Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    #nattapong29

สายที่ผมมีก็เท่าๆกันอ่ะ สายยาวๆรู้สึกจะแถมมากับ MSI ยาวที่สุดล่ะ 14 เซ็นต์ได้

#kissa

ต้องลองใช้ HD Tune เทสสปีดดู คาดว่าเป็นที่ HDD แหล่ะ

# SAKURABB

ลอง PotPlayer ดู http://www.videohelp.com/download/Po...r1.5.27313.EXE
    วิธีการยัด Filter คล้ายคลึงกัน แต่เราจะใช้ Cyberlink เฉพาะ MPEG XVID DIVX และที่เหลือจะใช้ MPCVideoDec.ax ก็ได้

เส้นที่ผมใส่อยู่เป็นแบบยาวครับ เส้นสั้นก็จะเท่ากับที่แถมมากับการด์จออะครับ
    ถ้าไม่มีสงสัยต้องลงทุนซื้อเมนบอดร์ใหม่เพื่อเอาสายครอสมันเห็นในตลาดเว้บเราขายอยู่ 2500 ครับ
    เดี๋ยวลองเล้นเดียวดูก่อนครับ
    เสียบช่องไกล้ก้ได้นะครับแต่ความเร็วมันจะตกมา ที่8x ถ้าสีฟ้ามันจะ 16x ครับ

Comment

• เดี๋ยวลองดูแล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับท่านประธาน
      ฝากหน่อยนะครับ
      http://www.facebook.com/fightforpentor ช่วยกัน "บอกต่อ" แล้ว "เป็นต่อ" จะได้ "ไปต่อ"

Comment

• เอ่อขอโทษนะครับเค้าทำ Speedtest Hdd กันยังไงครับ คือเอ่อแท็ปไหนเหรอครับใน HD Tune
        Benchmark ไหม๊

Comment

• Originally posted by nattapong29 View Post
          เส้นที่ผมใส่อยู่เป็นแบบยาวครับ เส้นสั้นก็จะเท่ากับที่แถมมากับการด์จออะครับ
          ถ้าไม่มีสงสัยต้องลงทุนซื้อเมนบอดร์ใหม่เพื่อเอาสายครอสมันเห็นในตลาดเว้บเราขายอยู่ 2500 ครับ
          เดี๋ยวลองเล้นเดียวดูก่อนครับ
          เสียบช่องไกล้ก้ได้นะครับแต่ความเร็วมันจะตกมา ที่8x ถ้าสีฟ้ามันจะ 16x ครับ
          ผมลืมอ่านไปครับ เข้าใจว่าอยากได้เส้นยาวอย่างเดียว

เสียบเส้นเดียวพอครับ อีกช่องเค้าเอาไว้เผื่อ 3 Way หรือ 3 ใบ ต่อลงไปอีกใบ

Originally posted by kissa View Post
          เอ่อขอโทษนะครับเค้าทำ Speedtest Hdd กันยังไงครับ คือเอ่อแท็ปไหนเหรอครับใน HD Tune
          Benchmark ไหม๊
          ตรง Benchmark กด Start ถ้ามันสปีดต่ำมากเช่น ต่ำกว่า 20MB/sec หรือขึ้นลงแบบสูงสุด ต่ำสุด แสดงว่า HDD มีปัญหาแล้วครับ

Comment

• ขอบคุณครับท่านประธาน นึกว่าต้องเสียตังค์ซะแล้ว

Comment

• เป็นไงครับ ขึ้น ๆ ลง ๆ แบบนี้ ท่าทางจะแย่ ต้องปก้ไขยังไงครับ หรือว่าแก้ไม่ได้ เอ่อ แนะนำหน่อยครับ

Comment

• แก้ไม่ได้ครับ นอกจากเคลม หรือเปลี่ยน(ซื้อใหม่)

Comment

• เคลมได้ที่ศูนย์เอเซอร์ไหมครับ หรือส่งไปไหน

Comment

• ถ้ายังมีประกันเครื่องอยู่ก็เคลมได้ครับ ศูนย์ Acer
                    แต่ถ้าประกันเครื่องหมดแล้ว ก็เคลมไม่ได้ ซื้อใหม่ ราวๆ 1,500 สำหรับ 500GB

Comment

• เอาไปบอกเค้าว่าอะไรครับที่ศูนย์ คือ เป็นอะไรมาอ่าครับ
                      แล้วถ้าซื้อใหม่ตัวที่เป็น 7200 Rpm มีถูก ๆ ตัวไหนบ้างครับ แต่ก็ไม่อยากซื้ออยู่ดีแหละ แฮ ๆ ๆ ๆ

ถามอีกนิ๊ดดดดดดด นะครับ
                      ว่าอาการนี้มันเกินจากอะไรครับ
                      Last edited by kissa; 11 Apr 2011, 00:10:17.

