Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• A42JP ไม่มีระบบสลับการ์ดจอครับ

ตัว Hybrid กับตัวธรรมดาต่างกันที่ CCC กับ App บางอันที่ยัดไป
    ตัว Hybrid จะใช้ CCC เก่ากว่าครับ เพราะมันจะมีตัวเลือกสลับการ์ดจอ (สำหรับเครื่องที่มีระบบนี้)
    และก็มีไดร์เวอร์อินเทล กับ PX โปรไฟล์ ด้วย ซึ่งถ้าไม่ได้ใช้ระบบนี้ ก็ไม่ต้องลง

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      A42JP ไม่มีระบบสลับการ์ดจอครับ

ตัว Hybrid กับตัวธรรมดาต่างกันที่ CCC กับ App บางอันที่ยัดไป
      ตัว Hybrid จะใช้ CCC เก่ากว่าครับ เพราะมันจะมีตัวเลือกสลับการ์ดจอ (สำหรับเครื่องที่มีระบบนี้)
      และก็มีไดร์เวอร์อินเทล กับ PX โปรไฟล์ ด้วย ซึ่งถ้าไม่ได้ใช้ระบบนี้ ก็ไม่ต้องลง
      แสดงว่าใช้ Driver การ์ดจอรุ่นเดียวกัน งั้นที่เหลือผมก็ไปโหลดตัวที่ไม่ใช่ Hybrid มาแล้วก็เลือกอัพเดทตัว CCC กับ App บางตัวได้ใช่ไหมครับ

Comment

• ได้ครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          ได้ครับ
          ขอบคุณมากครับ กระจ่างแจ่มแจ้งกันเลยทีเดียว

Comment

• HDD WD ผมเจ๊งล่ะครับ
            สังหรณ์ใจแต่เช้า ทำไมมันอัพเดทวินโดวส์ไม่ได้ ไม่ติดตั้งให้ ใช้ๆไป เล่นวิดีโอค้าง ไม่กระดิก
            แล้วสักพักก็เจอจอฟ้า เปิดใหม่อีกที เล่นเว็บค้าง เปิดใหม่อีกที บู๊ตไม่เข้าล่ะ
            มาเสียบเครื่อง X6 ก็ทำให้บู๊ตไม่ขึ้นไปด้วย -*-

ลาก่อน WD ชาตินี้อย่าเจอกันอีกเลย

Comment

HDD WD ผมเจ๊งล่ะครับ
              สังหรณ์ใจแต่เช้า ทำไมมันอัพเดทวินโดวส์ไม่ได้ ไม่ติดตั้งให้ ใช้ๆไป เล่นวิดีโอค้าง ไม่กระดิก
              แล้วสักพักก็เจอจอฟ้า เปิดใหม่อีกที เล่นเว็บค้าง เปิดใหม่อีกที บู๊ตไม่เข้าล่ะ
              มาเสียบเครื่อง X6 ก็ทำให้บู๊ตไม่ขึ้นไปด้วย -*-

ลาก่อน WD ชาตินี้อย่าเจอกันอีกเลย
              ของผมก็เพิ่งไป ครับ WD Blue 1 TB เพิ่งไปเครมมา

ที่ synnex ของหมดนะครับ เครมก็ไม่ได้ อัพ ก็ไม่ได้ ต้องไป เครม ที่ WD เองเลย เซง

บอกลา WD เพิ่งใช้ตัวแรก ยังไม่ถึง 6 เดือน ลาโลก

Comment

• ท่านประธานครับ ผมเจอปัญหาลง 11.5a แล้วเรียก AMD VISION Engine Control Center ไม่ได้

Comment

• 4535G AMD Turion x2 ZM-84 + ATi Mobility 4570 ซื้อมาจะครบ 2 ปี สิ้นเดือนกรกฎาคม

โดนใช้งานไป 9,667 ชม. / 402 วัน กับอีก 19 ชม. = 1 ปีกับอีก เกือบๆ 2 เดือน

จะครบ 10,000 ชั่วโมงบินแล้วคร้าบ @____@" คงจะคุ้มแล้วละ เอิ๊กๆ

Comment

• แจมมั่ง

Comment

• Originally posted by reconnang View Post
                      ท่านประธานครับ ผมเจอปัญหาลง 11.5a แล้วเรียก AMD VISION Engine Control Center ไม่ได้

ลบลงใหม่ก้ไม่ได้ ขึ้นแบบนี้ครับ

Comment

• ซื้อมาใหม่และ HM100UI หนาเกินอีก -*- ต้องเอาโฟมรองออก

Originally posted by reconnang View Post
                        ท่านประธานครับ ผมเจอปัญหาลง 11.5a แล้วเรียก AMD VISION Engine Control Center ไม่ได้
                        ลง 11.5 WHQL ครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...1#post29547695
                        Last edited by V-FrIeNd; 11 May 2011, 15:23:57.

Comment

• ได้แล้วครับ.....วันนี้ลบๆลงๆ 5-6 รอบละ หุหุ

Comment

• เปลี่ยน HDD
                            ลง Win ใหม่
                            ลง Driver 11.5a ทันที ไม่ได้ลงอะไรก่อนเลย
                            ลงได้สมบูรณ์ปกติ

Comment

• มันต่างกับตัวนี้ไงครับ 11.5 WHQL

Comment

• 11.5a 8.850.6 ไม่มี WHQL ครับ บางเครื่องลงไม่ได้ (น่าจะอยู่ที่วินโดวส์กับตั้งค่า Security)
                                11.5 เป็นตัว official ธรรมดา 8.850.0

Comment

Working...
                                X