Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• http://www.google.co.th/#hl=th&biw=1...16b93c26a879cb

Comment

• มีแบบ HD แล้วอ่า 500 MB -.-

- AMD ZONE อิอิ

8.841.0.0

Last edited by ScaryReaDy; 18 Apr 2011, 12:06:41.

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
        มีแบบ HD แล้วอ่า 500 MB -.-

- AMD ZONE อิอิ

8.841.0.0

มาดอท
        Last edited by Heer_nut; 18 Apr 2011, 12:52:14.

Comment

• ไดร์เวอร์ตัวใหม่โน้ตบุ๊ครวมเสร็จแล้ว อัพไว้หน้าแรกแล้ว

ตอนนี้กำลังอัพ 11.4 ของ XP อยู่ ลงได้แน่นอน ไม่ต้องลงแบบ manual อิอิอิ

โปรแกรมช่วยติดตั้ง ATI Catalyst 3.0.820.0
          AMD APP SDK Runtime 2.4.595.10
          ไดร์เวอร์ SMBus Controller 5.10.1000.8
          ไดร์เวอร์ AHCI RAID 3.1.1540.127
          ไดร์เวอร์ ATI Display 8.841.0.0000
          ไดร์เวอร์เสียง HDMI/DP 5.18.0.5507
          AVIVOXP 11.6.0.10405
          HydraVision 4.2.188.0
          AMD VISION Engine Control Center 2011.0405.2154.37420

Comment

• Onboard HD 4250 ก็เล่น Crysis 2 ได้ เทสจริง ยิงจริง ระเบิดจริง ไม่ได้แค่เดินเล่นๆ หุหุ

Comment

• Originally posted by fifa12345 View Post
              Onboard HD 4250 ก็เล่น Crysis 2 ได้ เทสจริง ยิงจริง ระเบิดจริง ไม่ได้แค่เดินเล่นๆ หุหุ

มันแน่นอนอยู่แล้ว

Comment

• อัพไดรเวอร์เรียบร้อยยย

Comment

• สอบถามAMD Phenom II X6 1100T ครับ
                  1.AMD Phenom II X6 1100T (แคช 6 MB L3 / 6 Core /3.30 GHz) เทียบกับ I7 ได้ซักประมาณรุ่นไหนครับ
                  ถามเพราะใจคิดจะใช้แต่ AMD อยู่แล้ว แค่อยากทราบเป็นข้อมูล
                  ผมอยากได้ AMD ตัวแรงที่สุด (ราคาที่ร้าน JIB ของ AMD ตัวนี้ ใกล้กับ i7 อยู่หลายตัว)

2.AMD Llano ที่ข่าวว่าเริ่มมีการส่งของให้ผู้ผลิตคอมพ์กันแล้ว บ้านเราเมื่อไหร่จะมาก็ไม่ทราบ)
                  จะดีกว่า AMD Phenom II X6 1100T ตัวนี้เยอะไหมครับ
                  ถ้าไม่มาก ผมจะได้ไม่รอ จะเอามาใช้งาน Graphic ครับ
                  ขอบคุณครับผม

Comment

• 1. i7 875k 970 อะไรพวกนี้ ถ้าเอามาเรนเดอร์ แปลงไฟล์ ทำงาน X6 เร็วกว่านิดๆครับ แต่ถ้าเล่นเกมปั่นเฟรมเรต เบนซ์มาร์ค i7 กินนิดๆ

2. Llano ช้ากว่าพอควรครับ เพราะ Llano มันมาแทนตลาด Mainstrem หรือระดับ ล่าง-กลาง มาพร้อมกับกราฟฟิคในตัว ที่แรงพอๆกับ 5500 / 5600 Series
                    ตัวที่มาแทนพวก X6 ตลาดบนๆคือ Zambezi (หรือ Bulldozer ที้เรียกติดๆปากกันว่า รถไถ) มีทั้งแบบ 8 คอร์ 6 คอร์ 4 คอร์
                    8 คอร์น่าจะแรงกว่าตัวเดิมมาก และก็แพงกว่ามากด้วยเหมือนกัน

Comment

• อยากจะถามหลักการทำงานของCPU Llano ว่าเจ้าGPUการ์ดจอที่มันรวมกับCPU มันจะดึงRam จากตัวเครื่องหรือเปล่า
                      หรือว่ามีแรมแยก พอจะมีเว็บที่อธิบายหลักการทำงานมั้ยครับ ขอบคุณครับ

Comment

• HDD Western Green 1TB ตัวนี้ มันยังปกติอยู่รึเปล่าคับ ใช้ๆไปรู้สึกมันช้าลง

Comment

• ไปเจออันนี้มา
                          http://learners.in.th/blog/tteenzaa/406073

Comment

• Originally posted by inqbusyz View Post
                            อยากจะถามหลักการทำงานของCPU Llano ว่าเจ้าGPUการ์ดจอที่มันรวมกับCPU มันจะดึงRam จากตัวเครื่องหรือเปล่า
                            หรือว่ามีแรมแยก พอจะมีเว็บที่อธิบายหลักการทำงานมั้ยครับ ขอบคุณครับ
                            มันคือการย้าย GPU ที่อยู่บนบอร์ดหรือการ์ดจอแยก ไปรวมอยู่ร่วมกับ CPU
                            ส่วนแรมคงไม่มีในตัวแน่นอน เพราะพื้นที่เล็กขนาดนั้น แชร์เอา

Originally posted by FreeDomOC View Post
                            HDD Western Green 1TB ตัวนี้ มันยังปกติอยู่รึเปล่าคับ ใช้ๆไปรู้สึกมันช้าลง

ลองดีแฟรกดูบ้างครับ

รุ่นนี้ช้าจริงวุ้ย ของผม WD10EADS เหมือนกัน แต่รหัสท้ายไม่เหมือนกัน Transfer เกือบ 100MB/sec เป็นตัวหลักลงวินโดวส์ไม่รู้สึกอืดเลย

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                              ลองดีแฟรกดูบ้างครับ

รุ่นนี้ช้าจริงวุ้ย ของผม WD10EADS เหมือนกัน แต่รหัสท้ายไม่เหมือนกัน Transfer เกือบ 100MB/sec เป็นตัวหลักลงวินโดวส์ไม่รู้สึกอืดเลย
                              ลองดีแฟรกแล้วอะครับแต่งงๆอยู่ ตอนใช้ xp ดีแฟรก 40GB 3-4 ชม แต่ทำไมใช้ win7 1TB ดีแฟรกแค่ 2 นาที มีโปรแกรม ดีแฟรกมั่งป่าวอะคับ

Comment

• Defraggler http://www.filehippo.com/download_defraggler/

Comment

Working...
                                X