Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD Turion X2 2.4 GHz ( ไม่ระบุรุ่น ) + ATI mobility Radeon HD 4200 CRYSIS 2 ลื่นๆ

Comment

• เพิ่งสังเกตว่า ไดรเวอร์ตัวใหม่ เห็น 5470 เป็น Series 5000 เลยแฮะ

Comment

• Originally posted by pop_kuuga View Post
        เพิ่งสังเกตว่า ไดรเวอร์ตัวใหม่ เห็น 5470 เป็น Series 5000 เลยแฮะ

ท่านประธานโมชื่อผิดอ๊ะป่าว อิอิ

Comment

• โหลดใหม่ครับ เพราะตอนแรก ( Mobilie 11-4 v3) ไม่ได้ใส่ชื่อไป แต่ถ้าโหลดหลัง ทุ่มนึงเมื่อวาน จะแก้แล้ว (Mobile 11-4 v4)

Last edited by V-FrIeNd; 19 Apr 2011, 11:05:32.

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            1. i7 875k 970 อะไรพวกนี้ ถ้าเอามาเรนเดอร์ แปลงไฟล์ ทำงาน X6 เร็วกว่านิดๆครับ แต่ถ้าเล่นเกมปั่นเฟรมเรต เบนซ์มาร์ค i7 กินนิดๆ

2. Llano ช้ากว่าพอควรครับ เพราะ Llano มันมาแทนตลาด Mainstrem หรือระดับ ล่าง-กลาง มาพร้อมกับกราฟฟิคในตัว ที่แรงพอๆกับ 5500 / 5600 Series
            ตัวที่มาแทนพวก X6 ตลาดบนๆคือ Zambezi (หรือ Bulldozer ที้เรียกติดๆปากกันว่า รถไถ) มีทั้งแบบ 8 คอร์ 6 คอร์ 4 คอร์
            8 คอร์น่าจะแรงกว่าตัวเดิมมาก และก็แพงกว่ามากด้วยเหมือนกัน
            โอ้...คำตอบมาอย่างรวดเร็วจนผมไม่ทันตั้งตัว
            พวกชิพรุ่นต่างๆนี่ มันช่างมีมากมายจนตามข่าวไม่ไหว
            ขอบคุณครับ คำตอบท่านช่วยได้มากจริงๆ

ยินดีล่วงหน้ากับแมนซิตี้ ปีนี้แชมป์FA แน่
            (แต่อาจชนะช่วงต่ิอเวลา ตามกลไกของธุรกิจกีฬา)

Comment

• หุหุ แชมป์อยู่แล้ว

Comment

• งานเยอะเซ็ง

Comment

• พวก timeline-X นี่มันใช้ official Driver จาก AMD ได้ป่าวครับพี่น้อง ใช้แล้วสลับการ์ดจอได้ป่าว ครับ

Comment

• ตามที่ผมอ่านเค้าบอกไม่แนะนำให้ใช้กับ Hybrid อ่ะครับ
                    ถ้าจากเว็บ Acer รู้สึกว่าจะเป็นเวอร์ชั่น 11.2 (แต่ตัวไดร์เวอร์ก็อัพเกรดจากเว็บ AMD ทับลงไปได้)
                    http://www.4shared.com/file/7O9ej8l6...ER_Hybrid.html
                    สลับได้ครับ

Comment

• อืม... เดี๋ยวเครื่องมาถึง ต้องลองซักหน่อย สงสัยต้องโม Driver เองซะแล้ว

Comment

• มีใครเคยเจอปัญหาต่อ HDMI ดูหนังออกจอแล้วภาพกระตุกเป็นระยะๆมั๊ยครับ

ผมต่อ z465 ออกจอ Panasonic ตอนดูหนังอยู่ภาพมันจะกระตุกจึ๊กนึงเป็นระยะๆอ่ะครับ ลองดูบนคอมก็ไม่กระตุกนะ

ลองเซิร์ชกูเกิ้ลดูก็เห็นมีคนเป็นแบบนี้เหมือนกันแต่ไม่เจอวิธีแก้เลย

Comment

• ปิดจอโน้ตบุ๊คไปหรือยังครับ อาการแบบนี้น่าจะเกิดจาก CCC มันกิน Process ไป เป็นช่วงๆ
                          ให้ต่อออกจอใหญ่อย่างเดียว เปิด Task Manager แล้ว end process CCC.exe แล้วคลิกขวาเปิดใหม่ครับ
                          แต่ส่วนมากคนที่ต่อออกจอใหญ่ ใช้จอใหญ่เป็นหลัก จะไม่เกิดปัญหานี้

ปล.แต่เมื่อวานผมเอา 4535G ต่อออก LED TV ใช้ MPC-HC แบบเดียวกับในหน้าแรกกระทู้นี้ ดูคลิป Full HD เกาหลี กับซีรี่ย์ URAKARA ลื่นดีครับ ไม่มีกระตุก

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                            ปิดจอโน้ตบุ๊คไปหรือยังครับ อาการแบบนี้น่าจะเกิดจาก CCC มันกิน Process ไป เป็นช่วงๆ
                            ให้ต่อออกจอใหญ่อย่างเดียว เปิด Task Manager แล้ว end process CCC.exe แล้วคลิกขวาเปิดใหม่ครับ
                            แต่ส่วนมากคนที่ต่อออกจอใหญ่ ใช้จอใหญ่เป็นหลัก จะไม่เกิดปัญหานี้

ปล.แต่เมื่อวานผมเอา 4535G ต่อออก LED TV ใช้ MPC-HC แบบเดียวกับในหน้าแรกกระทู้นี้ ดูคลิป Full HD เกาหลี กับซีรี่ย์ URAKARA ลื่นดีครับ ไม่มีกระตุก
                            ปกติผมก็ปิดจอตลอดนะครับ กด fn+F2 ดับจอ ไม่รู้ความหมายเดียวกันรึเปล่า

เดี๋ยวลองเรื่อง CCC แล้วจะมารายงานผลครับ

Comment

• วันนี้เน็ตเเรงขอดูดหน่อยละกัน

[IMG]http://www.****************/board/attachments/month_1104/20110419_5e04d76e24d89b484b6diN4qWwOHY4q7.png[/IMG]

http://www.****************/board/at...4qWwOHY4q7.png

Comment

• เปิด CCC นะครับ ไปที่ Desktop Management
                                แล้วให้คลิกขวา ปิดจอโน้ตบุ๊คไป
                                แล้วสังเกตดูว่า CCC มันกิน process เยอะรึเปล่า
                                บางทีตอนต่อออกจอใหญ่ใหม่ๆมันจะเกิดอาการแลคๆ
                                ต้องรอสักพัก หรือ end process CCC ทิ้งเอง
                                มันจะเป็นครั้งเดียวครับ เหมือน CCC มันโหลดหรือตั้งค่าใหม่
                                ครั้งต่อๆไป รีเครื่อง หรือเปิดใหม่ ต่อออกจอใหญ่อยู่ก็ไม่เป็นแล้ว (ถ้ามันจำค่าแล้ว)

Comment

Working...
                                X