Comment

• สมัครเข้า Club ด้วยครับ พึ่งถอย ASUS X42DY-VX039D มาครับผม

Comment

• Originally posted by kissa View Post
                          เอาไปบอกเค้าว่าอะไรครับที่ศูนย์ คือ เป็นอะไรมาอ่าครับ
                          แล้วถ้าซื้อใหม่ตัวที่เป็น 7200 Rpm มีถูก ๆ ตัวไหนบ้างครับ แต่ก็ไม่อยากซื้ออยู่ดีแหละ แฮ ๆ ๆ ๆ

ถามอีกนิ๊ดดดดดดด นะครับ
                          ว่าอาการนี้มันเกินจากอะไรครับ
                          บอกไปตามตรงเลยครับ ว่า HDD อืดมาก

Originally posted by sneakama View Post
                          สมัครเข้า Club ด้วยครับ พึ่งถอย ASUS X42DY-VX039D มาครับผม
                          ยินดีต้อนรับครับ

Comment

• โห๊ะ ๆ ๆ ๆ นึกว่าจะมาตอบเช้า เดี๋ยวผมเอาเข้าศุนย์เลยพรุ่งนี้ จะบอกว่า "ฮาร์ดดิสด์ช้ามากเหมือนจะเสื่อมพี่ที่ใช้รุ่นเดียวกันบอกให้เอามาเคลมดู"

Comment

• แวะมาทักทายจร้า ไปโดน lenovo g475 มาอีกแล้วล่ะจร้า

Comment

• Originally posted by kissa View Post
                                โห๊ะ ๆ ๆ ๆ นึกว่าจะมาตอบเช้า เดี๋ยวผมเอาเข้าศุนย์เลยพรุ่งนี้ จะบอกว่า "ฮาร์ดดิสด์ช้ามากเหมือนจะเสื่อมพี่ที่ใช้รุ่นเดียวกันบอกให้เอามาเคลมดู"
                                1700 .-

320G 7200rpm ร้าน JIB บางสาขา

มีคำถามมาถามครับ
                                1. ซื้อคีบอร์ด มาจากร้าน Banana IT ตัวโชว์มันเป็นปลั๊ก USB เราซื้อเราก็หยิบเลย เอามาไม่ดู เปิดกล่องแล้วมันเป็นปลั๊ก PS2 จะตัดสายต่อเป็นหัวUSB เลยได้ไหมครับ

2. ซื้อ จอ LED FULL HD มา 1920x1080 ครับ ใช้โน๊ตบุค 4551G มาต่อ ช่อง d sub
                                แล้วปรากฏว่า ผมใช้เล่นเกมส์ปรับภาพ แบบ HD แสดงที่จอ LED อย่างเดียว มันไม่กระตุกเลยอะครับ
                                แต่บางเกมเล่นใน โน็ตบุค ปรับภาพ 1366x768 ยังมีกระตุกให้เห็น
                                อยากรู้ว่า ทำไมมันถึงไม่กระตุกครับ กำลังลงขายโน็ตบุค อยุ่ ถ้ามันใช้ได้ดีคิดว่าจะไม่ขายแล้ว

3. ใช้ช่อง HDMI ดีกว่าช่อง D Sub มากไหมครับ แบบว่าไม่แยากไปซื้อสายHDMI มันแพง
                                ในเมื่อ ความล่ะเอียดที่เราปรับมันเท่ากัน

4. จะเปลี่ยน HDD ในดน็ตบุคนี้ เป็น SSD มีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ ขอสัก 70-80GB ก็พอครับ
                                ไปเปลี่ยนเป็น 7200rpmแล้ว คะแนน win7 เรท ยังไม่เพิ่มจากเดิมเลย ขอทราบราคาด้วย แพงมากไหม
                                Last edited by thapakornx; 11 Apr 2011, 12:19:34.

Comment

Working...
                                X