Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แปปๆ จะสงกรานต์แย้วววว นอนตายอยู่อำนาจเจริญ ไม่ได้ไปแอ่วเหนือเล้ยยยยย >___<"

ดันๆๆ ฮึบบบบ

Comment

• 7200 รุ่นเก่าผมไม่แนะนำนะครับ ช้ากว่า 5400 รุ่นใหม่ๆบางตัวอีก

WD ไม่ค่อยอยากแนะนำเท่าไหร่ เพราะมันร้อน และเอ๋อบ่อย ตัวเก่าที่ kissa เสียไปก็ WD

Originally posted by thapakornx View Post
      1700 .-

320G 7200rpm ร้าน JIB บางสาขา

มีคำถามมาถามครับ
      1. ซื้อคีบอร์ด มาจากร้าน Banana IT ตัวโชว์มันเป็นปลั๊ก USB เราซื้อเราก็หยิบเลย เอามาไม่ดู เปิดกล่องแล้วมันเป็นปลั๊ก PS2 จะตัดสายต่อเป็นหัวUSB เลยได้ไหมครับ

2. ซื้อ จอ LED FULL HD มา 1920x1080 ครับ ใช้โน๊ตบุค 4551G มาต่อ ช่อง d sub
      แล้วปรากฏว่า ผมใช้เล่นเกมส์ปรับภาพ แบบ HD แสดงที่จอ LED อย่างเดียว มันไม่กระตุกเลยอะครับ
      แต่บางเกมเล่นใน โน็ตบุค ปรับภาพ 1366x768 ยังมีกระตุกให้เห็น
      อยากรู้ว่า ทำไมมันถึงไม่กระตุกครับ กำลังลงขายโน็ตบุค อยุ่ ถ้ามันใช้ได้ดีคิดว่าจะไม่ขายแล้ว

3. ใช้ช่อง HDMI ดีกว่าช่อง D Sub มากไหมครับ แบบว่าไม่แยากไปซื้อสายHDMI มันแพง
      ในเมื่อ ความล่ะเอียดที่เราปรับมันเท่ากัน

4. จะเปลี่ยน HDD ในดน็ตบุคนี้ เป็น SSD มีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ ขอสัก 70-80GB ก็พอครับ
      ไปเปลี่ยนเป็น 7200rpmแล้ว คะแนน win7 เรท ยังไม่เพิ่มจากเดิมเลย ขอทราบราคาด้วย แพงมากไหม
      1. ปกติจะมีหัวแปลง PS2 to USB

2. อันนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน และไม่น่าเป็นไปได้

3. ดีกว่าพอสมควรครับ สำหรับผมและคนสายตาดีทั่วไปแยกออกแน่นอน

Comment

• ผมชอบ HDD Hitachi แต่ตอนนี้โดน WD ซื้อไปแล้ว T^T
        มันทนจริงๆนะ Hitachi เนี่ย

Comment

• ไปศุนย์มาแล้วครับ เค้าบอกว่าเคลมได้แต่ข้อมูลจะหายหมด สงสัยจะเปลี่ยนให้แหละ
          ผมเลยขอเอามาเก็บข้อมูลก่อน บอกว่าจะมาใหม่ตอนเย็น ๆ แต่คงไม่ทันหรอกปิดหกโมง
          คือผมว่าคงต้องโกสต์เอาอ่าครับ เพราะข้อมูลผมเยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
          ยังไงมีใครพอจะสอนได้บ้างไหมครับ คือตั้งแต่ลิงค์โหลดและสิ่งที่ต้องเตรียมอ่าครับ
          แล้วไฟล์ที่ได้จากการโกสต์มันจะใหญ่มากป่ะครับไม่ค่อยมีที่เก็บ

Comment

• ประธานผมสังเกตุ มัน load 100 % ตอน ดู youtube แล้ว ออก

บางที ดู MPC แล้วออก ก็เป็น มันทำงาน 100 % ตลอดไม่เป็นไร แต่มัน Load 100 % เลย เวลาพับ จอ จะนานมาก จอจะมืดสักพัก

ไม่รู้เป็นเพาะอะไรแน่

Comment

• ลื่นดีหุหุ

Comment

• ท่านประธานครับการ์ดจอผมพังยังครับดูวีดีโอแล้วเป็นแบบรูปเลยครับ ออนบอร์ดครับ แต่พอใช้การ์ดจอแยกแล้วไม่เป็นไรครับ อยากถามต่อสักนิดครับว่าซื้อมาตอน 26กุมภาพันธ์ 2554 จะต่อประกันได้มั้ยครับ
                Last edited by PayuEm; 11 Apr 2011, 20:49:06.

Comment

• ออนบอร์ดของอะไรล่ะครับ

Comment

• ของ intel(R)HD ครับ ขอโทษครับบอกไม่หมดของโน้ตบุค acer ครับ hybrid
                    Last edited by PayuEm; 11 Apr 2011, 20:53:27.

Comment

• กะแล้วว่าต้องเป็นออนบอร์ดอินเทล
                      เพราะการตั้งค่าที่สามารถเล่นใน ATI ได้ ถ้าไปเล่นในอินเทล บางครั้งมันจะเล่นไม่ได้ เพราะมันไม่สนับสนุนการถอดรหัสไฟล์บางประเภท

Comment

• มันไม่เสียใช่มั้ยครับท่านประธานไม่อยากยกไปศูนย์ครับ

Comment

• ไม่เสียครับ

Comment

• ขอบคุณมากครับ

Comment

• ง่า ไม่มีที่เก็บไฟล์โกสต์

Comment

• จัด HDD Ext.เลยท่าน

Comment

Working...
                                X