Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by pop_kuuga View Post
    ตอนนี้อัพเดทไปเรื่อยๆ แล้วก็ตัดโปรแกรมไม่จำเป็นออก จนความเร็วบูทมาสุดที่ประมาณ 1.35 นาที ล่ะครับ แต่แอบเสียดายไม่เท่า 32bit T_T
    SSD เลยสิครับ ไวแน่ -..-

Comment

• Originally posted by kitbunchu View Post
      ไม่มีสะตุ้งสะตัง 555

Comment

• Originally posted by kitbunchu View Post

Comment

• ลอง Defrag ดูครับ

Comment

• แรมเดิม เปง ddr2 pc2 5300 bus 667 เอาที่เหมือนกันมาใส่หรือ ddr2 pc2 6400 bus 800 ใส่อันไหนจะดีกว่าคับ ราคามันเท่ากัน ชิมิ

แล้วตอนนี้ท่านประธานปรับ msi afterburn เท่าไหร่ ยังไง บ้างอ่ะคับ
            Last edited by etamhunt; 13 May 2011, 07:18:45.

Comment

• ราคาเท่ากันซื้อ 800 โลด

afterburner ผมไม่ได้ใช้

Comment

• ประธานนี่คนหลายใจน้อ เห็นเปลี่ยนรูปอวตร้า บ่อยมาก (รักใครชอบใครเลือกสักคน อิอิ แอบเข้ามาแซว)

Comment

• อรุสวัสครับท่านประธาน

Comment

• จะบ่ายแล้วครับ -8-

Comment

• จากการทดลอง

S.M.A.R.T ของ HDD ที่โชว์

(0A) Spin Retry Count หมายถึง หมุนซ้ำ หรือพยายามหมุนซ้ำ ก่อนออกตัว -*- ดังนั้น ถ้ามีตัวนี้ขึ้นเป็นจำนวนมากๆ จะออกตัวช้า หรือเปิดช้าลง

(05) Reallocated Sector Count หมายถึง ใกล้จะ Bad แล้ว เคลมได้

(C5) Current Pending Sector หมายถึง Bad Sector แน่นอน เคลมด่วน

(C7) Ultra DMA CRC Error Count หมายถึง ข้อมูลสูญหาย,สูญเสียจากการเคลื่อนย้าย ส่วนใหญ่เกิดจาก ปิดเครื่องโดยไม่ชัตดาวน์ กดปุ่มปิดแช่ไปดื้อๆ
                      Last edited by V-FrIeNd; 13 May 2011, 13:52:38.

Comment

• Flash Player ใหม่ออกแล้ว
                        10.3.181.14
                        http://www.filehippo.com/download_flashplayer_ie/
                        http://www.filehippo.com/download_flashplayer_firefox/

(เทียบ CPU Usege ด้านขวา)

With IE 9

With Firefox 4

With Opera 11

Chrome 12 (Flash 10.3 Built In)
                        Last edited by V-FrIeNd; 13 May 2011, 17:52:20.

Comment

• Originally posted by 2.nine View Post
                          เรียนท่านประธาน ครับ Driver ตัวใหม่ของท่าน สามารถลง ได้ครับ ขึ้นสีเขียว หลังติดตั้ง ผ่านหมดครับ ขอบพระคุณมากครับผม
                          ของผมลองลงแล้วใช้gpu-zเชคมันก็ไม่ติ๊กOpenCLเหมือนกันครับ = = แต่ติดตั้งได้ปรกติไม่มีปัญหาอะไร X42DY Win7 64 HD6470M

Comment

• ใช้รุ่นไหนอยู่ครับ
                            ตอนลงมันมีให้ลง APP SDK ไหมครับ
                            ถ้ามี แสดงว่า GPU-Z มันมองไม่เห็น OpenCL ของการ์ดจอรุ่นนั้นครับ
                            ใช้ GPU Caps Viewer เช็คดูแทน

http://www.geeks3d.com/20110331/down...u-shark-0-4-4/
                            Last edited by fifa12345; 13 May 2011, 18:12:34.

Comment

• App SDKนี่ตัวไหนเหรอครับ ผมโหลดตัวหน้ากระทู้นี้ลงแล้วก็เลือกexpressแล้วก็ลงได้ปรกติน่ะครับ

ตอนที่ลงตัว1.4 V2ผมก็ลงแบบนี้นะ มันก็มีติ๊ก พอดีเห็นคุณ2.nineลงตัว11.5ที่หน้าแรกแล้วไม่มีติ๊กเหมือนกันเลยมาถามครับ

ลองGPU Caps Viewerแล้วมันก็เห็นครับOpenCL
                              Last edited by Jusaku; 13 May 2011, 18:17:57.

Comment

• HD4570 HD4650 HD5470 HD5650 มีติ๊กปกติ

Comment

Working...
                                X