Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    xilisoft video converter ซัพพอร์ต 6xxx ครับ ใช้อยู่

ลงไดร์เวอร์ตัวไหนอยู่ครับ
    ลง ตัว Full Pack ของท่านจากหน้าเว็บครับ แต่ Driver Fail ติดตั้งไม่ผ่านอยู่ตัวเดียว เลยไปโหลด 11.4 ตัวเดิมๆ ของ amd มาลงทับไปอีกทีครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      11.5 WHQL มาล่ะ
      ยังไม่พบปัญหาครับ จะลองโน่นลองนี่ไปเรื่อยๆ Dirt2 ก็ปกติดี

Comment

• Originally posted by 2.nine View Post
        ลง ตัว Full Pack ของท่านจากหน้าเว็บครับ แต่ Driver Fail ติดตั้งไม่ผ่านอยู่ตัวเดียว เลยไปโหลด 11.4 ตัวเดิมๆ ของ amd มาลงทับไปอีกทีครับ
        รอตัว 11.5 WHQL ครับ กำลังลอง

อันเก่าผมมีปัญหาจริงๆ (5/5/54) ลงบางเครื่องไม่ได้ (แต่เครื่องผมและของเพื่อนๆบางคนก็ลงได้ - -*)

ตอนนี้หน้าคลับเปลี่ยนเป็น 11.4 8.841.0 ตัวเดิมที่ไม่มีปัญหา

Comment

• ดันก่อนนอน ฝันถึง Llano ต่อ ZZZzzzz

Comment

• Catalyst 11.5 All In One Update! หน้าแรก
            ไปนอนและ อิอิ

Comment

• ล่าสุดลองใช้ GPUZ เช็คแล้ว แรมการ์ดจอหายไปตั้งครึ่งนึงครับ
              ในไบออสก็หายด้วย (จาก 1Gb >>>> 512Gb)

ป.ล.ผมใช้ Lenovo Z465 N930 ตามสเป็คมันคือ VGA Memory 1 Gb ถูกต้องใช่ไหมครับ?

Last edited by Jamikorn; 10 May 2011, 09:54:34.

Comment

• เครื่องเพิ่งซื้อรึเปล่าครับ
                มันมี 1GB แต่แรก แล้วกลายเป็น 512MB
                หรือว่ามันมี 512MB มาแต่แรกแล้ว (แต่ HyperMemory 1GB)
                หรือว่ารุ่นใหม่ที่ถูกลงมันลดแรม ลดต้นทุนหว่า

Comment

• Originally posted by Jamikorn View Post
                  ตอนนี้ใช้ Lenovo Z465 N930 ครับ
                  แต่หลังจากลง Windows ใหม่ เป็น Win 7 Ultimate SP1 แล้ว
                  รู้สึกว่าเวลาเล่นเกม Plants VS Zombies ไปซักพักมันจะเริ่มกระตุกครับ CPU ทำงานเยอะมากๆ
                  หรือแม้กระทั่งเล่น Dota กับบอท ค่า FPS ก็เหลือแค่ 10 กว่าๆ - 30 กว่าๆเองครับ
                  คือตอนแรกที่ร้านลงมาให้เป็น Win 7 Pro อ่ะครับ มันก็ทำงานได้ปกติดี ลื่นมากๆ
                  หรือเป็นเพราะว่าผมกด update windows โดยตัว windows ที่ใช้อยู่ก็ไม่ใช่ของแท้นะครับ แต่ว่า Crack ไปแล้ว ก็ขึ้นว่า Activated แล้วด้วย
                  อ่อ ผมลง AMD Catalyst 11.4 All In One ตามลิ้งค์ในหน้าแรกไปแล้วนะครับหลังจากลง Windows แล้วก็ AntiVirus ใช้ Avast 6 ตัว Free

พอจะมีวิธีการแก้ไขไหมครับ

นี่ครับรูป
                  เรื่องกระตุกเพราะ loader เทสได้ครับแต่คุณต้องมีเวลาคือ

