Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผลเทส 6790 ร้อนๆจ้า

การสูบไฟสูงสุด

http://www.techpowerup.com/reviews/AMD/HD_6790/1.html

Comment

• ของผม227 w ครับ 555 ก้ว่าทำไมมันแรงนัก

Comment

• การ์ดจอผมกินไฟตั้ง 54 วัตเเหนะ ต้องเอาออกซะเเล้ว

Comment

• ไม่รู้ดิผมว่าค่าไฟผมมันก็แทบไม่ต่างกันมากมาย แต่ค่าแอร์บาน หน่วยล่ะ 7 บาทเหอะๆ ไปนอนบ้านเด็กๆ ดีกว่า

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            สเปอร์ครับ 4-0

5555555

งบเกินสองหมื่นยังหาซีพียู AMD ไม่เจอเลย

มีแต่ต่ำกว่าสองหมื่น!!

ก็มี Lenovo Z465-N930 กับ Asus X42DY-VX039D แหล่ะครับ

Lenovo Z465-N930 ซีพียู X4 N930 2.0 GHz (35W) + HD 5470
            Asus X42DY-VX039D ซีพียู X4 P960 1.8 GHz (25W) + HD 6470M

ถ้าตัวแรงๆคงต้องรอ Llano ครับ (แรงเท่า X4 ที่คล็อก 3.0 + HD 5670) เดือน กรกฎานู่น
            นี่มันแจ๊คผู้ฆ่ายักษ์ชัดๆ

Comment

• วอนท่านผู้ทราบช่วยชี้แนะด้วยครับที่พึ่งสุดท้ายของผม คือบ้านหลังนี้แหละครับ คือเครื่องเพื่อนผม เป็นอะไรไม่รู้ครับคือ ไอคอนโปรแกรมเปลี่ยนเป็น window meid player หมดเลยจนปัญญาครับ ติดตรงที่ว่าเพื่อนผมว่าผมเป็นคนทำซะงั้นให้มาแก้ให้ไม่งั้นโกรธ แล้วก็บอกว่าห้ามลง window ใหม่ด้วย เครียดเลยครับ วอนท่านผูทราบช่วยชี้แนะทีครับ

Comment

• หาโปรแกรม Windows 7 Manager มาลง
                ไปที่ Customization > Visual Customizer

ตรงด้ายซ้ายมือ ตั้งแต่ System Icon ให้กด Restore All
                Drive Icon ก็เช่นกัน
                Library Icon ก็เช่นกัน
                File Type Icon รอจนมันลิสต์เสร็จ กด Restore All

ปิดได้

Comment

• ท่านประธานครับลงไม่ได้เลยครับ พอกดมันไปเปิดโปรแกรม window media player เฉยเลยครับ

Comment

• Start > Run
                    พิมพ์ regedit

ไปที่ HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\FileExts
                    ลบให้หมดครับ (ลบทั้ง FileExts ก็ได้) แล้วรีเครื่อง

Comment

• ท่านประธานรับทำไมมันร้ายจังมันขึ้น window media อีกแล้วครับ

Comment

• ลองดู http://www.mediafire.com/?14o9v1bpjopaet9

ถ้าไม่หายน่าจะโดนมัลแวร์กวนTอยู่ ต้องลองใช้โปรแกรมสแกนมัลแวร์-adware สแกนดูสักรอบ แล้วค่อยแก้ใหม่

Comment

• คืออยากทราบ ความแรงการ์ด NVIDIA GeForce GT 540M 2 Gb. แรงเท่าตัวไหนของ ATI เราบ้างครับ

Comment

• ประมาณ 6550 ครับ

Comment

• โห ท่านประธานครับถ้าท่านอยู่ข้างๆผมนิ่ขอหอมแก้มทีนึงครับเหมือนผู้หยั่งรู้ หายเป็นปลิดทิ้งขอตามเป็นสมาชิกท่านไปตลอดเลยครับท่าน แล้วต้องทำอะไรต่อมั้ยครับเรื่องดู Vdo จะมีปัญหามั้ยครับ ปล.ขอบคุณมากครับ ขอคาราวะจากใจจริงครับขอบคุณมาก

Comment

• Originally posted by PayuEm View Post
                                โห ท่านประธานครับถ้าท่านอยู่ข้างๆผมนิ่ขอหอมแก้มทีนึงครับเหมือนผู้หยั่งรู้ หายเป็นปลิดทิ้งขอตามเป็นสมาชิกท่านไปตลอดเลยครับท่าน แล้วต้องทำอะไรต่อมั้ยครับเรื่องดู Vdo จะมีปัญหามั้ยครับ ปล.ขอบคุณมากครับ ขอคาราวะจากใจจริงครับขอบคุณมาก

ปกติครับ
                                หรือไป Set Default โปรแกรมใหม่ได้ที่ Control Panel\Programs\Default Programs\Set Associations
                                แต่เดิมๆน่าจะเปิดวิดีโอกับ WMP ตามปกติอยู่แล้ว ถ้าไม่ได้ใช้โปรแกรมอื่นตั้ง Associations

Comment

Working...
                                X