Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าว่ากันจริงๆ ก็ขึ้นยาก เพราะมันใกล้เลือกตั้งใหม่ ถ้าขึ้นช่วงนี้คะแนนเสียง รบ.นี้ จะเป็นอย่างไร

Comment

• ประธาน ccc ของ 10.7 ยังใช้ไม่ได้เหมือน 10.6 ใช่รึป่าวคับ ต้องอัพแต่ไดรเวอเปง 10.7 แล้วใช้ ccc ของ 10.5 อยู่รึป่าวคับ แล้ว sdk opencl ที่ลงไว้แล้วนี่ควรจะลงใหม่ต่อจากอัพไดรเวอป่าวคับ เหรอว่าใช้ของตัวเก่าได้

ปล เหงกระทู้ก่อนๆ ที่ว่า xp เอ่อ คือผมใช้อยู่คับ เพราะต้องใช้โปรแกรมทำงาน ใช้ xp sp3 original ยัด sata เอง
      เล่น pes ได้นะ

Comment

• XP เหรอครับ คงใช้ไม่ได้เหมือนเดิมครับ
        ส่วน SDK ไม่ต้องถอนครับ ถอนแค่ไดร์เวอร์ รีเครื่อง แล้วลงไดร์เวอร์ใหม่

Comment

• ว้าว 10.7 มาแล้ว อิอิ ต้องลอง ๆ

มีใครปั้น model 3D เป็นมั่งครับ
          Last edited by natoff; 27 Jul 2010, 15:07:35.

Comment

• 10.7 ccc 10.5 ผ่านจ้า
            Last edited by etamhunt; 27 Jul 2010, 15:58:57.

Comment

• สีแสบทรวงดี อิอิ
              เราก็รอเครื่องคืนอีกต่อไป = =

Comment

• อ่านมาเยอะขอสอบถามท่านประธานที สนใจเจ้า emachine d640อยู่จ้า

อยากสอบถามว่า เจ้านี่มี บูทูธไหม เพราะสับสนกับข้อมูลมาก แล้วlan เป็นแบบ 100 หรือ 1000

แรมความไว้ที่ 1066 ใช่หรือไม่เพราะจะใส่เพิ่มไป

ขอขอบคุณในความช่วยเหลือจ้า

Comment

• หมดแล้ววันหยุด 4 วัน เฮ้อ FAIL Y_Y

Comment

• Originally posted by parinnaruk View Post
                    อ่านมาเยอะขอสอบถามท่านประธานที สนใจเจ้า emachine d640อยู่จ้า

อยากสอบถามว่า เจ้านี่มี บูทูธไหม เพราะสับสนกับข้อมูลมาก แล้วlan เป็นแบบ 100 หรือ 1000

แรมความไว้ที่ 1066 ใช่หรือไม่เพราะจะใส่เพิ่มไป

ขอขอบคุณในความช่วยเหลือจ้า
                    D640-P321G32Mn/C008 หรือ C010 มีบลูทูชครับ Version 2.1+EDR
                    แรมเดิมเป็นบัส 1066 ครับ

Originally posted by natoff View Post
                    หมดแล้ววันหยุด 4 วัน เฮ้อ FAIL Y_Y
                    นั่นสิเมื่อคืนหนุกมาก ฮิฮิ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      D640-P321G32Mn/C008 หรือ C010 มีบลูทูชครับ Version 2.1+EDR
                      แรมเดิมเป็นบัส 1066 ครับ

นั่นสิเมื่อคืนหนุกมาก ฮิฮิ
                      สำหรับผม 4 วันที่ผ่านมาเป็นวันแห่งความล้มเหลว ปั้น model ไม่ได้ดังใจสักที T_T

Comment

• สู้ๆ อิอิ

BORKED

Comment

• ขอบคุณมากท่านประธาน รุ่นนี้อะจ้า eMachines D640-P321G32Mn/C008
                          advice ลงข้อมูลตามนี้ บางอันก็มั่วๆไงก็ไม่รู้

Processor : AMD Athlon II X2 P320 (2.1GHz, 1MB L2)
                          Graphics : ATI Mobility Radeon HD4250
                          Display : 14.0 HD LCD
                          Memory : 1024MB DDR3
                          Harddisk : 320GB SATA / 7200rpm
                          Optical Drive : DVD+/- RW Super Multi DL
                          Card Reader : Mulit-in-1
                          Battery : 6-Cell 47Whr LiION Battery
                          Network : Broadcom Netlink Fast Ethernet PCI Controller 10/100
                          Wireless : 802.11b/g/n
                          USB : 3 Port
                          Operating System : Linux
                          VGA Port : 1 Port
                          HDMI Port : 1 Port
                          Bluetooth : 2.1+EDR
                          Webcam : eMachines webcam
                          ประกัน 1Y

อย่างแรกนี่ hd น่าจะความเร็วผิด ส่วน lan ก็เป็นแบบ gb แล้วก็มี บูทูธ งั้นก้โอเชเลย

Comment

• http://www.mrcomphuket.com/product-t...Bluetooth.html
                            http://www.bigitshop.com/online-shop...Mnks/C008.html

น่าจะชัวร์ ว่าแต่มาซื้อ BigIT ดิครับ ถูกกว่า(300 บาท 555+) แถมเช็คได้ด้วย
                            ก่อนไปติดต่อก่อนเลยว่ามีของไหม http://www.bigitshop.com/xnews.php?newsid=53
                            Last edited by V-FrIeNd; 27 Jul 2010, 20:19:14.

Comment

• แหะๆ แอบกระซิปท่านประธาน ถ้าเป็นดีลเลอร์ advice จะได้ราคา 14200 จ้า ถ้าข้อมูลข้างต้าเป็นดั่งที่ท่านประธานบอก ก็คงตกลงกับเจ้านี่ละ พร้อมใส่แรมเพิ่ม 2gbรวมกับของเก่า 1gb พี่ว่าใส่แบบนี้จะมีปัญหาหรือเปล่าหว่า

ยังไงก็ขอขอบคุณในความช่วยเหลือจ๊ะ

อีกนิด เครื่องนี้เล่นไฟล 1080 พอไหวไหม แล้วถ้าต่อจอใหญ่ที่ความละเอียด hi def เราจะเร่ง รีซุโลชั่น มากกว่า 1378*768 ได้ไหม ถ้าไปต่อจอที่แสดงผลได้ 1080 อะจ้า

Comment

• ไม่มีปัญหาครับเป็น Dual Channel ด้วย
                                ไปต่อจอ Full HD ได้ครับ แสดงผลเป็น 1920x1080 ได้
                                งั้นถามด้วยเลยจะเป็นดีลเลอร์ advice นี่ต้องมียอดเท่าไหร่อ่ะครับ

Comment

Working...
                                X