Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ^
    ^
    - -"

Comment

• บทสนทนา MSN ของ บุคคล นึงและเพื่อนของเขา

เพื่อน : เมิงเล่น resident evil ด้วยเหรอวะ
      เขา: โห ดูถูก- -
      เพื่อน: เมิงจะซื้อ 5770 เหรอว่ะกากว่ะกรุใช้ 6870อยู่
      เขา: เมิงซื้อมาเท่าไหร่
      เพื่อน: 16000 (โหซื้อมาจากไหนวะน่ะ)
      เพื่อน: มั้งนี้i7จะออกไหม่ละนะจะพัฒนาหัวกรุรอนั้นกะ usb3.0ประมาณกลางปีนี้ค่อย สั่งอีก
      เขา: ซื้อ ddr4 เลย (ลองดูว่ามันโม้มั้ย)
      เพื่อน: ช่ายกำลังจาออกนิก้อรอกลางปีนี้ๆจะดูว่าจะมีไรมาไหม่ๆจะชือจอ6 จอมาต่อกัน(โหแมร่ง 6870 ต่อ 6 จอ )
      เพื่อน: เนเวร่า กะเอทีไอ ถูกกว่าว่ะ (อ่านไงวะ เนเวร่า)
      เขา: อะไรวะ เนเวร่า
      เพื่อน: ก็ nvidia ไงฟาย
      เขา: เอ็นวิเดี่ย = =
      เพื่อน: เออนั่นแหละ กรุว่า เอทีไอถูกกว่า
      เขา: อืม........
      เขา: เล่น crysis 3 ยัง (ลองของมันซะเลย )
      เพื่อน: กรุ ตุดวะ กระตุก (เห้ยมันเล่นจากไหนฟร่ะ)
      เพื่อน: เออกรุไปละ ง่วงนอน ว่างๆเดี๋ยวกรุไปซ์้อ ddr4 (เขาเทพ )

Comment

• เนเวร่า 555555555

Comment

• ท่านประธานครับผมลง 11.4 hybrid แล้วพอจะสลับการ์ดจอมันดันขึ้นภาพนี้ครับต้องทำยังไงครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            ไม่ได้โพสภาพน้องเอ๋อนาน ^^

โพสหน่อย เซ็งมาวินนน
            นางฟ้าชัดๆ

Comment

• Originally posted by PayuEm View Post
              ท่านประธานครับผมลง 11.4 hybrid แล้วพอจะสลับการ์ดจอมันดันขึ้นภาพนี้ครับต้องทำยังไงครับ
              uninstall ati catalyst

reinstall .net 2.0 or higher

then install the catalyst.

ลบทิ้ง แล้ว ลง .NET 2.0 และ 4.0

ลง Catalyst ใหม่

Comment

• Catalyst 11.2 For Acer สำหรับโน้ตบุ๊คระบบสลับการ์ดจอ [ ACER ]
                ถ้าใครลง 11.4 แล้ว ทำยังไงก็ไม่ได้ ลงตัวนี้น่าจะชัวร์ เพราะเป็นไดร์เวอร์จากของ Acer เอง
                แต่ผมเปลี่ยนพวก App ใหม่ๆเข้าไป ยกเว้นตัวไดร์เวอร์

http://www.4shared.com/file/7O9ej8l6...ER_Hybrid.html

Comment

• อ่ะๆๆ ลง K-Lite Mega Codec 7.1.0

แล้วอัพไฟล์ MPC-HC 1.5.2.3011 + FFDShow 3803
                  ยัด External Filters > FFDShow DXVA Video Decoder แล้วตั้งเป็น Prefer

Comment

• มี web ไหนฝาก swf ได้มั่ง??.. แล้วดึง url ออกมาใช้เป็น http://domain.com/flash.swf ได้ด้วย??..

จะเอามาฝากป้ายโฆษณา..

Comment

• http://uploadingit.com
                      Last edited by V-FrIeNd; 4 Apr 2011, 15:58:45.

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                        thank เน้อ..

แต่ว่า.. มัน view เป็น flash.swf ยังไงง่า?. + +'

เห็นแต่ให้กด download..

Comment

• ผมอ่านไปอ่านมา มันบอกว่าต้องไอดี Pro (เสียเงิน)
                          ถึงจะ view hotlink โดยตรงได้ 555

Comment

Catalyst 11.2 For Acer สำหรับโน้ตบุ๊คระบบสลับการ์ดจอ [ ACER ]
                            ถ้าใครลง 11.4 แล้ว ทำยังไงก็ไม่ได้ ลงตัวนี้น่าจะชัวร์ เพราะเป็นไดร์เวอร์จากของ Acer เอง
                            แต่ผมเปลี่ยนพวก App ใหม่ๆเข้าไป ยกเว้นตัวไดร์เวอร์

http://www.4shared.com/file/7O9ej8l6...ER_Hybrid.html
                            จะใช้ได้ดีเท่า 11.4 มั้ยครับท่าน เพราะผมลง 11.2 ของ acer ที่แถมมาเล่นเกมหน่วงๆครับท่าน

Comment

• 11.4 ประสิทธิภาพดีกว่าครับ

Comment

• งั้น.. ถ้าเป็น.. web ฝากรูป 10 mb ต่างประเทศ.. มีหรือเปล่า?..

แปลง swf มาเป็น gif แล้วหา web ฝากไม่ได้.. - -'

Comment

Working...
                                X