Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
    ท่านประธานอัพ xp sp2 ไป xp sp3 ยังไงอ่ะครับ
    ผมเคยอัพ sp ผ่านวินโดวอัพเดทนะ เวปอัพเดทหลักมันอ่ะ คับ

เอ แต่ท่าน scary รู้สึกใช้หลายวินโดวจัง หุหุ

Comment

• อ้างอิงจาก

SAMSUNG NP-X123-DA01TH Athlon II 1.7GHz 2048MB DDR3 320GB 11.6inch LED Blutooth/HDMI//Webcam/Dos *สินค้าจำนวนจำกัด* 1 Yrs. HWH *14900

โทรไปสอบถามแล้วประกันปีเดียวเองฮะ งี้ก้ไม่ค่อยน่าสนใจเท่าไรอะ อยากได้แหล่งที่บอกว่าประกัน 3 ปีอะจ้า

Comment

• Originally posted by parinnaruk View Post
        มีเจ้า samsung มาให้สับสนอีกละ สอบถามท่านประธานเลยแล้วกัน เสปคของcpu กับการ์ดจอของsamgunรุ่นใหม่กับ d640 ทิ้ง************************งกันมากไหม ขอเน้นในเรื่องเกมออนไลน์ทั่วไป กับ หนัง hi-def อะจ้า

ขอขอบคุณในความช่วยเหลือ ประกัน 3 ปี ทำให้หวั่นไหว

ถ้าเทียบกับ E-Machine ตัวที่ใช้ CPU AMD Athlon II X2 P320 ( 2.1 GHz )

เจ้า Athlon II Neo K125 ( 1.7 GHz ) ของ Samsung ความแรงยัง ห ่างชั้นกันอยู่ครับ

แต่ใช้เล่นเน็ตธรรมดาๆ ดูหนัง Hi-Def หรือเกม ออนไลน์ สบายๆครับ กับ การ์ดจอ ออนบอร์ด ตัวนี้
        Last edited by MIRAGE2000; 29 Jul 2010, 14:16:53.

Comment

• โอ้ววว อยากเป็น Verified ใจจะขาดแล้ววววว พักเที่ยง อุสารีบวิ่งไปขอ PIN CODE

ดันต้องรอ เวปคนไทย อีก 1-2 วันแนะ เฮ้อ ~

เอิ่ม สอบถามนิดหนึ่งนะครับ

Ex HDD เนี่ย ไอ้ลูก 2.5 นิ้ว ไม่ต้องเสียบปลั๊กไฟ ส่วน 3.5 นิ้ว ต้องเสียบปลั๊กไฟ ผมเข้าใจถูกต้องไหมครับ

รู้สึก 320Gb ที่มีอยู่มันจะไม่พอสำหรับ หนัง ซะแล้วล่ะ หึหึหึ อิคืออ อิคื๊อออออ ~

Comment

• ตอบพี่ข้างบน เข้าใจถูกแล้วจ้า แนะนำใช้ของ wd passport ก็โอเคดี สวยงามดีด้วยจ้า

Comment

• ท่านประธานได้เครื่องยังอ่ะครับ ผมเอาไปเข้าที่ โตตัส ปิ่นเกล้า ยังไม่มีข่าวมาเลย
              ไม่มีเบอร์ 0 ที่นั่นอีก เซง สงสัยต้องเข้าไปดูเองแล้วมั้ง

Comment

• เห็นสเปกแวปๆของ lenovo G465 (search เจอ 2 ที่ คืองาน powebuy expo กับ เวปของร้านนึง)

- CPU AMD Athlon II X2 P320
                - Ram 2 GB DDR3
                - ATI HD 4270

ราคาประมาณ 14000 บาท

ใครพอเห็นว่ามีลงขายที่พันทิพย์หรือฟอร์จูนบ้างหรือยังครับ กำลังเล็งๆ amd อยู่ แต่ของ acer ดันให้ ram แค่ 1 gb (ถ้าซื้อยังไงก็ต้องเพิ่มแรมกลายเป็นราคามันจะโดดไปใกล้กับพวก i3 ที่ให้ ram 2 gb)

Comment

• ยังไม่ได้เครื่องเลยครับ

G465 น่าสนแฮะ เดี๋ยวๆอัพเดทข้อมูล อิอิ

Comment

• ของ Toshiba เริ่มมีขายหลายรุ่นล่ะ เท่าที่เห็นก็ 3 รุ่น 3 ระดับราคาเลย
                    ตัวสูงสุด 22,000 P520+HD5145 แรม 4GB HDD 500GB
                    ตัวต่ำสุดราวๆ 15,000 แต่ไม่ค่อยน่าสนใจเท่าไหร่ แรมน้อย ถ้าแรมมีมา 2GB เลย น่าซื้อกว่ายี่ห้ออื่น
                    (รุ่นล่างๆให้มาแค่ 1GB หมดเลย มันจะไปพออะไร ซื้อมาก็ต้องอัพเกือบทุกคน)

Comment

• search เจอ spec มาแล้ว

Lenovo G465
                      AMD Turion II P320
                      2048MB (1 * 2048) DDR3
                      500 GB HDD
                      14" WXGA LED
                      ATI HD4270, Veriface (Face Recognition Technology), ฯลฯ
                      ราคา 13925 exc vat

spec น่าสน รอให้ออกขายแต่ไม่รู้ทันหรือเปล่า ต้องใช้ nb ทำงานวันจันทร์หน้า

Comment

• สอย พี่โตหรือพี่เซอร์ก่อนก็ได้ อิอิ (แต่เสียดายแรม 1GB เอง -*-)
                        แต่ผมว่า HDD มันน่าจะให้แค่ 320GB นะ

Comment

• Originally posted by bluefox View Post
                          search เจอ spec มาแล้ว

Lenovo G465
                          AMD Turion II P320
                          2048MB (1 * 2048) DDR3
                          500 GB HDD
                          14" WXGA LED
                          ATI HD4270, Veriface (Face Recognition Technology), ฯลฯ
                          ราคา 13925 exc vat

spec น่าสน รอให้ออกขายแต่ไม่รู้ทันหรือเปล่า ต้องใช้ nb ทำงานวันจันทร์หน้า
                          P320 มันน่าจะรหัสของ Athlon II น่ะขอรับ ถ้า Turion II จะเริ่มที่ P520 น่ะขอรับ

Comment

• เห็นจากในสเปกนี้ครับ

http://www.sisthai.com/icons/images/...20notebook.pdf

Comment

• เอ้อ ไม่มีอะไรทำ เล่นตู้ปลาให้คะแนน การ์ดจอเกิน 10,000 หุหุหุ เด๋วจะลง ไดร์เวอร์ 10.7มั้งเหละ

อันนี้ยัง 10.5 อยู่เลย ~

Comment

• ด้านบนแอบเปิดบอทrag ด้วย ฟ้องจีเอม

Comment

Working...
                                X