1. ลง OS ใหม่อย่าเพิ่งลง Loader
                  2. เล่นเกมส์ดู
                  3. ลง Loader
                  4. เล่นเกมส์ดู
                  5. เปรียบเทียบความแตกต่าง

ผลลัพธ์
                  A: ไม่ต่างแสดงว่าคุณน่าจะลง driver ไม่ครบ

B: ต่างแสดงว่าเป็นที่ loader

ประมาณนี้ครับ

Comment

Catalyst 11.5 All In One Update! หน้าแรก
                    ไปนอนและ อิอิ

เหม่งคุงไปเป็นตัวประกอบหรา

Comment

• ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ Acer 4535G ถอดไม่ได้อะครับ จะซ่อมสายแพร -*- ติดล๊อคอะไรไม่รู้ ถอดน๊อตหมดแล้วน้า

Comment

เครื่องเพิ่งซื้อรึเปล่าครับ
                        มันมี 1GB แต่แรก แล้วกลายเป็น 512MB
                        หรือว่ามันมี 512MB มาแต่แรกแล้ว (แต่ HyperMemory 1GB)
                        หรือว่ารุ่นใหม่ที่ถูกลงมันลดแรม ลดต้นทุนหว่า
                        เมื่อสักครู่โทรไปติดต่อฝ่ายเทคนิคแล้ว ทางนั้นบอกว่า vga memory 1gb ครับ
                        ผมดูพวกกระทู้รีวิวก็เป็น 1gb เช่นเดียวกันครับ โดยฝ่ายเทคนิคบอกให้รอครับ รอเขาติดต่อกับ lenovo ที่จีนก่อน แล้วจะโทรมาบอกอีกทีครับ ปัญหาน่าจะมาจากการ flash bios จาก bios update หน้าเวป lenovo ครับ

Comment

• Originally posted by LunaZhot View Post
                          ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ Acer 4535G ถอดไม่ได้อะครับ จะซ่อมสายแพร -*- ติดล๊อคอะไรไม่รู้ ถอดน๊อตหมดแล้วน้า
                          แกะถึงขั้นตอนไหนครับ
                          ถอดน็อตหมดแล้วทุกตัว ให้แงะ แผงบนลำโพงก่อนครับ

Originally posted by Jamikorn View Post
                          เมื่อสักครู่โทรไปติดต่อฝ่ายเทคนิคแล้ว ทางนั้นบอกว่า vga memory 1gb ครับ
                          ผมดูพวกกระทู้รีวิวก็เป็น 1gb เช่นเดียวกันครับ โดยฝ่ายเทคนิคบอกให้รอครับ รอเขาติดต่อกับ lenovo ที่จีนก่อน แล้วจะโทรมาบอกอีกทีครับ ปัญหาน่าจะมาจากการ flash bios จาก bios update หน้าเวป lenovo ครับ
                          รับทราบครับ อีกทางนึงคือ น่าจะให้คนใช้รุ่นเดียวกัน dump bios ออกมา แล้วแฟลชคืน

Comment

• นั่นแหละครับ ผมก็ไม่เข้าใจว่า ทำไมฝ่ายเทคนิคเขาไม่ทำแบบนั้น
                            สงสัยเขาจะไม่มีไบออสเวอร์ชั่นเดิม

Comment

• แงะ รอบๆ หมดแล้วครับ ติดตรงลำโพง และ คีร์บอร์ดครับ

Comment

• Originally posted by LunaZhot View Post
                                แงะ รอบๆ หมดแล้วครับ ติดตรงลำโพง และ คีร์บอร์ดครับ
                                ถ้าแงะแผงบนลำโพงออกแล้ว ก็เจอลำโพง ขันน็อตอีก ถอดสาย ดึงก็ออกแล้วครับ
                                คีย์บอร์ดก็มีแค่สายแพร ดึงออก (ปลดสลักข้างๆสองด้านก่อน)

Comment

Working...
                                X