Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คะแนนดีจัดหรอครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      ไม่ค่อยสบายงับ เป็นหวัด ปวดหัว ตัวสั่น เมื่อยระบมขา แถมยังต้องขับรถไกลอีก -*-

ทำ Flash Drive Boot ได้ (วิธีทำอยู่หน้าแรก)

โหลดไฟล์ไบออสมาจากเว็บ Acer เลือกรุ่นให้ตรง เอาไฟล์ 1.02

ย้ายไฟล์ไบออส (ในโฟลเดอร์ DOS) ที่มันมี 4 ไฟล์ ไปไว้ใน Flash Drive ที่บู๊ตได้

รีเครื่องกด F12 เพื่อ บู๊ตจาก Flash Drive

จากนั้นพิมพ์คำสั่ง kblg102.bat มันจะรันให้ออโต้ครับ

ปล. เข้าศูนย์ดีที่สุดครับ ถ้าทำไม่ค่อยเป็น น่าจะเกิดจากหน้าสัมผัสสกปรกหรือเสื่อม
      ผมลองดาวเกรด แล้วก็ แฟลชเป็นตัวใหม่สุด แล้วก็ยังเหมือนเดิมอ่ะครับ

แล้วถ้าเข้าศูนย์ต้องบอกเค้าว่าอะไรอ่ะครับ

แล้วถ้าปล่อยไว้อย่างนี้จะมีปัญหาอะไรไหมครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• ไม่มีปัญหาครับ ประสิทธิภาพอาจจะลดลงเล็กน้อย แทบไม่เห็นผล

เข้าศูนย์ก็บอกไปตามตรงว่า การ์ดจอ pci-ex มันวิ่งไม่เต็ม จาก 16x เหลือแค่ 8x

Comment

• ขอบคุณครับ

งั้นปล่อยไว้แบบนี้ก่อนดีกว่า เดี๋ยวมีเวลาค่อยเอาไปเข้าศูนย์

^__^

Comment

• KARA - Jet Coaster Love

Close-up Ver.

Dance Ver.

MV making

Comment

• NB 4551 G
              มีปัญหานิดหน่อย

อยากจะทราบความแตกต่างของ Port USB ระหว่างเสียบปลั๊ก กับ ใช้แบต ครับ

ซื้อ ตัวรับไวเลส แบบขยายสัญญานมาครับ
              Realtek RTL8187 802.11b/g 54Mbps USB 2.0

พอ ถอดปลั๊ก ให้ใช้แบตทำงาน กลับแรงกว่า 0.8-1 Mb
              เสียบปลั๊ก ความเร็ว ตกลงเหมือนเดิมครับ < 0.4 Mb ขาดหาย บางตอน

พอจะทราบวิธีแก้ปัญหาไหมครับ

Comment

• Power Plan ครับ ลองเช็คดู
                Power Options ที่เป็นรูปแบบล่างขวา หรือใน Control Panel
                แล้วเช็คดูว่า ให้ Wireless ทำงานเต็มที่รึเปล่า ในสถานะเสียบปลั๊ก
                ไม่ก็ restore default ไปเลย

Comment

• ลง Crysis2_HiRes_Texture แล้วภาพ คมขึ้นอย่างกะ hi-def เลยอิอิ ( แดรก fps กุไปอีกด้วย )

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                    ลง Crysis2_HiRes_Texture แล้วภาพ คมขึ้นอย่างกะ hi-def เลยอิอิ ( แดรก fps กุไปอีกด้วย )
                    ซื้อเคสใหม่แล้วเหรอ

Comment

• Bulletstorm มันมากครับ แต่มันเป็นเกมส์ที่ต้องใช้ NVIDIA PhysX พอเล่นแล้วภาพมันแปลก ๆ อ่าครับ เหมือนสีมันน้อย ดำบ้าง พื้นหยาบบ้าง แต่ก็สนุกดีครับพอมีวิธีแก้ป่ะครับ ผมลงตัวที่มันติดมากับเกมส์

Comment

• 11.4 Full Pack ลงกับเครื่อง Desktop ของ AMD ได้มั๊ยครับ ท่าน V-Friend

Comment

• PC ลงตัวนี้นะครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%A7%E0%B8%A1

Comment

• โอ้ว ขอบคุณครับ

Comment

• ลงแล้วล้มเหลวครับ T T มันขึ้น ไดรเวอร์ ATI Display ล้มเหลว

Comment

• ลงตัวธรรมดารึเปล่าครับ

ลบตัวเก่าออกรึยัง

ผมลองลงทั้งสองตัวแล้ว เทสแล้วปกติครับ (และมีคนเทสลงเครื่องอื่นๆแล้วก็ได้เช่นกัน)

(ตอนลงมันจะมีขึ้นเตือนสีแดงๆ กด Install อันล่าง นะ ไม่รู้ส่วนใหญ่เป็นอะไรกัน จะให้มันลงให้ แต่ดันไปกด ไม่ยอมให้ลง -*-)

Comment

Working...
                                X