Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยครับ ผมเพิ่งได้เครื่อง asus x42DY มาแรมที่ติดเครื่องมา บัส เท่าไร ครับ ใช่ 1333 หรือเปล่า
    ผมใช้ AIDA 64 ดูมันขึ้นแบบนี้ ครับ
    DIMM2: Elpida EBJ21UE8BFU0-DJ-F 2 GB DDR3-1333 DDR3 SDRAM (8-8-8-22 @ 609 MHz) (7-7-7-20 @ 533 MHz) (6-6-6-17 @ 457 MHz) (5-5-5-14 @ 380 MHz)
    ว่าจะซื้อแรมเพิ่ม อีก 2 G ครับ จะทำให้เร็วขึ้นหรือเปล่าครับ
    ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
      ^
      ลองเช็คทั้ง Firewall/SPI ครับ
      ผมปิดแล้วนะครับก็ cre ได้แต่คนไม่สามารถ join ได้อะครับ -*-

Active Firewall

Comment

• Originally posted by june_ki View Post
        ขอถามหน่อยครับ ผมเพิ่งได้เครื่อง asus x42DY มาแรมที่ติดเครื่องมา บัส เท่าไร ครับ ใช่ 1333 หรือเปล่า
        ผมใช้ AIDA 64 ดูมันขึ้นแบบนี้ ครับ
        DIMM2: Elpida EBJ21UE8BFU0-DJ-F 2 GB DDR3-1333 DDR3 SDRAM (8-8-8-22 @ 609 MHz) (7-7-7-20 @ 533 MHz) (6-6-6-17 @ 457 MHz) (5-5-5-14 @ 380 MHz)
        ว่าจะซื้อแรมเพิ่ม อีก 2 G ครับ จะทำให้เร็วขึ้นหรือเปล่าครับ
        ขอบคุณครับ
        1333 CL8 ชิพ Elpida ครับ

ถ้าเอา CL9 ใส่ มันจะรันที่ 1066 CL8 แทน = =' ต้องหา CL8 มา Dual ถึงจะรันได้ที่ความเร็วเต็ม

Comment

• เล่นลื่นกว่าซีพียูเน็ตบุ๊คบางค่ายอีก....

Comment

• เซงๆๆ ผีบ้าจนได้แช้ม

Comment

• ตอนนี้ใช้ Lenovo Z465 N930 ครับ
              แต่หลังจากลง Windows ใหม่ เป็น Win 7 Ultimate SP1 แล้ว
              รู้สึกว่าเวลาเล่นเกม Plants VS Zombies ไปซักพักมันจะเริ่มกระตุกครับ CPU ทำงานเยอะมากๆ
              หรือแม้กระทั่งเล่น Dota กับบอท ค่า FPS ก็เหลือแค่ 10 กว่าๆ - 30 กว่าๆเองครับ
              คือตอนแรกที่ร้านลงมาให้เป็น Win 7 Pro อ่ะครับ มันก็ทำงานได้ปกติดี ลื่นมากๆ
              หรือเป็นเพราะว่าผมกด update windows โดยตัว windows ที่ใช้อยู่ก็ไม่ใช่ของแท้นะครับ แต่ว่า Crack ไปแล้ว ก็ขึ้นว่า Activated แล้วด้วย
              อ่อ ผมลง AMD Catalyst 11.4 All In One ตามลิ้งค์ในหน้าแรกไปแล้วนะครับหลังจากลง Windows แล้วก็ AntiVirus ใช้ Avast 6 ตัว Free

พอจะมีวิธีการแก้ไขไหมครับ

นี่ครับรูป

Comment

• ใช้ Crack วินโดวส์ตัวไหนครับ

Comment

• อิอิอิ

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
                    1333 CL8 ชิพ Elpida ครับ

ถ้าเอา CL9 ใส่ มันจะรันที่ 1066 CL8 แทน = =' ต้องหา CL8 มา Dual ถึงจะรันได้ที่ความเร็วเต็ม
                    ขอบคุณ ครับ แล้วใช้ยี่ห้อไหนดีครับ ที่มีค่า CL8 ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      ใช้ Crack วินโดวส์ตัวไหนครับ
                      ใช้ Windows Loader 2.0 by daz ครับ

Comment

• AMD USB 1.0.20.122 คืออะไรเหรอครับ คือว่าลงไดร้เวอร์ตัวใหม่แล้วเสียบ USB ไฟไม่ขึ้นเลยอิอิ เม้า คีย์บอร์ด เฟลชไดร้เสียบไม่ได้ แต่ถ้ายังไม่เข้าวินโดว์ก็เสียบไฟขึ้นนะครับ เข้าวินโดว์ปุ่บ usb ดับหมด
                        Last edited by radchanon; 9 May 2011, 17:36:18.

Comment

• มันคือไดร์เวอร์ usb ครับ
                          ลบออกแล้วลงใหม่ครับ ตอนลงห้ามต่อ usb

Comment

• สอบถามครับ ผมใช้ CyberLink MediaEspresso ในการแปลงหนัง ลง OpenCL แล้ว Enable Hardware decoding ได้ แต่เลือก Enable Hardware encoding ไม่ได้ ผมต้องลงอะไรเพิ่มไหมหรือ 6470m บน Notebook ไม้ใช้ไม่ได้

ปล. xilisoft video converter ดันไม่ Support HD6xxx ซะนี่

Comment

• xilisoft video converter ซัพพอร์ต 6xxx ครับ ใช้อยู่

ลงไดร์เวอร์ตัวไหนอยู่ครับ

Comment

• 11.5 WHQL มาล่ะ

Comment

Working...
                                X