Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by natoff View Post
    ถ้าเป็นบ่อย ๆ แนะนำให้ปรึกษาจิตแพทย์น่ะครับ น่าจะเป็นเพราะความเครียดครับ

ปล คืนนี้ผมถ้าโหลด VB 6.0 ไม่เสร็จ ก็ว่าจะยังไม่นอนเหอ ๆ งานด่วน
    อันนี้ ผี จิงๆครับ คอนเฟิร์ม ผมไม่ได้เครียดไรอ่ะครับ ชีวิตสนุกจะตาย -.-

นั้นเล่าให้ฟังเลยละกัน เกี่ยวกับผีตนนี้

เรื่องมีอยู่ว่า ตั้งแต่มีแฟนก็มีอะไรแปลกๆเกิดขึ้น

หลังจากมีแฟนคนแรก มีวันนึง ไม่สบาย ตอนครึ่งหลับครึ่งตื่นเห็นผู้หญิงมานอนอยู่ขอบเตียง

เหมือนมานอนเฝ่าใข้ พอตั้งสติได้เลยหลับตาดูอีก ไม่เห็นอะไร

พอเลิกกับแฟนคนแรก มีแฟนคนที่ 2

ประมาณ ตี 4 ครึ่งของทุกๆวัน ผมจะตื่นมาเข้าห้องน้ำ มีวันนั้น

พอลืมตาขึ้นมา ผมนอนกอดหมอนข้างอยู่ หมอนข้างวางบนตัว แล้วภาพที่เห็น

บนหมอนข้างมีใบหน้า ผู้หญิง ผมยาวเกาะอยู่บนหมอน ตกใจมากครับพี่เอามือผัก หายไป

พอเลิกกับแฟนคนที่ 2

ก็ เล่าๆให้แม่ฟัง แม่ก็เลยเอาพระมาไว้ ในห้อง ปกติห้องผมไม่มีพระเลย

ตอนนั้นก็มีแฟนคนที่ 3

แต่คราวนี้ไม่เจอ แบบทุกครั้ง

ครั้งนี้มาเข้าฝันครับ เธอมากระชากคอผม แล้วบอกว่า สัญญาอะไรกับเค้าเอาไว้ชาติที่แล้ว

พูดไปร้องไห้ไป น่ากลัวมาก

*ผมเลยรู้ว่าเขาตามผมมาตั้งแต่ชาติก่อนเพาะคำสัญญา ไม่อยากให้ผมยุ่งกับใครนอกจากเขาประมาณนั้น

หลังจากนั้นพอเลิกกับแฟนคนที่ 3

ก็มีแฟนคนปัจจุบัน

ก็คบกันนานพอสมควร เหตุการก็ปกติดี ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

จนมีวันนึง ผมก็พูดกับแฟนว่า จะขอแต่งงาน คิดเท่าไหร่ คุยกันเล่นๆ

เท่านั้นแหละครับ สักพักแฟนผมเงียบไป เงียบไปนานมาก

ก่อนจะกลับมาบอกว่า มีเสียงผู้หญิงกรี๊ดใส่โทรศัพดังมาก

แฟนผมก็รู้เรื่องผีตนนี้ ก็เลยพยามไม่คิดอะไร

ณ ตอนนี้ ผมก็คิดว่าเค้ายังไม่ไป

* อันนี้เรื่องจิงนะครับผมพยามทำทุกอย่างแล้วแต่ก็ยังอยู่ ใครพอวิธีที่จะช่วย
    เรื่องแบบนี้ได้ก็ แนะนำหน่อยนะครับ เพาะผมก็ไปทำหลายที่แล้ว ก็ไม่หาย
    ขนาด สายสิน เขาให้มาบอกให้คล้องคอ อย่าถอด 7 วัน
    วันแรก ใส่ตื่นมา ถอดออกมาวางข้างๆเอง ทั้งที่ผมไม่ได้จับเลย

Comment

• เอ่อ ได้อ่านเรื่องผีช่วงเวลานี้แล้วมันวังเวงชอบกล ไม่น่าหลงอ่านเลย -*-

Comment

• หลอนขอรับ -*-

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          VB 6.0 ผมลงใน 7 ไม่ได้ ไม่รู้เปนไร ลงทีเดียวไม่ได้เลิกลงเลย
          ไปโหลด Studio 2010 Express มาใช้แทน ไม่ได้ใช้อะไรมาก อิอิ
          บน Vista ผมก็ลง VS 2003 SP1 ไม่ได้ ตอนนี้ทำงานใช้ VMware ลง XP ทำงานตลอดครับ เอิ๊ก ๆ

Comment

• ไม่น่าหลงมาอ่านเลย เพราะนี่ตี2

Comment

• เซ็งมากอุตสาหโหลด VB 6 เสร็จ ลงบน XP SP3 ไม่ผ่านอีก สงสัยต้องเพิ่ม windows 98 ลงไปบน VM อีกอัน -*-

ปล หลังจากถามป๋า goo ตอนนี้ลงได้ล่ะ เอิ๊ก ๆ แหล่ม ๆ คืนนี้นอนตาหลับล่ะ
              Last edited by natoff; 12 Jun 2010, 02:49:19.

