Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยคะ

1. จะลง2OS แบบมีให้เลือกว่าจะเข้าOSตัวไหนต้องใช้โปรแกรมอะไรคะ อยากได้รายละเอียดวิธีใช้โปรแกรมนั้นด้วยค่ะ อยากเล่นซิมส์1มาก ลงบนวิน7แล้วมันเหมือนไม่เสถียร หลุด เกมส์เอ๋อ ฯลฯ

2. แล้วก็hddที่บ้านเพื่อนรู้สึกจะแบ่งpartitionพลาด primary=7mb extend=ที่เหลือ เสร็จแล้วก็เอาextendมาแบ่งลงวินอีกที อยากจะเอาที่เหลือ7mbมารวมทำไงดีคะ เพิ่งไปดูมาเมื่อวานแพรทำไม่ได้ จะลบแบ่งใหม่หมดก็ไม่มีex hddมาเก็บข้อมูล

3. แผ่นลงวิน ตอนใส่แผ่นเช็คในหน้าวินโดวส์ก็ขึ้นปกติ แต่ตอนrestartใส่แผ่นเข้าไปจะลงใหม่แล้วมันไม่ยอมบูทจากแผ่น แต่พอใส่แผ่นวินตัวอื่นก็บูทได้ แผ่นเสียรึเปล่าคะ

4. จะต่อประกันโน้ตบุ๊คasusดีมั้ยคะ เครื่องหมื่นสี่ ค่าต่อประกัน2พัน2 ได้ปีเดียวด้วย asusจะมีนโยบายให้ต่อ2ปีบ้างมั้ยคะ แพงหน่อยก็ยอม อยากได้2ปี
    Last edited by OoPeaRoO; 13 Apr 2011, 01:52:26.

Comment

• Originally posted by PayuEm View Post
      ท่านประธานครับผมกดโหลด ผมลง idm แล้วแต่ทำไมมันไม่ขึ้น idm ใหโหลดครับท่าน
      ลองไปตั้งค่าตัวเลือกใน IDM ก่อนครับ ดูว่ามีติ๊ก IE อยู่ไหม

Originally posted by OoPeaRoO View Post
      ถามหน่อยคะ

1. จะลง2OS แบบมีให้เลือกว่าจะเข้าOSตัวไหนต้องใช้โปรแกรมอะไรคะ อยากเล่นซิมส์1มาก ลงบนวิน7แล้วมันเหมือนไม่เสถียร หลุด เกมส์เอ๋อ ฯลฯ

2. แล้วก็hddที่บ้านเพื่อนรู้สึกจะแบ่งpartitionพลาด primary=7mb extend=ที่เหลือ เสร็จแล้วก็เอาextendมาแบ่งลงวินอีกที อยากจะเอาที่เหลือ7mbมารวมทำไงดีคะ เพิ่งไปดูมาเมื่อวานแพรทำไม่ได้ จะลบแบ่งใหม่หมดก็ไม่มีex hddมาเก็บข้อมูล

3. แผ่นลงวิน ตอนใส่แผ่นเช็คในหน้าวินโดวส์ก็ขึ้นปกติ แต่ตอนrestartใส่แผ่นเข้าไปจะลงใหม่แล้วมันไม่ยอมบูทจากแผ่น แต่พอใส่แผ่นวินตัวอื่นก็บูทได้ แผ่นเสียรึเปล่าคะ

4. จะต่อประกันโน้ตบุ๊คasusดีมั้ยคะ เครื่องหมื่นสี่ ค่าต่อประกัน2พัน2 ได้ปีเดียวด้วย asusจะมีนโยบายให้ต่อ2ปีบ้างมั้ยคะ แพงหน่อยก็ยอม อยากได้2ปี
      1. ต้องแบ่งพาร์ติชั่นตั้งแต่ 2 ขึ้นไป ลง XP ก่อน พาร์ติชั่นไหนก็ได้ เสร็จแล้วก็ลง 7 อีกพาร์ติชั่น
      แต่ถ้าลง 7 ไปก่อนแล้ว ลง XP ที่หลัง จะทำให้ ไม่เห็นบู๊ตของ 7 อันนี้ต้องใช้โปรแกรมช่วย เช่น 7 Manager จะมีให้แอด
      ถ้ายังไม่ได้ ให้ใส่แผ่นติดตั้ง 7 แล้วใช้ Repair Startup

