Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พวกแก่แต่กินข้าว วันๆ นั่งเอาแต่ปากดีหน้าคอมนี่น่ารำคาญจริงเว้ยเฮ้ย... เล่นทุกบอร์ดเจอทุกบอร์ด -*-

Mod Admin ก็เกรงใจ เห็นแก่ หวังจะทำบุญทำทาน ให้มีที่ระบาย แต่สุดท้ายสงสัยพวกนี้ไปจบที่วัดจะเหมาะสุดละมั้ง

Comment

• จอที่ไม่ใช่จอหลัก (Preferred)

เป็นคลื่นเส้นนึงซะงั้น

Comment

• ทำไมผมเข้าเวป ASUS ที่ให้ไว้หน้าแรกไม่ได้เลยครับ

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
          พวกแก่แต่กินข้าว วันๆ นั่งเอาแต่ปากดีหน้าคอมนี่น่ารำคาญจริงเว้ยเฮ้ย... เล่นทุกบอร์ดเจอทุกบอร์ด -*-

Mod Admin ก็เกรงใจ เห็นแก่ หวังจะทำบุญทำทาน ให้มีที่ระบาย แต่สุดท้ายสงสัยพวกนี้ไปจบที่วัดจะเหมาะสุดละมั้ง
          [IMG]http://www.****************/board/images/smilies/icon/TLC_060-20080430_YoYoXiXi.gif[/IMG]

Comment

• ช่วยด้วยๆครับๆผมลง Windows XP แล้วผมจะลงไดร์เวอร์การ์ดจอ แต่พอลงแล้วทุกอย่างลงได้หมดยกเว้น ตรง ATI Display มันบอกว่าล้มเหลว งงเลย T^T

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              การ์ดจอออนบอร์ดแรงประมาณ HD5650 ครับ
              ซีพียูแรงประมาณ AMD K10.5 ที่ 3 กิ๊ก ตามที่โม้ไว้ตอนแรก

แบบนี้ต้องรอแล้วละ มีโครงการจะซื้อใหม่พอดี

Comment

• Originally posted by JpAngYz7 View Post
                ช่วยด้วยๆครับๆผมลง Windows XP แล้วผมจะลงไดร์เวอร์การ์ดจอ แต่พอลงแล้วทุกอย่างลงได้หมดยกเว้น ตรง ATI Display มันบอกว่าล้มเหลว งงเลย T^T
                ลงทับใหม่อีกรอบครับ ไม่ก็ไปลงที่ My Computer > Device Manager > Update Driver
                Browse My Com For... Browse หาไฟล์ AMD Catalyst Driver 11-4 All In One V3 (XP)\Packages\Drivers\Display\XP_INF\CX116501.inf
                ลงเสร็จ รีเครื่องหนึ่งครั้ง
                สาเหตุคือมันไม่ขึ้นหน้าต่าง Windows Security ให้เลือกครับ

Originally posted by chuadz28 View Post
                ทำไมผมเข้าเวป ASUS ที่ให้ไว้หน้าแรกไม่ได้เลยครับ
                เข้าได้ปกติครับ
                Last edited by V-FrIeNd; 8 May 2011, 10:44:20.

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  จอที่ไม่ใช่จอหลัก (Preferred)

เป็นคลื่นเส้นนึงซะงั้น

อ่าวทำไมมีเส้นแนวตั้งด้วยอะครับ
                  ส่วนของผมเป็น แนวนอน แบบที่ท่าน V เป็นอะ frame มันจะเลื่อนลงมา
                  ถ้าเกิดทำเป็นจอ duplicate

Comment

• เส้นแนวตั้งคือ Tearing Test ครับ
                    Ctrl + T
                    เช็คให้ดูว่า มันไม่ตรง จอที่เป็นจอรอง

Comment

• นั่งจานบินกันมั้ยเธอว์

Comment

• ขอเข้าคลับด้วยคนครับ เพิ่งย้ายค่ายมา

ใช้ออนบร์อดไปก่อน 555

Comment

• เอ่อ..เห็นว่าเล่น dota กันอะครับ
                          คือ ผมได้ทำการ forward port ให้ตรงกับตัวเกมแล้ว
                          ปิด ไฟวอล เราเตอร์ และ วินโด้ แล้ว
                          ผมลอง cre คนอื่นเห็นห้องที่ผม cre แต่ไม่สามารถเข้าห้องผมได้อะครับ

ก่อนหน้านี้ 2 3 เดือนก็ cre ได้ปกติอยู่เลยครับ T-T

Comment

• ^
                            ลองเช็คทั้ง Firewall/SPI ครับ

Comment

• เรียนท่านประธาน ผม 2.NinE จากที่เคยใช้ Lenovo Z465 ตอนนี้เปลี่ยนเป็น Asus X42DY สี่หัว + 6470 ครับ ถึงจะเปลี่ยนแต่ก็ขอเป็น AMD อิอิ

Comment

• สุดท้ายก็กลับมา Windows7 อิอิ WindowsXP ปัญหาเยอะจิงๆ ><

Comment

Working...
                                X