Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยครับ การ์ดจอบน notebook ผมเป็น ATI 5400 มันปล่อยสัญญาณเสียงพวก TrueHdได้มั้ยครับ

Comment

• กับหัว [IMG]http://www.****************/board/images/smilies/icon/TLC_083-20080430_YoYoXiXi.gif[/IMG]

Comment

• Originally posted by bangamer View Post
        ขอถามหน่อยครับ การ์ดจอบน notebook ผมเป็น ATI 5400 มันปล่อยสัญญาณเสียงพวก TrueHdได้มั้ยครับ
        ถ้ารุ่นที่มี HD Audio Controller ในตัว สามารถ transmit HD Audio ได้เอง (TrueHD และ DTS Master Audio) ผ่านออก HDMI และ DisplayPort

ได้แก่รุ่น
        HD 6400M Series
        HD 6600M Series
        HD 6700M Series
        HD 6800M Series
        HD 6900M Series

ส่วน Mobility HD 5000 Series สามารถ transmit HD Audio (Dolby True HD) สูงสุด 8 channels 192 kHz/24 Bit ผ่านทาง HDMI 1.3a
        ซึ่งมันไม่มี Audio Controller ในตัวเองมั้งครับ ต้องอาศัยชิบเสียง ถ้าเป็น Realtek บางตัว สามารถถอดได้ เช่น Realtek ALC889 ส่งผ่านทาง HDMI

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          ถ้ารุ่นที่มี HD Audio Controller ในตัว สามารถ transmit HD Audio ได้เอง (TrueHD และ DTS Master Audio) ผ่านออก HDMI และ DisplayPort

ได้แก่รุ่น
          HD 6400M Series
          HD 6600M Series
          HD 6700M Series
          HD 6800M Series
          HD 6900M Series

ส่วน Mobility HD 5000 Series สามารถ transmit HD Audio (Dolby True HD) สูงสุด 8 channels 192 kHz/24 Bit ผ่านทาง HDMI 1.3a
          ซึ่งมันไม่มี Audio Controller ในตัวเองมั้งครับ ต้องอาศัยชิบเสียง ถ้าเป็น Realtek บางตัว สามารถถอดได้ เช่น Realtek ALC889 ส่งผ่านทาง HDMI
          ตกลงมัน เอาเสียงเป็น True Hd ไม่ได้ใช่มั้ยครับ แบบ ว่ายัง งงๆ อยู่

Comment

• อยู่ที่ตัวการ์ดเสียงครับ ตัว HD 5000 Series สามารถให้ การ์ดเสียงปล่อยออกมาทาง HDMI ได้ (ถ้าใช้ร่วมกับ Realtek ALC889 ก็ปล่อย TrueHD ได้)
            แต่ถ้าเป็น HD 6000 Series ตามด้านบน จะมี HD Audio Controller ในตัวเลย ไม่ต้องพึ่งการ์ดเสียงแยก

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              อยู่ที่ตัวการ์ดเสียงครับ ตัว HD 5000 Series สามารถให้ การ์ดเสียงปล่อยออกมาทาง HDMI ได้ (ถ้าใช้ร่วมกับ Realtek ALC889 ก็ปล่อย TrueHD ได้)
              แต่ถ้าเป็น HD 6000 Series ตามด้านบน จะมี HD Audio Controller ในตัวเลย ไม่ต้องพึ่งการ์ดเสียงแยก
              อ่อแสดงว่า HD5400 ของผมมันก็ออกเสียงเป็น True Hd ได้แต่ต้องพึ่งตัวซิบซาว ถูกมั้ยครับ

ดูรุ่นซิบเสียงยังไงครับ
              Last edited by bangamer; 29 Apr 2011, 18:27:17.

Comment

• ถ้าใช้ Realtek ก็ไปที่ Control Panel\Hardware and Sound
                Realtek HD Audio Manager

Comment

• อ๋าของผมไม่ใช่อย่างนี้งะ มันขึ้นชื่อเป้น high definition audio เลยอะครับ

Comment

• โน้ตบุ๊ครุ่นอะไรครับ แล้วลงไดร์เวอร์เสียงไปหรือยัง

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
                      เปลี่ยนสถานที่เป็นร้าน ครัวมุกดาหาร นะครับ โซนใกล้ๆ ของเดิม

จองไว้ชื่อ แมว เวลา 18:00 น. ให้เบอร์โทรผมทางร้านไว้ (ตาซิมมี คนอื่นยังไม่มี ผมมีเบอร์แค่ท่านน้ำกะตาซิม)

แผนที่
                      http://bit.ly/kNtDER

รายการอาหารคร่าวๆ
                      http://bit.ly/mjlp83

คาราโอเกะจองห้องเผื่อไว้ 10 ที่ (มันแพงกว่าห้องเล็กแค่ 100 = =') ถึงตีหนึ่งครับ

จะมาแจมก็มาได้ แต่รบกวนแนะนำตัวด้วยเด้อ เมาค้างมาจากไหนผมไม่เอานะ ขอมาเมาที่นี่ เฮฮากันที่นี่
                      T^T

Comment

• ขอถามหน่อยครับว่า โนต๊บุ๊ครุ่นนี้ X42DE-VX085D หรือดูที่ลิงค์นี้ http://www.****************/notebook...DE-VX085D.html

อยากทราบว่า ลงวินโดวน์ XP SP3 ได้หรือปล่าวครับ ฯ แต่ผมไปหาโหลด ไดร์เวอร์สำหรับวินโดวน์ XP ไม่มีเลยครับ มีแต่สำหรับวิน 7

Comment

• ลงได้ครับ ปรับ SATA Mode เป็น IDE
                          ส่วนไดร์เวอร์ก็ต้องหาจากผู้ผลิตอุปกรณ์เองครับ
                          เช่นไวเรสใช้ของ Atheros ก็ไปโหลดจากเว็บมัน
                          การ์ดเสียงใช้ Realtek ก็โหลดจากเว็บมัน
                          ไดร์เวอร์การ์ดจอ โหลดหน้าแรกได้ มีของ XP

Comment

• ขอบคุณครับผมที่ให้คำแนะนำ ฯ

เหตุผลที่ผมจะลง xp เพราะว่าวิน7 เล่นเกม SF ออนไลน์ทีไร เล่นไปสักตาสองตา มันก็ขึ้นว่า Windows Appication Errer แล้วมันก็เด้งออกจากเกม
                            แต่เกมออฟไลน์ไม่เห็นเป็นไรเช่น pes2011 เล่นไปนานๆก็ไม่เด้ง แต่เกม SF มันเด้งไม่รู้มันเป็นเพราะไรครับ ผมอยากได้คำแนะนำครับพอจะมีวิธีแก้ไหมครับพี่ ฯ

Comment

• ผมเคยเล่น SF นะครับ แต่นานมาแล้ว แต่ก็ทันใช้กับ Windows 7
                              เคยค้างแล้วก็ขึ้นเออเร่อเหมือนกันครับ
                              แต่พักหลังไม่เป็นล่ะ ไม่รู้เป็นอะไร
                              เพื่อนที่เล่นด้วยใช้ 9600GT ก็เป็น
                              แต่ตอนหลังไม่เป็นเลยทั้งคู่ -*-

Comment

• โอ้วแม่เจ้า

N830 3 หัว > N930 4 หัว

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B1%E0%B8%9A

Comment

Working...
                                X