2. เลือก Extend Volume ที่ไดร์ฟอื่นๆ ไม่ได้เหรอครับ

3. แสดงว่าแผ่นนั้นไม่ได้ทำแบบ Boot ได้มากครับ อาจจะยัดวินโดวส์มาเฉยๆ

4. ดีครับ 2 พัน ก็พอๆกับ Acer ปีเดียว

Comment

• 1. ถ้าทำอย่างนั้นตอนเปิดเครื่องก็จะมีให้เลือกเลยใช่มั้ยคะว่าจะเข้าOSตัวไหน แล้วถ้าไม่ทำอะไรเลย เวลาเปิดเครื่องจะมีให้เราเลือกเข้าOSมั้ยคะ ที่หน้าจอจะขึ้นพื้นหลังสีดำตัวอักษรเยอะๆ แล้วเราก็เลื่อนขึ้นลงว่าจะเข้าOSตัวไหน
        2. ขยายไม่ได้ค่ะ จะขยายมันก็ขึ้นว่าไม่มีfree spaceแล้ว เหมือนกับมันแยกกันไปแล้วน่ะค่ะ

Comment

• ท่านประธาน opera ตัวหนังสือ ในเว็บมันเล็กๆอ่ะ ปรับได้มะ

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
            ท่านประธาน opera ตัวหนังสือ ในเว็บมันเล็กๆอ่ะ ปรับได้มะ
            ภาษาไทยใช่ไหมครับ
            เข้า Setting >>> Preferences >>> Advance >>> Font >>> เลือก Font Family serif กับ Font family san serif ให้เป็น Tahoma ครับ

Comment

• ใช่ idm โหลดจาก ยูทูบกดโหลดแล้วเป็นแบบนี้ทำไงครับ

Comment

• สวัสดีปีใหม่ไทยคับ
                ชาวคลับทุกคน

Comment

• IE10 Platform Preview 1

http://download.microsoft.com/downlo.../iepreview.msi

Comment

• Originally posted by hesbond13 View Post
                    ภาษาไทยใช่ไหมครับ
                    เข้า Setting >>> Preferences >>> Advance >>> Font >>> เลือก Font Family serif กับ Font family san serif ให้เป็น Tahoma ครับ
                    ไม่ได้อะเหมือนเดิม

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                      ไม่ได้อะเหมือนเดิม
                      กด ctrl ค้างแล้วหมุน scroll ที่ mouse

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                        ยินดีต้อนรับครับ Dell ตัวไหนเนี่ย
                        XPS 16 ตามลายเซ็นจ๊ะ จะขายก็ขายไม่ออกอดีตเคยแรง อิอิ

Comment

• มาเล่น RA2 ผ่าน Tunngle กัน

หา Red Alert 2 Yuri's Revenge 1.006 มาลง

แล้วก็ลง Tunngle

Comment

• สอบถามท่านผู้รู้หน่อยครับผมลง Windows 7 ultimate 64 bit ลงเสร็จเรียบร้อยแล้วมันก็ restart ปกติ แล้วมันก็ขึ้นข้อความว่า Setup is preparing your computer for first use แล้วมันก็ค้างหน้าจอนี้เลย ช่วยหน่อยครับ มันต้องทำยังไง ลงมาทั้งวันแล้ว T^T

Comment

• bsel ขำๆ

youtube 1080p
                              Last edited by fifa12345; 13 Apr 2011, 17:48:14.

Comment

• acer 4552g เปลี่ยนการ์ดจอได้ไหมครับพี่ๆ

Comment

Working...
                                X