Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดีเท่าๆกันครับ แต่อันนี้ไม่รกเครื่อง ไม่ไปยุ่งกับโปรแกรมหรือ code อื่นๆ

Comment

• แนะนำหน่อยครับ ร้านไหนมีขาย Notebook Asus X42DY-VX041D บ้างครับ ว่าจะไปซื้อIT Mall

ตอนนี้สเปคคุ้มค่าใช่ไหมครับ
      cpu speed 1.8GHz แต่ x4 core แท้ๆ มันเร็วกว่า พวก cpu intel 2.5Ghz ไหมครับ
      แล้วถ้าจะซื้อตัวนี้ ที่ it mall มีร้านไหนมั่งครับ ได้ข่าวหายากส์

Comment

• BananaIT BigIT น่าจะมีนะครับ

4 หัว แท้ มันเร็วกว่าตรง เรนเดอร์ แปลงไฟล์ โปรแกรมที่ใช้ 4 หัว
        ส่วนอื่นๆคงไม่เร็วไปกว่า ถ้าเล่นเกม เทียบการ์ดจอเดียวกันก็แรงพอๆกันครับ

Comment

• ตรงข้อ 4 Association Video ให้กด Modify หรอครับ

Comment

• Comment

• ลงเรียบร้อยละ ขอบคุณท่านวีเฟรนมากครับ

ความแตกต่าง

ว่าแต่ทำไมมันเลือกเปิดได้แค่ซับเดียว -*-
              Last edited by SAKURABB; 9 Apr 2011, 22:47:33.

Comment

• X42DY ที่ JIB มีครับ ซื้อเมื่ออาทิตย์ที่แล้วคับ 16,700 รวมvat

Comment

• ฮาดี

64IEzk8uwSs
                  Last edited by fifa12345; 9 Apr 2011, 23:32:25.

Comment

• Originally posted by akalove View Post
                    X42DY ที่ JIB มีครับ ซื้อเมื่ออาทิตย์ที่แล้วคับ 16,700 รวมvat
                    BANANA IT ราคา 15,900 บาท รวม VAT แล้ว

ซื้อเงินสดลดเหลือ 15,600 บาท

เพิ่มแรม 2GB 800 บาท ( ถ้าจะไม่เพิ่มก็แล้วแต่ )

คุ้มจริงๆ

Comment

• Comment

• ผมรบกวนพี่ๆ หน่อยนะครับ ตอนนี้ ผมซื้อรุ่น Asus A42jp มา ลง win 7 enterprise 64bit

มีปัญหามากครับ คือ เล่นเกม โชกุน 2 ไม่ได้ และดอทเอ ก็ไม่ได้ แต่เล่นได้ บางเกม ลงไดร์เวอร์จาดที่นี่ไปหมดแล้ว ยิ่งเกมโชกุนนี่เข้าเกมแล้วค้าง ต้องรีเครื่องเลยครับ

ส่วนดอทเอเข้าเกม แล้ว ก็เด้งออกมา

Comment

• Originally posted by sookyen View Post
                          ผมรบกวนพี่ๆ หน่อยนะครับ ตอนนี้ ผมซื้อรุ่น Asus A42jp มา ลง win 7 enterprise 64bit

มีปัญหามากครับ คือ เล่นเกม โชกุน 2 ไม่ได้ และดอทเอ ก็ไม่ได้ แต่เล่นได้ บางเกม ลงไดร์เวอร์จาดที่นี่ไปหมดแล้ว ยิ่งเกมโชกุนนี่เข้าเกมแล้วค้าง ต้องรีเครื่องเลยครับ

ส่วนดอทเอเข้าเกม แล้ว ก็เด้งออกมา
                          ร้านลงแบบโกรส ให้หรือป่าวครับ all ซิปเซต ผมว่าลงใหม่แบบเดิมๆ ลงดูครับส่วนใหญ่ที่มีปัญหาซื้อจากร้านแล้วลงแบบโกรสให้นี้แหล่ะ

Comment

• ลงวินโดวส์ใหม่ตามนั้น 7 Ultimate SP1

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                              ลงวินโดวส์ใหม่ตามนั้น 7 Ultimate SP1
                              เป็น 32 bit ก่อนดีไหมครับ

Comment

• ไม่ดี
                                ลง 64 ไปเลย เลือกตัวดีๆทีเดียวจบ (7 Ultaimate SP1 x64)

Comment

Working...
                                X