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                อันนี้ ผี จิงๆครับ คอนเฟิร์ม ผมไม่ได้เครียดไรอ่ะครับ ชีวิตสนุกจะตาย -.-

นั้นเล่าให้ฟังเลยละกัน เกี่ยวกับผีตนนี้

เรื่องมีอยู่ว่า ตั้งแต่มีแฟนก็มีอะไรแปลกๆเกิดขึ้น

หลังจากมีแฟนคนแรก มีวันนึง ไม่สบาย ตอนครึ่งหลับครึ่งตื่นเห็นผู้หญิงมานอนอยู่ขอบเตียง

เหมือนมานอนเฝ่าใข้ พอตั้งสติได้เลยหลับตาดูอีก ไม่เห็นอะไร

พอเลิกกับแฟนคนแรก มีแฟนคนที่ 2

ประมาณ ตี 4 ครึ่งของทุกๆวัน ผมจะตื่นมาเข้าห้องน้ำ มีวันนั้น

พอลืมตาขึ้นมา ผมนอนกอดหมอนข้างอยู่ หมอนข้างวางบนตัว แล้วภาพที่เห็น

บนหมอนข้างมีใบหน้า ผู้หญิง ผมยาวเกาะอยู่บนหมอน ตกใจมากครับพี่เอามือผัก หายไป

พอเลิกกับแฟนคนที่ 2

ก็ เล่าๆให้แม่ฟัง แม่ก็เลยเอาพระมาไว้ ในห้อง ปกติห้องผมไม่มีพระเลย

ตอนนั้นก็มีแฟนคนที่ 3

แต่คราวนี้ไม่เจอ แบบทุกครั้ง

ครั้งนี้มาเข้าฝันครับ เธอมากระชากคอผม แล้วบอกว่า สัญญาอะไรกับเค้าเอาไว้ชาติที่แล้ว

พูดไปร้องไห้ไป น่ากลัวมาก

*ผมเลยรู้ว่าเขาตามผมมาตั้งแต่ชาติก่อนเพาะคำสัญญา ไม่อยากให้ผมยุ่งกับใครนอกจากเขาประมาณนั้น

หลังจากนั้นพอเลิกกับแฟนคนที่ 3

ก็มีแฟนคนปัจจุบัน

ก็คบกันนานพอสมควร เหตุการก็ปกติดี ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

จนมีวันนึง ผมก็พูดกับแฟนว่า จะขอแต่งงาน คิดเท่าไหร่ คุยกันเล่นๆ

เท่านั้นแหละครับ สักพักแฟนผมเงียบไป เงียบไปนานมาก

ก่อนจะกลับมาบอกว่า มีเสียงผู้หญิงกรี๊ดใส่โทรศัพดังมาก

แฟนผมก็รู้เรื่องผีตนนี้ ก็เลยพยามไม่คิดอะไร

ณ ตอนนี้ ผมก็คิดว่าเค้ายังไม่ไป

* อันนี้เรื่องจิงนะครับผมพยามทำทุกอย่างแล้วแต่ก็ยังอยู่ ใครพอวิธีที่จะช่วย
                เรื่องแบบนี้ได้ก็ แนะนำหน่อยนะครับ เพาะผมก็ไปทำหลายที่แล้ว ก็ไม่หาย
                ขนาด สายสิน เขาให้มาบอกให้คล้องคอ อย่าถอด 7 วัน
                วันแรก ใส่ตื่นมา ถอดออกมาวางข้างๆเอง ทั้งที่ผมไม่ได้จับเลย

ถ้าเป็นเรื่องจริง น่าจะเอาไปเล่าในรายการ The Shock มาก ลองไปถาม พี่ป๋อง กพล ดู เผื่อ มี วิธีแก้

เพราะเคยมีคนมาเล่าแนวๆนี้ แล้วมี วิธีแก้ น่ะ อืม ลองไปฟังดูแล้วกัน

FM.101 เวลา 00.30 - 03.30 น. วัน จันทร์ - ศุกร์ ( เปลี่ยน จาก เสาร์-อาทิตย์ )

หรือจะ สะดวกฟังที่ Camfrog ห้อง Thai Ghost Story ก็ได้
                Last edited by MIRAGE2000; 12 Jun 2010, 04:26:24.

