Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• http://www.****************/notebook...JP-VX022D.html

เพิ่มแรม 4GB ครับ

Comment

• ตาร้อนอีกแล้วครับท่านอยากได้อีกแล้วเสียดายรู้งี้ยังไม่ซื้อดีกว่า-*-

-*-

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        http://www.****************/notebook...JP-VX022D.html

เพิ่มแรม 4GB ครับ
        HDD ใน notebook

7200RPM กับ 5400RPM ต่างกันมากมั้ยครับ..?

Comment

• acer 4745g ผมลง driver ตัวใหม่ๆ ที่โหลดจากหน้าแรกไม่ได้เลยคับ วิธีลบก็ทำตามที่แนะนำ พอ install driver เสร็จ reboot เครื่องมา ผ่านหน้า boot แล้วก็ จอดำไปเลย ไม่สามารถทำอะไรได้ ต้องเข้า safemode เพื่อลบ driver ออก แล้วค่้อยลงตัว ที่ให้มากับแผ่นตอนซื้อ notebook ถึงจะใช้งานได้ปกติ
          แบบนี้ก็ไม่สามารถอัพเดท driver ใหม่ๆได้เลยสิคับเนี่ย

Comment

• Originally posted by arito View Post
            acer 4745g ผมลง driver ตัวใหม่ๆ ที่โหลดจากหน้าแรกไม่ได้เลยคับ วิธีลบก็ทำตามที่แนะนำ พอ install driver เสร็จ reboot เครื่องมา ผ่านหน้า boot แล้วก็ จอดำไปเลย ไม่สามารถทำอะไรได้ ต้องเข้า safemode เพื่อลบ driver ออก แล้วค่้อยลงตัว ที่ให้มากับแผ่นตอนซื้อ notebook ถึงจะใช้งานได้ปกติ
            แบบนี้ก็ไม่สามารถอัพเดท driver ใหม่ๆได้เลยสิคับเนี่ย
            ของผม 4745g เหมือนกันครับลงได้หมดเลยไม่มีปัญหาอะไรครับ แต่จะมีปัญหาตอนที่ใช้เปิดปุ่มสลับการ์ดจอที่ bios ครับของผมจะค้างพอไปดูdriver ดันหายไปเลยครับเลยเล่นใช้การ์ดจอ 5650 อย่างเดียวเลย

Comment

• Intel น่ะครับ มันมี Hybrid ไดร์เวอร์มันสำหรับการ์ดอ AMD เพียวๆ
              ถ้าใช้ intel hybrid ต้องลงไดร์เวอร์ของมันเอง
              กำลังจะโมให้ intel hybrid กับไดร์เวอร์ใหม่ๆอยู่ แต่ยังไม่เสร็จ ไม่มีเครื่องลองด้วย
              Last edited by V-FrIeNd; 3 Apr 2011, 11:03:45.

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                Intel น่ะครับ มันมี Hybrid ไดร์เวอร์มันสำหรับการ์ดอ AMD เพียวๆ
                ถ้าใช้ intel hybrid ต้องลงไดร์เวอร์ของมันเอง
                กำลังจะโมให้ intel hybrid กับไดร์เวอร์ใหม่ๆอยู่ แต่ยังไม่เสร็จ ไม่มีเครื่องลองด้วย
                ขอบคุณมากครับท่าน

Comment

• ลองไหมครับ หาหนูอยู่ เหลือยัดไดร์เวอร์ใหม่ๆ กับอัพลงเว็บ บ่ายๆน่าจะเสร็จสมบูรณ์

Comment

• 11.4 With AMD CPU & Chipset Driver กับ Catalyst 11.3 With Intel CPU
                    อันไหนดีกว่าถ้าผมใช้ intel จอ amd

Comment

• ไดร์เวอร์รวมสำหรับโน้ตบุ๊ค Intel ที่มีระบบสลับการ์ดจอ
                      (ยังไม่ได้ทดลองจริงๆจัง ใครลงแล้วขอ feedback ด้วยครับ)

AMD Catalyst Driver 11.4 Full Pack For Windows 7 32/64 Bit [Notebook Intel Hybrid Graphic]
                      Download Link: / 4shared / megaupload
                      File size: 284.73 MB

