Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แปลกจัง ทำไมลงไม่ได้ เอาโปรแกรมออกแล้วนะ มันลงไม่ได้อันเดียว

Comment

• ขอทราบสเป็คเครื่องด้วยครับ แล้วก็วินโดวส์

Comment

• ผมต้องการพิมพ์รายงานจาก php แล้วออกเป็น PDF
        แล้วผลที่ออกมาภาษาไทยมันขึ้น "????????"หรีอเป็นเครื่องหมาย สี่เหลี่ยมบ้าง
        ผมอยากทราบว่าต้องไปตั้งค่าของส่วนใด PDF ถึงจะแสดงเป็นภาษาไทยได้ครับ
        ผมใช้ cutePDF ครับ แล้วใช้หมาไฟ 3.6.3

Comment

• ผมไปจ่ายของเข้าบ้านแปบ ใครมีปัญหาอะไร รอ ScaryReady กับ H20PLUS มาตอบได้เลยครับ
          ไปละ แว๊บๆ

Comment

• Windows 7 Ultimate 64-bit (6.1, Build 7601) Service Pack 1 (7601.win7sp1_ldr.110125-1530)
            Intel(R) Core(TM) i7-2630QM CPU @ 2.00GHz (8 CPUs), ~2.0GHz
            4096MB RAM
            AMD Radeon HD 6550M (1GB GDDR3)

Comment

• Originally posted by f4fc View Post
              ผมต้องการพิมพ์รายงานจาก php แล้วออกเป็น PDF
              แล้วผลที่ออกมาภาษาไทยมันขึ้น "????????"หรีอเป็นเครื่องหมาย สี่เหลี่ยมบ้าง
              ผมอยากทราบว่าต้องไปตั้งค่าของส่วนใด PDF ถึงจะแสดงเป็นภาษาไทยได้ครับ
              ผมใช้ cutePDF ครับ แล้วใช้หมาไฟ 3.6.3
              เหมือนผมจะเคยทำ แต่มันก็เป็นภาษาต่างดาว พยามหาวิธีทำ (แต่ทำไม่เป็น) ใช้ acobat แปลงแล้วแปลงอีก
              อันนี้ต้องรองพึ่งคนทำเป็น ไม่ก็ ( google )

Comment

• เลือกลงแบบ Manual เลยครับ ใน Device Manager วิธีลงอยู่หน้าแรก
                น่าจะลงได้ชัวร์ๆ

Comment

• -*- ฝากผมทำไม ผมไม่ได้จบคอมซะหน่อย ดู่ ดู ดู้ ช่วย ดู แล

Comment

• Comment

• หันไปลง Catalyst 11.3 ดันลงไปฉลุย งิงิ

Comment

• มาเร็วเคลมเร็วว

Originally posted by SAKURABB View Post
                        หันไปลง Catalyst 11.3 ดันลงไปฉลุย งิงิ
                        11.4 ที่โหลดไปตัวไหนครับ AMD หรือ Intel Hybrid

Comment

• Intel Hybrid ครับ แต่ 11.4 AMD ก็เคยลงแต่ก็ไม่มีปัญหาอะไร

ตอนนี้ใช้ 11.3

Comment

• ตัว Intel Hybrid สมควรลงแต่ตัวที่ Enabled Onboard ไว้ (หรือมีระบบสลับการ์ดจอ)
                            *ที่ผมบอกตัวนี้ก็ลงได้ เพราะมีคนลองเอาไปลงตัวที่ใช้ซีพียู AMD แล้วไม่มีปัญหาอะไร
                            แต่ก็ไม่แนะนำอยู่ดี เพราะมันรก ไม่ได้มีการ์ดจอ Intel ไม่รู้จะโหลดตัวนี้ไปทำไม - -*

ส่วนตัว AMD ธรรมดานั้น ลงได้ทั้งซีพียู AMD และ Intel ที่ไม่มีระบบสลับการ์ดจอ
                            เพียงแต่ถ้าใช้ซีพียู AMD ด้วย มันจะลงไดร์เวอร์ใหม่ๆของพวก AMD ให้ยกเซ็ต

ถ้าใช้ซีพียู Intel ไม่จำเป็นต้องลงพวก Full Pack เลย ลงแต่ Catalyst ธรรมดาก็พอ

Comment

• อ๋อเข้าใจละคับผม อนาคตอาจเก็บตังซื้อ AMD มั้ง อิอิ

Comment

• ไม่ต้องถึงขนาดนั้นครับ ตัว Intel โหลดแค่ไดร์เวอร์การ์ดจอก็พอ

เพราะอย่างอื่นไม่ได้ใช้ AMD อย่าง Full Pack คือรวมไดร์เวอร์ชิบเซ็ต NB SB AHCI Stream Kernal ทุกอย่างที่เป็น AMD

Comment

Working...
                                X