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                  ถ้าเป็นเรื่องจริง น่าจะเอาไปเล่าในรายการ The Shock มาก ลองไปถาม พี่ป๋อง กพล ดู เผื่อ มี วิธีแก้

เพราะเคยมีคนมาเล่าแนวๆนี้ แล้วมี วิธีแก้ น่ะ อืม ลองไปฟังดูแล้วกัน

FM.101 เวลา 00.30 - 03.30 น. วัน จันทร์ - ศุกร์ ( เปลี่ยน จาก เสาร์-อาทิตย์ )

หรือจะ สะดวกฟังที่ Camfrog ห้อง Thai Ghost Story ก็ได้
                  ขอบคุณครับ

แฟนเพื่อนเป็น ร่างทรง เขาบอก ว่า ท่าไม่เคลียในชาตินี้ เขาก็จะตามไปทุกๆชาติ

บ๊ะเจ้า ได้ฟังแล้ว นึกในใจจะเคลียกันยังไงวะ เวลาเจอไม่เคยได้คุยกัน แค่เห็นก็ร้องลั่นแล้ว -.-

Comment

• รอดูตัวโหดๆเข้าไทย หึหึ

Comment

• 55555 เริ่มเปลี่ยนแนวไป เรื่องผีเหละ

เป็นกำลังใจครับ ผีอำไม่รู้หรอกนะว่าจริงไม่จริง แต่ผมก็เป็นบ่อยๆครับ รู้สึกตัวแต่ขยับไม่ได้เนี่ยอึดอัดสุดๆ
                      คิดในแง่บวกไว้ครับ เป็นบ่อยจนชินเหละ =___=" คิดซะว่า นอนพักสักแปปๆมันก็กระดุกกระดิกได้เองเหละ

เอ๊า ออกทะเลได้ 55555555

Comment

• Originally posted by Zymphony View Post
                        55555 เริ่มเปลี่ยนแนวไป เรื่องผีเหละ

เป็นกำลังใจครับ ผีอำไม่รู้หรอกนะว่าจริงไม่จริง แต่ผมก็เป็นบ่อยๆครับ รู้สึกตัวแต่ขยับไม่ได้เนี่ยอึดอัดสุดๆ
                        คิดในแง่บวกไว้ครับ เป็นบ่อยจนชินเหละ =___=" คิดซะว่า นอนพักสักแปปๆมันก็กระดุกกระดิกได้เองเหละ

เอ๊า ออกทะเลได้ 55555555

แหวกแนวมั่ง อิอิ ปกติ ก็ออกทะเล ไปดู สาวๆนักร้องเกาหลีบ่อย อิอิ

วันนี้ ออกทะเลเรื่องผี ซะเลย 5555555555555

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                          ขอบคุณครับ

แฟนเพื่อนเป็น ร่างทรง เขาบอก ว่า ท่าไม่เคลียในชาตินี้ เขาก็จะตามไปทุกๆชาติ

บ๊ะเจ้า ได้ฟังแล้ว นึกในใจจะเคลียกันยังไงวะ เวลาเจอไม่เคยได้คุยกัน แค่เห็นก็ร้องลั่นแล้ว -.-
                          จงทำดีครับ

ผมว่าน่ะ ความชั่วร้าย หรือ สิ่งชั่วร้าย ไม่น่าจะเอาชนะความดีได้น่ะ

แต่ถ้า วิญญาณ ผู้หญิงคนนั้น เป็น วิญญาณ อาฆาต จริงๆ ก็หมั่นทำบุญบ่อยๆ แล้ว อุทิศส่วนกุศลไปให้เขาบ่อยๆครับ

ส่วนมาก วิญญาณอาฆาต เวลาทำบุญไปให้ แล้วเขาจะมาบอกเราว่า ( ทำมาให้ทำไม กูไม่เอา ) 5555555 ฟัง The Shock บ่อย

ทำบุญบ่อยๆ จะได้ผ่อนหนักกลายเป็นเบา แล้วก็แผ่เมตตา ให้เขาน่ะ อืมๆ

และก็บอกว่า จะเอา AMD ตัวแรง ทำบุญไปให้เล่นน่ะ เลิก รังควานเลย 555555 - -"

ปล.ทุกบรรทัด มี สาระหมด ยกเว้น บรรทัดสุดท้ายบรรทัดเดียว ง่ะ

แห่ะๆ ส่ง Phenom X4 ไปให้เลย ชิมิ

Comment

• พอดีไม่ค่อยเชื่อว่าผีมีจริงเท่าไหร่ เอิ๊กๆ

Comment

ขอโชว์บ้างคับ

Comment

• ลองไปดูดวงกับหมออะไรนะ ที่ขยำกระดาษทายที่ออกรายการวีไอพี

เค้าทำนายชาติที่แล้วได้

Comment

Working...
                                X