Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามท่าน V เรื่องปรับ CCC หน่อยครับ
    จะปรับไงให้เข้ากับ LED TV ดี

แล้วการปรับพวกนี้ใช้ทำอะไรครับ
    - เปิดการทำงานการจัดอัตราส่วนของ GPU
    - LCD Overdrive

ของผมมันเกิดภาพเลื่อนตำแหน่งบน LED ด้วยอะครับ จะเกิดการเลื่อนลงมา 1cm ทั้งภาพเลย
    อย่างเวลาผมพิมพ์อยู่มันก็จะเป็นครับ เกิดขึ้นแค่เสี่ยววินาที แต่ว่ามันเป็นตลอดเวลาพิมพ์เลย แล้วก็ถ้าเกิดเปิด/ปิดหน้าต่างไวๆมันก็จะเป็นครับ เป็นเพราะอะไรหว่า
    ผมเปิดแบบ duplicate กับ LCD monitor อยู่ แต่ถ้าเกิดเปิดแบบ LED TV only จะไม่เป็นครับ

Comment

• My Digital Falt-Panels > Scaling Options > ปรับ Overscan ไปทางขวาครับ เพื่อให้ภาพไม่มีขอบ

ส่วนหน้า Enable GPU scaling ก็น่าติ๊กเอาไว้ แล้วเลือก Scale image to full panel size มันเป็นการขยายภาพให้เต็มจอ แม้ไม่ได้ปรับตาม native resolution หรืออัตราส่วน 16:9 ครับ
      Last edited by V-FrIeNd; 21 Apr 2011, 20:36:48.

Comment

• สมัครเข้าคลับด้วยคนครับ แอบดูมานานแล้วพึ่งจะมีโอกาศก็วันนี้แหละครับ msi u270

รุ่นนี้ใช้ไดร์เวอร์ทัชแพทตัวไหนครับ อันที่แถมมามันแปลกๆยังไงไม่รู้ ไม่ค่อยอยากจะไปเท่าไร

Comment

• ขนาดดอทเอยังเซ็ง
          พอคนอื่นจะตายเราไปช่วยตลอด
          พอเราตายไม่เคยเห็นมีใครวิ่งมาช่วยแทบสักครั้ง
          แต่พอเราจะคิลได้ ดันวิ่งมาลาสแทบทุกครั้ง

มันน่าโมโหมั้ย -*-
          Last edited by V-FrIeNd; 21 Apr 2011, 21:25:42.

Comment

• Originally posted by chikuva View Post
            สมัครเข้าคลับด้วยคนครับ แอบดูมานานแล้วพึ่งจะมีโอกาศก็วันนี้แหละครับ msi u270

รุ่นนี้ใช้ไดร์เวอร์ทัชแพทตัวไหนครับ อันที่แถมมามันแปลกๆยังไงไม่รู้ ไม่ค่อยอยากจะไปเท่าไร
            MSI ตัวนี้ ซีพียูมันวิ่ง 2 กิ๊กเลยหรอครับเนี่ย
            ทัชแพดถ้าใช้ของ Synapticsก็โหลดได้ที่เว็บ Synaptics เลยครับ
            ยินดีต้อนรับเข้าคลับครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              My Digital Falt-Panels > Scaling Options > ปรับ Overscan ไปทางขวาครับ เพื่อให้ภาพไม่มีขอบ

ส่วนหน้า Enable GPU scaling ก็น่าติ๊กเอาไว้ แล้วเลือก Scale image to full panel size มันเป็นการขยายภาพให้เต็มจอ แม้ไม่ได้ปรับตาม native resolution หรืออัตราส่วน 16:9 ครับ
              overscan ผมปรับให้ภาพพอดีกับจอแล้วครับ
              ส่วนเปิด gpu scaling แล้วมันไม่มีให้เลือกตัวเลือกอะครับ (ยังเป็นสีเทา)

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                MSI ตัวนี้ ซีพียูมันวิ่ง 2 กิ๊กเลยหรอครับเนี่ย
                ทัชแพดถ้าใช้ของ Synapticsก็โหลดได้ที่เว็บ Synaptics เลยครับ
                อันนี้ผมก็งงเหมือนกัน อยู่ๆตัวคูณก็โดดไปที่10เป็น2กิ๊กเลย ยังไม่ได้เทสโปรแกรมไรเลยเพิ่งลงวินโดว์เสร็จ เป็นไปได้ไหมที่ cpu-zมันแสดงค่าผิด หรือเครื่องผมเอ๋อ รู้สึกหน่วงๆไงไม่รู้ ร้อนอีกต่างหาก full ที่70+
                ลองเล่น crysis2 เล่นได้จริงๆด้วย แต่โหลดช้าหน่อยคงเพราะ HDD ช้า เคยใช้ x6 มาจับ e-350 ก็คงเหมือนๆช้าลงธรรมดาละมั้ง
                ส่วนเรื่องไดร์เวอร์ขอไปลองก่อนนะครับ