- ประกอบด้วย
                      การปรับปรุงโปรไฟล์ PX 1.00.1
                      โปรไฟล์แอพพลิเคชัน 2.0.4105.34139
                      โปรแกรมช่วยติดตั้ง ATI Catalyst 3.0.812.0
                      ตัวช่วยจัดทำรายงานปัญหาของ ATI 3.0.804.0
                      AMD APP SDK Runtime 2.4.595.9
                      ฟิลเตอร์ไดร์เวอร์ North Bridge 1.3.3.70
                      ไดร์เวอร์ ATI Display 8.840.2.0000
                      ไดร์เวอร์เสียง HDMI/DP 7.12.0.7700
                      ไดร์เวอร์ Intel GMA HD Driver 8.15.10.2281
                      AVIVO 11.6.0.10322
                      Microsoft Visual C++ 2010 19.0.30319
                      HydraVision 4.2.188.0
                      ไดร์เวอร์ AHCI SATA 1.2.1.282
                      ไดร์เวอร์ตัวกรอง AMD USB 1.0.20.122
                      Intel Media Components 6.14.00.2253
                      ระบบการแปลงรหัสแบบลากและวาง 2.00.0000
                      เล่นวิดีโอ WMV9/VC1 1.00.0000
                      AMD VISION Engine Control Center 2011.0322.2228.38488
                      Last edited by V-FrIeNd; 3 Apr 2011, 14:04:44.

Comment

• โห งั้นเดี๋ยวลงอันนั้นเลย

Comment

Catalyst Driver 11.4 Full Pack สำหรับ Windows 7 32/64 Bit (With Intel CPU & Hybrid Graphic)

สถานะกำลังอัพโหลด

การปรับปรุงโปรไฟล์ PX 1.00.1
                          โปรไฟล์แอพพลิเคชัน 2.0.4105.34139
                          โปรแกรมช่วยติดตั้ง ATI Catalyst 3.0.812.0
                          ตัวช่วยจัดทำรายงานปัญหาของ ATI 3.0.804.0
                          AMD APP SDK Runtime 2.4.595.9
                          ฟิลเตอร์ไดร์เวอร์ North Bridge 1.3.3.70
                          ไดร์เวอร์ ATI Display 8.840.2.0000
                          ไดร์เวอร์เสียง HDMI/DP 7.12.0.7700
                          ไดร์เวอร์ Intel GMA HD Driver 8.15.10.2281
                          AVIVO 11.6.0.10322
                          Microsoft Visual C++ 2010 19.0.30319
                          HydraVision 4.2.188.0
                          ไดร์เวอร์ AHCI SATA 1.2.1.282
                          ไดร์เวอร์ตัวกรอง AMD USB 1.0.20.122
                          Intel Media Components 6.14.00.2253
                          ระบบการแปลงรหัสแบบลากและวาง 2.00.0000
                          เล่นวิดีโอ WMV9/VC1 1.00.0000
                          AMD VISION Engine Control Center 2011.0322.2228.38488
                          เดียวจะมาเป็นหนูให้นะท่านประธานอิอิ^^ ว่าแต่ก็เสียวเหมือนกันหุหุ

Comment

• Originally posted by SAKURABB View Post
                            11.4 With AMD CPU & Chipset Driver กับ Catalyst 11.3 With Intel CPU
                            อันไหนดีกว่าถ้าผมใช้ intel จอ amd
                            11.4 ดีที่สุด เฉพาะตัวไดร์เวอร์
                            แต่มันอาจจะไม่ซัพพอร์ตกับ Intel Hybrid (ตัวที่มีสลับการ์ดจอ)

Originally posted by PayuEm View Post
                            เดียวจะมาเป็นหนูให้นะท่านประธานอิอิ^^ ว่าแต่ก็เสียวเหมือนกันหุหุ
                            ไม่ต้องเสียวหรอก ถ้ามันลงไม่ได้ก็คือไม่ลงให้เลย หรือลงไปแต่ก็เหมือนเดิม ผมลองลงกับเครื่อง AMD เพียวๆ มันยังจะลง Intel ให้เลย 555

ตอนนี้ผมอัพโหลด 4shared ก่อนนะครับ เพราะมันไม่ลบ แต่เห็นเค้าบอกว่าโหลดช้ากัน (ผมโหลดได้ปกตินะ)
                            ต่อจาก 4shared อัพเสร็จ ก็จะแปะลิ้งค์เลย แล้วไปอัพ megaupload ต่อ (90 วันลบ)
                            ส่วน mediafire อด = = เพราะไฟล์ใหญ่เกิน 200
                            Last edited by V-FrIeNd; 3 Apr 2011, 12:26:34.

Comment

• เสร็จแล้ว ลิ้งค์ด้านบนเลย

Comment

• งบ 15,000 แนะนำหน่อยครับ

Comment

Working...
                                X