Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอมันฝังบอร์ดมาเลยมั้ง รุ่นนี้ ไม่น่าจะเปลี่ยนได้นะครับ
    ส่วนซีพียูเปลี่ยนขึ้นก็คงไม่แรงขึ้นเท่าไหร่

Comment

• โน้ตบุ๊ครุ่นล่างๆเมื่อ 2 ปีที่แล้ว ยังดู Youtube 1080p สบายมาก ฮ่าๆ

Comment

• ท่านประธานพอจะแนะนำหน่อยได้ไหมครับ ว่าจะต้องปรับแต่งอะไรบ้างถึงจะเนียนๆเเบบท่านประธาน

Comment

• เอาซอร์ฟแวร์ที่ผมใช้

Driver: Catalyst 11.4 Full Pack หน้าแรก ติดตั้งแบบลงครบทุกตัว
          Browser: Firefox 4.00 Final, Internet Explorer 9.0 RTM , Chrome 10.0.648.204
          Plug-in: Adobe Flash Player 10.3.180.65 Beta 2 ลงของ IE และ Non-IE
          Codec: K-Lite Mega Codec Pack 7.1.0
          Codec: FFDShow v1.1.3821

Comment

• รบกวนถามหน่อยนะครับ
            เจ้ารุ่น ASUS X42DY-VX039D
            http://www.*****************/web/not...ex.php?nb=3648
            พอจะทำงานหลายๆอย่าง word + photo shop + เปิดหลายๆ folder พอไหวมั้ยครับ
            จะเอามาไว้ใช้ทำงานmicrosoft word 2007 แล้วใช้โปรแกรมอื่นๆไปด้วย งานเอกสารบางครั้งใส่รูปเยอะมากๆ แล้วก็ไฟล์มีขนาดใหญ่ พร้อมกับทำphoto shopคู่ไปด้วย
            เวลาว่างก็ ไว้ดูหนัง เล่นYoutobe บ้าง พอจะไหวมั้ยครับ ไม่อยากเสียงบเยอะแต่ก็มองอีกรุ่นไว้ หากไม่ไหวจริงๆ
            เจ้าตัวนี้ Gigabyte Q2432A เจ้าตัวนี้คงพอใช้ได้มั้ยครับ
            http://www.*****************/web/not...e-Q2432A-.html
            รบกวนด้วยครับ

Comment

• 4 หัวแท้ สบายอยู่แล้วครับ
              ถ้าไม่ได้เน้นเกมมาก ตัวนี้คุ้มครับ เพิ่มแรมเป็น 4GB (หรือ เปลี่ยนไปเลย 4GB 2 แถว = 8GB ไม่แพงครับ ราวๆ 2,500)

Comment

• ใจจริงๆ อยากได้AMD 4หัวเหมือนกันครับ แต่ติด ตรงการ์ดจอ อยากได้AMD Radeon HD 6730M (1GB GDDR5)
                มีรุ่นไหน จะทำออกมาบ้างเนี้ยAMD 4หัว+AMD Radeon HD 6730M (1GB GDDR5) มีออกมาไม่ต้องคิดมาก จัดไปเลย

Comment

• ตัวที่เป็น X4 N970 + HD 6650M ยังไม่มีเข้ามาขายเลยครับ

Comment

• งี้ก็ต้องใช้PC ไปก่อน แล้วก็ยืมเครื่องแฟน ^^ ไปก่อน ซื้อแล้วอยากได้ที่ถูกใจ ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ
                    ไม่ทราบว่า ตัวที่เป็น X4 N970 + HD 6650M เป็นรุ่นไหน ของยี่ห้ออะไรครับ

Comment

• Acer 5552G ครับ
                      ถ้ารอก็รอ Llano เลยครับ กรกฎาคม การ์ดจอแค่ออนบอร์ดก็ 6620M ล่ะ
                      แต่ถ้ารอไม่ไหว พวก Sandy + 6700 Series ก็ OK

Comment

• เพิ่งไปดู Lenovo G475-E350 ATI HD6310M ที่ Big It มา ราคา 12800 บาท ตอนแรกว่าจะซื้อสักตัว แต่เห็นคีย์บอร์ดแล้วก็เปลี่ยนใจ ไม่สวยเลยอ่ะ - -!~

Comment

• ^
                          จอใหญ่ไปอ่ะครับ
                          Fusion นี้เหมาะกับพวก 10-12 นิ้ว มากกว่า
                          อย่าง Asus 1215B, MSI U270, Sony YB

ถ้าเล่น 14 นิ้ว ไปหาพวก N830 ดีกว่า

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                            Acer 5552G ครับ
                            ถ้ารอก็รอ Llano เลยครับ กรกฎาคม การ์ดจอแค่ออนบอร์ดก็ 6620M ล่ะ
                            แต่ถ้ารอไม่ไหว พวก Sandy + 6700 Series ก็ OK
                            รอได้อยู่แล้วครับ อยากได้พวก6700 Series แล้วก็ GDDR5
                            แค่นี้ก็ใช้ยาวๆ 2-3 ปีก็โอเคแล้วครับไว้ทำงานทั่วไปพร้อมๆกันหลายๆอย่าง ดูหนังบ้าง เกมไม่ค่อยเล่นเท่าไหร่

Comment

• 6850 ขาย เปล่า ละ ขาย pm มาบอกนะ ประธาน รับตัวนึง ^^

- 6950 CF มันจะแรงพอๆกับ 6990 ปะ

Comment

• Fraps 3.3.0 ประธานลองโหลดไปลงทีครับ ผมลง แล้วเปิด ตัวเข้าแล้วมันไม่มา ประธานลองทีได้ไหม ตัวเป็นตัว auto crack

http://www.duckload.com/dl/pr6e2

Comment

Working...
                                X