Comment

ขนาดดอทเอยังเซ็ง
                  พอคนอื่นจะตายเราไปช่วยตลอด
                  พอเราตายไม่เคยเห็นมีใครวิ่งมาช่วยแทบสักครั้ง
                  แต่พอเราจะคิลได้ ดันวิ่งมาลาสแทบทุกครั้ง

มันน่าโมโหมั้ย -*-
                  เป็นธรรมดาครับท่านจะหนีต้องคิดเผื่อตัวเองรอดเอาไว้ เพื่อนบางทีวิ่งมาบังทางอีก 555

Comment

• 555 เล่นกับเพื่อน AP 2 ตา มันส์ ไม่มีหนี ไม่มีทิ้ง ตายด้วยกัน รอดด้วยกัน 555+

[/QUOTE]

[/QUOTE]

Comment

• เล่นกับบอท Insane 4-5 -*-

Comment

• โหด

Comment

ไม่ใช่ครับ Fusion เป็นทุกตัวครับ
                          CPU Z มันหลอน มองเห็นเป็น x10 จริงๆก็แค่ 1.6GHz นั่นแหละ

แล้วก็ synap ใช้กับ MSI U270 lot ไทย ไม่ได้ครับ

Originally posted by chikuva View Post
                          อันนี้ผมก็งงเหมือนกัน อยู่ๆตัวคูณก็โดดไปที่10เป็น2กิ๊กเลย ยังไม่ได้เทสโปรแกรมไรเลยเพิ่งลงวินโดว์เสร็จ เป็นไปได้ไหมที่ cpu-zมันแสดงค่าผิด หรือเครื่องผมเอ๋อ รู้สึกหน่วงๆไงไม่รู้ ร้อนอีกต่างหาก full ที่70+
                          ลองเล่น crysis2 เล่นได้จริงๆด้วย แต่โหลดช้าหน่อยคงเพราะ HDD ช้า เคยใช้ x6 มาจับ e-350 ก็คงเหมือนๆช้าลงธรรมดาละมั้ง
                          ส่วนเรื่องไดร์เวอร์ขอไปลองก่อนนะครับ
                          หาข้อมูลได้จากกระทู้เก่าที่ผมเคยโพสไว้ได้ จำชื่อกระทู้ไม่ได้ละ

Comment

• ท่าน V พอจะมีแนวการปรับ Pure Codec ให้เข้ากับ E-350 Win7 64bit มั้ยครับ ที่รองรับได้หมดทุก codec ให้ไปลงที่ GPU หมดเลยอะครับ
                            แล้วก็เปิดไฟล์พวก playlist จาก DVD VCD ได้ด้วย (IFO)
                            เพราะตอนนี้ผมลง PotPlayer ให้แฟนใช้อยู่ครับ เพราะมันปรับอะไรไม่เป็น เปิดไฟล์แล้วดูได้ชัวตัวนี้จัดการให้หมด เลิอกทางออกเสียงที่เหมาะสมให้เองหมด
                            แต่ Pure มันดีกว่า แต่จะลงให้มันก็กลัวเปิดมาแล้วดูไม่ได้ หรือกระตุกก็ปรับให้เหมาะกับ codec ไม่เป็นอีก

Comment

• ผมใช้อันนี้ตามหน้าแรก
                              http://www.overclockzone.com/forums/...1#post28601451

Comment

เล่นกับบอท Insane 4-5 -*-

แนะนำให้เล่น 1-5 ครับ ถ้ายันตอนมัน all 5 ไม่ให้ป้อมในสุดแตกได้ล่ะสนุกครับ kill กระจาย(ไม่aiก็เรา) แต่ถ้ายันไม่อยู่แพ้อย่างเดียว

Originally posted by sonkub View Post
                                ไม่ใช่ครับ Fusion เป็นทุกตัวครับ
                                CPU Z มันหลอน มองเห็นเป็น x10 จริงๆก็แค่ 1.6GHz นั่นแหละ

แล้วก็ synap ใช้กับ MSI U270 lot ไทย ไม่ได้ครับ

หาข้อมูลได้จากกระทู้เก่าที่ผมเคยโพสไว้ได้ จำชื่อกระทู้ไม่ได้ละ
                                กระทู้เก่าๆแวะไปอ่านมาหมดแล้วครับตั้งแต่ก่อนซื้อนู้น

edit ฝากถามอีกซักข้อ คือเราซื้อโน็ตบุคมาครั้งแรกแบบนี้จำเป็นไหมที่ต้องทำการกระตุ้นแบต ประมาณว่าใช้ให้แบตหมดแล้วชาทไป6-8ชั่วโมงครับ เท่าที่ลองสังเกตดูพอแบตเต็มแล้วมันตัดไฟออกไปเลย อีกอย่างอยากได้คำแนะนำเรื่องการถนอมแบตด้วยครับ รู้อย่างเดียวอย่าให้มันร้อนเท่านั้นเอง(อะไรทีมันร้อนมากๆก็มีผลเสียกันทั้งนั้น)
                                Last edited by chikuva; 22 Apr 2011, 07:48:23. Reason: ถามคำถามเพิ่มครับ

Comment

Working...
                                X