Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• :

Comment

• ตอนนี้ใครจะโหลดไดร์เวอร์ All in one V3 ด้านหน้า อย่าเพิ่งโหลดนะครับ
      เตรียมพบกับเวอร์ชั่นใหม่กว่า -*- (CCC AVIVO)

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        ตอนนี้ใครจะโหลดไดร์เวอร์ All in one V3 ด้านหน้า อย่าเพิ่งโหลดนะครับ
        เตรียมพบกับเวอร์ชั่นใหม่กว่า -*- (CCC AVIVO)
        รอรอครับ

Comment

• อยากจะสอบถามสักหน่อยว่า Notebook ของ AMD นี่ แบตมันอยู่ได้กี่ชั่วโมงอ่ะครับ

พอดีซื้อมาแล้วกระตุ้นแบต 7 ชั่วโมง แล้วลองถอดปลั๊กเล่นดูมันเล่นได้แค่ 1 ชั่วโมง 45 นาที เองอ่ะ

ผมใช้ ASUS X42DY อ่ะครับ

Comment

• เทสแล้วเป็นเวอร์ชั่นเก่ากว่าครับ ใช้ตัวเดิมดีกว่า -0-

Originally posted by alize00357 View Post
            อยากจะสอบถามสักหน่อยว่า Notebook ของ AMD นี่ แบตมันอยู่ได้กี่ชั่วโมงอ่ะครับ

พอดีซื้อมาแล้วกระตุ้นแบต 7 ชั่วโมง แล้วลองถอดปลั๊กเล่นดูมันเล่นได้แค่ 1 ชั่วโมง 45 นาที เองอ่ะ

ผมใช้ ASUS X42DY อ่ะครับ

เล่นเน็ต เปิดไวเรส น่าจะอยู่ได้ 2 ชั่วโมงเศษ นะครับ

ปรับ Power Saver

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post

เล่นเน็ต เปิดไวเรส น่าจะอยู่ได้ 2 ชั่วโมงเศษ นะครับ

ปรับ Power Saver
              ปรับเป็นแบบไหนดีครับ แนะนำหน่อย ไม่เคยใช้จริง ๆ จัง ๆ เลย โน็ตบุคเนี่ย

Comment

• Power Options
                ตั้งเป็น Power Saver ครับ

Comment

Power Options
                  ตั้งเป็น Power Saver ครับ
                  ขอบคุณมากครับ ^^

Comment

• ASUS X42DY ล็อตสุดท้าย ครับ

ท่านประธาน วีเฟรน ที่เคารพ คิดถึงจัง เราไม่ได้คุยกันเลย หลังเจ้า ASUS X42DY 3 แกน ออกสู่ตลาด ที่โน้ตบุ้ค สเป...

มาครั้งนี้ ขอมาส่งท้ายอำลา เจ้า ASUS X42DY 4 แกน เทพรากหญ้าราคาถูก

ตอนนี้ที่ร้านเหลือ 4 ตัวสุดท้าย (จากช่วง 2 เดือนที่ผ่านมา มี 100 กว่าตัวในสต๊อก) แจ้งข่าวให้แฟนคลับ Amd ทราบครับ

ASUS X42DY-VX041D/P960/2GB/500/D/Red ....... 2 ตัว ....

ASUS X42DY-VX040D/P960/2GB/500/D/Blue ....... 2 ตัว ....

ท่านใดสนใจ ติดต่อสอบถามได้ที่ ร้าน Enter สาขา 7 พันทิบบางกะปิ ชั้น 1 (ติดบันไดเลื่อนทางขึ้นโซนด้านหลัง ออกลานจอดรถ) โทร 02-187-3023

ปล.เท่าที่ทราบทางพี่ๆในอะชุสแจ้งว่า จะไม่มีของเข้าแล้วจริงๆ
                    Last edited by dOgrock; 7 May 2011, 12:47:57.

Comment

• Originally posted by felomon02 View Post
                      หุๆ สมาชิกใหม่จร้า ASUS 1215b จร้าา (ตอนนี้เจอปัญหา touchpad รวน ปวดตับชิบ)
                      เด๊วพรุ่งนี้ตอบให้นะครับ

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                        CPU AMD ใน Notebook ที่มีขายในเมืองไทย และแรงที่สุดในตอนนี้ คือ AMD Phenom II X4 N930 2.0 GHz ( TDP 35W )

แรง ลดน้อยลงมาก็คือ AMD Phenom II X4 P960 1.8 GHz ( TDP 25W )

ทั้ง 2 ตัว แรงกว่า INTEL CORE i5-480M ครับ

แต่ปัญหาก็คือ ที่มีขายในเมืองไทย มีแต่รุ่น ที่มากับ การ์ดจอแยก ไม่แรงเลยครับ

ถ้าไม่จำเป็นต้องใช้ตอนนี้ อยากให้รอ 1-2 เดือน AMD Fusion Llano APU ครับ

http://en.wikipedia.org/wiki/AMD_Fus...top_Llano_APUs

A8-3510MX 4 CORE 1.8 GHz (4 MB L2 Cache ) Turbo Yes>>2.5GHz HD 6620M 480SP8 500 - 725 MHz ? 45 W June 2011

AMD Fusion Llano APU มันแรงประมาณไหนหรอครับท่าน จะได้รอ อยากจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ละ แล้วราคาประมาณไหนครับ

Comment

• การ์ดจอออนบอร์ดแรงประมาณ HD5650 ครับ
                          ซีพียูแรงประมาณ AMD K10.5 ที่ 3 กิ๊ก ตามที่โม้ไว้ตอนแรก

Comment

การ์ดจอออนบอร์ดแรงประมาณ HD5650 ครับ
                            ซีพียูแรงประมาณ AMD K10.5 ที่ 3 กิ๊ก ตามที่โม้ไว้ตอนแรก
                            แร้งงงงแรงงง ไดรฟืเวอรืตัวใหม่ยังครับท่านวี

Comment

• ท่านประทานอัพ Nvidia PhysX ให้หน่อยได้ไหมครับ... คือ...มันมีบางเกมส์ที่ต้องใช้เล่นน่ะครับ เกมส์ที่ผมโหลดมามันก็ใช้ได้กับตัวที่ติดมากับเกมส์อยู่ (Bulletstrom มันส์ ๆ) แต่ผมหาตัวอัพเดทมันไม่เจออ่าครับเพราะผมคิดว่าตัวที่ผมใช้อยู่มันตกรุ่นแล้วแน่นอน อยากใช้ตัวใหม่ ๆ บ้างเพราะผมโหลดนานแล้ว แหะ ๆ

Comment

• อีกตัว 555+

32LE4500

Last edited by V-FrIeNd; 7 May 2011, 22:30:00.

Comment

Working...
                                X