Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คิกๆๆๆ

Comment

• Crysis 2 HiRes Texture

http://www.duckload.com/dl/NYkb2
      http://www.duckload.com/dl/4pwb2
      http://www.duckload.com/dl/0zUb2

PASSWORD crysis2

1. รันโปรแกรม '' แล้วเลือก Folder ที่ Install Crysis 2
      2. หลังจากติดตั้งแล้ว จะมีไฟล์เพิ่มในโฟลเดอร์ 'gamecrysis2'ตามรูป
      2.1 ReplaceTextures.bat ใช้สำหรับ backup Texture เดิมของ Crysis 2 โดยการเปลี่ยนชื่อไฟล์ 'Textures.pak' และใช้ Texture ของ Warhead แทน
      2.2 RestoreTextures.bat ใช้เพื่อกลับไปใช้ Texture เดิมที่ Backup ไว้

ID Premium Duckload

Username : 5318406
      Password : 242aa9

credit ID Premium Duckload gigkok
      Last edited by ScaryReaDy; 6 Apr 2011, 16:01:05.

Comment

• ที่ผมจะถามต่อไปนี้ผมไม่รุ้ว่าจะเกี่ยวกับกระทู้นี้หรือปล่าวนะแต่อย่างน้อยผมก็ชอบ amd+ati ล่ะนะ -*-

เข้าเรื่องเลยละกัน

คือผมเอาคอมไปลง windows ใหม่เป็น windows7 พอลงเสร็จเข้า TCGเพื่อจะเล่นเกม dota เริ่มเล่นเกมเท่านั้นล่ะ

ผมงงเลยภาพกระตุกมากยิ่งตอน all ไม่ต้องพูดถึง

ขนาดผมปรับresolution 1280*960*32 ก็ยังกระตุกอยู่ดี

(ก่อนไปลง windowsใหม่ผมเล่นที่ 1400*1050*32 ลื่นไม่มีกระตุกซักนิสครับ)

ส่วนนี่ spec ผมครับ

AMD 255 3.10 Ghz
        ram 4 GB
        ATI 5450

คอมน้องผมฮาร์ดแวร์เหมือนกันเป๊ะๆเพราะซื้อมาพร้อมกันและน้องผมก็ใช้ windows7 เหมือนกัน

แต่น้องผมปรับ resolution 1400*1050*32 ไม่มีกระตุกซักนิส ผมเลยลองอัพเดทไดร์เวอร์การ์ดจอก็เหมือนเดิม

ผมทั้งลบเกมแล้วลงใหม่ก็ไม่หาย

ปิด firewall ก็แล้ว

จนผมไม่ไหวลองลบ anti virus ไปเลย (ก่อนลบผมสแกนคอมแล้วไม่มีไวรัสครับก็ผมเพิ่งลง windows มานี่จะมีได้ไง = =)

แล้วผมก็ลองเข้าเกม dota แล้วลองเช็คค่า FPS ดูปรากฏว่า Fps ของผมอยู่ที่ 30-40 มีบางช่วงดิ่งลงไป 25 (FPSของdotaปกติจะอยู่ที่ 40-60)

แล้วผมก็ลองไปเช็คเครื่องน้อง ปรากฏว่า Fps ของเครื่องน้องผมอยู่ที่ 60 ตลอดดิ่งต่ำสุดก็ 58

ผมงงมากทั้งๆที่ฮาร์ดแวร์เหมือนกันนะแต่ทำไมคอมผมถึงมีปัญหาทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ผมก็เล่นได้ปกติ

หรือว่าทางร้านที่ผมไปลง windows เค้าลงไดร์เวอร์มาไม่ดีหรือยังไงพี่ช่วยๆผมหน่อยนะครับ T^T

Comment

• PSU มีปัญหารึเปล่าครับ

ลองสลับ PSU กับ การ์ดจอกับน้องดู สลับทีล่ะอย่าง

Comment

• รับทราบครับผมจะลองสลับดูตอนดึกๆนะครับเพราะถ้าสลับตอนนี้โดนด่าแน่ = =

พี่ว่ามันจะเกี่ยวกับ catalyst control system ปล่าวครับ

Comment

• แล้วก็เป็นไปได้ไหมครับที่หัวทองแดงของการ์ดจอสกปรก = =

Comment

• เห็นว่าให้ร้านลงวินโดวส์ให้ ร้านอาจจะโกสมาก็ได้

Comment

• เอามายั่ว

บอดี้สีสวยมาก วัสดุแอบติดนิดนึงตรงเป็นรอยง่ายแน่ๆ ซื้อมาแนะนำเอาไปติดกันรอยแบบใสหรือเคฟล่าร์ครับ

Comment

• เราไม่เอา เราไม่เอา Intel

From: V-FrIeNd

Comment

• แล้วโกสมันไม่ดียังไงหรอครับบอกข้อเสียที

Comment

• Originally posted by S0ulwiz- View Post
                        แล้วโกสมันไม่ดียังไงหรอครับบอกข้อเสียที
                        มันเป็นผีครับโกส น่ากลัว

Comment

• น่ากลัวยังไงอ่ะ เค้ามาบอกหวยอ่ะ

Comment

• โกสจากตัวไหนก็ไม่รู้ ไดร์เวอร์ไม่เหมือนกัน Register ก็ต่างกัน
                            ไดร์เวอร์มันไม่ได้มีแค่การ์ดจอ หรือการ์ดเสียง หรือที่เรามองเห็น
                            มันยังมีไดร์เวอร์ปลีกย่อยอีกบาน ถึงจะบอกว่าลบเกลี้ยงไปแล้ว
                            หรือมาใส่เครื่องอื่นมันก็ติดตั้งให้ใหม่ แต่บางทีมันติดตั้งไม่ครบ แล้วไปใช้ของเดิม
                            ตัวเก่าก็ไม่ได้ลบให้ มันเลยทำให้มีปัญหาได้ครับ

Comment

• เก็ทละครับ

Comment

• เล่นกี่ีรอบก็ Assist มากสุด 555

Comment

Working...
                                X