Manage มันขึ้น
                      This application has failed to start because MSIMG32.dll was not found
                      แก้ไงดี อะครับ

อีกอย่าง พอจะเข้า Task Manager มันบอกว่า
                      Task Manager has been disabled by your adminitrator
                      แก้ไง ครับ
                      ปล. Windows XP SP3 ครับ
                      ผมว่าโดนไวรัสเล่นงานแล้วหล่ะครับ ลองหาโปรแกรมพวกแก้ registry ดูก่อน แล้วค่อยทำตาม step การฆ่าไวรัสพวกนี้ครับ

Comment

• แอบมาส่อง ^^" ลงวินโดใหม่จัด 64บิทเลยคราวนี้แรม 2G ใครบอกว่าลง 64ต้องแรม 4Gเท่านั้นอิอิ

Last edited by reconnang; 29 Mar 2011, 18:32:55.

Comment

• Originally posted by reconnang View Post
                          แอบมาส่อง ^^" ลงวินโดใหม่จัด 64บิทเลยคราวนี้แรม 2G ใครบอกว่าลง 64ต้องแรม 4Gเท่านั้นอิอิ

ของผม ultimate SP1 เปิดมาก็ 1.3GB ละ

Comment

• Originally posted by sonkub View Post
                            ของผม ultimate SP1 เปิดมาก็ 1.3GB ละ
                            ปกติเปิดมามันอยู่ที่ 670-730 mb ใช้งานทั่วไปผมว่าไม่ต่างกับ ultimate (ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเนต โหลดบิท อัพข้อมูลเข้าเวบ )คราวก่อนลง ultimate แบบ 32บิท

Comment

• ที่เราเห็นมันมันขึ้นเยอะไม่ใช่ว่ามันกินมากนะครับ
                              Windows 7 มันจะเรียกแรมไปเก็บไว้ก่อนเมื่อเรารันโปรแกรมมันจะรันจากแรมที่เก็บไว้ทำให้ไม่ช้าเพราะถ้ารอประมวลผลเพื่อเรียกจากแรมเลยจะใช้เวลานานกว่า
                              เพราะฉนั้นเราจึงเห็นว่าทำไมคนที่ใช้แรมเยอะมันจะเรียกไปเก็บไว้เยอะแต่ผมก็ยังไม่เคยเห็นมันเรียกถึง 2GB นะ

Comment

• ของแรงทั้งนั้นเลยครับ

Comment

Working...
                                X