Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตามนั้นครับ ลง 11.4 ดีกว่าครับ

Comment

• ท่านประธานครับมีเรื่องหนึ่งผมค้างคาใจตั้งแต่ซื้อ nb มาแล้วว่าระหว่าง Acer 4741G i5+GT540M กับ Acer 4745G i5+HD 5650 ตัวไหนแรงกว่ากันครับช่วยกรุณาแถลงไขด้วยครับ

Comment

• 540M แรงกว่านิดๆ แต่บอดี้ 4741 รู้สึกจะ... (ร้อนมากมาย)
        แถมมี Optimus อีกก็นะ
        เอาเป็นว่าไม่ต่างกันมากนะครับ ตัวไหนเล่นเกมกระตุก อีกตัวก็คงกระตุก
        ตัวไหนลื่นอีกตัวก็เล่นลื่น

Comment

• มีใครในนี้ใช้ Notebook เล่น Shogun 2 กันแล้วมั่งครับ
          335M นี่กระตุกมาก FPS แทบจอด
          ไม่้ว่ามันกินสเปคขนาดนี้นะเนี่ยเสียใจ ลบเกมส์ทิ้งเลย

Comment

• น่าจะซื้อ ASUS ตัว HD 6570M อ่ะนะ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              ตามนั้นครับ ลง 11.4 ดีกว่าครับ
              ผมไปปรับ ตรงไบออส ให้เป็น AHCI Modeครับ
              เดิมมันเป็น IDE Mode มันทำอะไรได้อะครับตรงนี้

ปรับแล้วเปิดไม่ติดก็ไปลงwinใหม่ แล้วลง 11.4 รู้สึกว่า ดีขึ้นครับ
              แต่เล่นเกม DRIT2 ยังไม่มีคนดูเหมือนเดิม ฮ่าๆๆ

Comment

• มีคนดูหรือไม่มีคนดูผมว่าอยู่ที่ปรับนะครับ ไม่เกี่ยวกับซีพียูเลยเหอะๆ

ปล. Crysis 2 เครื่องเก่าลื่นดี แต่... (สังเกตเอาเอง 555)

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  มีคนดูหรือไม่มีคนดูผมว่าอยู่ที่ปรับนะครับ ไม่เกี่ยวกับซีพียูเลยเหอะๆ

ปล. Crysis 2 เครื่องเก่าลื่นดี แต่... (สังเกตเอาเอง 555)

เครื่องมันร้อนแรงจริงๆ
                  มิน่า ถึงเล่นเกมลื่น
                  อิอิ

Comment

• Originally posted by hesbond13 View Post
                    มีใครในนี้ใช้ Notebook เล่น Shogun 2 กันแล้วมั่งครับ
                    335M นี่กระตุกมาก FPS แทบจอด
                    ไม่้ว่ามันกินสเปคขนาดนี้นะเนี่ยเสียใจ ลบเกมส์ทิ้งเลย
                    ผมใช้ GX640 i5 + ต่อจอ LCD เล่นนะครับ
                    ก็เล่นได้ ปรับ Very High ถ้า Full HD ภาพจะไหวๆ ไม่สวย
                    ปกติก็ปรับเป็น 1280x960 ซะมากกว่า ส่วนถ้าใช้จอ NB รุ่นนี้ก็ไม่มีปัญหาอยู่แล้ว ลื่นสุดๆ

อันนี้ทดสอบดูที่ 1600x900

เวลาเล่นปกติ 1280x960

Comment

• มาสมัครคลับครับ มัดจำ Asus X42DY ไว้แล้ว เด๋วพรุ่งนี้ไปเอา อิอิ รอตั้งนาน

Comment

• อยากรู้อะครับ เมื่อไร พีนอม x4 จะมา + การ์ดจอแรงๆเข้าไปด้วยอะ มันจะมาหรอครับ รอตัวนี้เลยนะนิ

ตอนนี้เห็นมี x4 แต่การ์ดจอไม่ค่อยแรงเลย

Comment

• เอามาแล้วกลัวขายของแพง อีกค่ายไม่ได้ เลยไม่เอาเข้ามา

Comment

• -*-

Comment

• ไม่หนุกเหรอท่าน

Comment

• ก็ใช้ได้นะ มันฮามากกว่าน่ากลัว
                                แต่ไหน 4D ง่ะ ได้กลิ่นแต่ดอกไม้กับน้ำหอมคนข้างๆ -*-
                                ในโฆษณาบอกซะ กลิ่นศพ กลิ่นธูป (โม้อ่ะ) 555

Comment

Working...
                                X