Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• APP SDK ตัวนี้เวอร์ชั่นใหม่กว่าใน 11.4 V2 ครับ (ใน 11.4 V2 รู้สึกจะเป็น 2.4.595.9)
    GPU-Z อาจไม่รู้จักกับการ์ดจอบางตัว
    ถ้าเห็นใน GPU Caps Viewer ก็ถือว่าใช้ได้แล้วครับ
    รอ GPU-Z เวอร์ชั่นใหม่อาจจะเห็น

Comment

• มารายงานตัวครับ Lenovo Ideapad Z465 (X4 N930+HD 5470)
      พึ่งถอยมาวันนี้สดๆร้อนๆ 16,500 ฿ (เงินสด) Banana IT พันธ์ทิพย์งามฯ
      โดยรวมแล้วก็โอเคครับยกเว้น DVD เสียงแมร่มดังมากมายอิอิ

ปล.กะไปหา Asus ตัว X4 P960 ของหมดเกลี้ยงเลยได้ตัวนี้มาครับ (ถึงการ์ดจอจะตกรุ่นแล้วแต่อย่างอื่นยังโอเคอยู่เน๊อะอิอิ)

Comment

• ลองกดลงใหม่แล้วเลือกmanualมันมีติ๊กอยู่แล้วครับตัว AMD APP SDK Runtime เวอร์ชั่นเดียวกะข้างบนครับ (2.4.595.10)

HD4xxx HD5xxxมีติ๊กกันหมดเลยแฮะ ใครHD6xxxตัวโมบายแล้วมีติ๊กบ้างเนี่ย
        Last edited by Jusaku; 13 May 2011, 18:33:27.

Comment

• Originally posted by Knotto View Post
          มารายงานตัวครับ Lenovo Ideapad Z465 (X4 N930+HD 5470)
          พึ่งถอยมาวันนี้สดๆร้อนๆ 16,500 ฿ (เงินสด) Banana IT พันธ์ทิพย์งามฯ
          โดยรวมแล้วก็โอเคครับยกเว้น DVD เสียงแมร่มดังมากมายอิอิ

ปล.กะไปหา Asus ตัว X4 P960 ของหมดเกลี้ยงเลยได้ตัวนี้มาครับ (ถึงการ์ดจอจะตกรุ่นแล้วแต่อย่างอื่นยังโอเคอยู่เน๊อะอิอิ)
          ราคาดีมากเลย ดีวีดี ดังทุกรุ่น Asus ก็ดัง หุหุ

Originally posted by Jusaku View Post
          ลองกดลงใหม่แล้วเลือกmanualมันมีติ๊กอยู่แล้วครับตัว AMD APP SDK Runtime เวอร์ชั่นเดียวกะข้างบนครับ (2.4.595.10)

HD4xxx HD5xxxมีติ๊กกันหมดเลยแฮะ ใครHD6xxxตัวโมบายแล้วมีติ๊กบ้างเนี่ย
          PC ผม HD6xxx มีติ๊กครับ
          ที่ไม่มีติ๊กรู้สึกจะมีรุ่น Mobility HD 6470M รุ่นเดียวมั้งครับ
          ถ้า GPU Caps Viewer มี หรือติดตั้งลงไปแล้ว ก็ถือว่าใช้ได้แล้วครับ
          แค่โปรแกรมดู GPU-Z มันไม่รู้จัก แค่นั้น สมัยแรกๆที่มีมา ก็ไม่มีติ๊กเช่นกันกับพวก Mobility
          เพิ่งมามีหลังๆเอง ติ๊กไม่ติ๊ก มันก็แค่โปรแกรมแสดงผลครับ ใช้งานจริง ก็เทสใน GPU Caps Viewer
          OpenCL Demo ถ้าเทสได้ ก็แสดงว่ามีอยู่แล้วครับ

Comment

• ท่านผู้รู้ทั้งหลาย กระผมอย่างจะแบ่งพาร์ติชั่นไดร c ในวินเซเว่น เพื่อลง เอกซ์พีอีกตัว

เพื่อเอาไว้เล่นเกมส์บางตัว จึงอยากทราบว่า หากแบ่งโดยใช้วินโดวแบ่งเอง แล้วอยาก

นำมันมารวมกันทีหลังกับไดร c ได้หรือเปล่า โดยไม่ต้องฟอร์แมทอ่ะครับ

คืออยากแบ่ง แต่ ก็อยากรวม หากฮาร์ดดิสไม่พอ ทีหลัง ปล Notebook acer 4535G ZM-84 นะครับ

Comment

• Dota จบไป 8 ตาการ์ดจอ 60 องศาเย็นเมพ...!!!

Comment

• AMD Thailand ประกาศจะมิตติ้ง ซะงั้น ไปถล่มมะ? เอิ๊กๆ

ฟรีทุกอย่างซะด้วย ฮิ้ว ~

Comment

• อยากให้ AMD Thailand รีบเอา CPU ตัวใหม่มาลงไว้ๆๆจังไม่รู้ว่าจะมี NB ยี่ห้อไหนตอบรับมั้ง ดันต่อไปรอวันจำหน่ายอย่างใจจดจ่ออีกเดือนๆกว่าๆๆเลยมั้งกว่าจะได้ NB เครื่องแรกในชีวิตรอต่อไปอย่างมีความหวัง สู้ๆๆ

Comment

• ซื้อ Acer-Aspire-4552G-N834G50Mnkk มาได้ cpu 4 หัวงงเลย สเปคบอกคูณ 3 n830 cpu z บอกว่าเป็น n950 2.1 วินโดว์ 7 64 บิท หรือผมเจอตัวเทพแรม 4 กิกครับ ราคา 15999

Comment

• Originally posted by ake_ddt View Post
                      ซื้อ Acer-Aspire-4552G-N834G50Mnkk มาได้ cpu 4 หัวงงเลย สเปคบอกคูณ 3 n830 cpu z บอกว่าเป็น n950 2.1 วินโดว์ 7 64 บิท หรือผมเจอตัวเทพแรม 4 กิกครับ ราคา 15999
                      ขอ CPU-Z ด่วนท่าน

Comment

• รอชม

Comment

• ดูหน้าแปลกไปทุกคนเลย -*-

BORKED

Comment

• ดูของเมพ
                            Attached Files

Comment

• ตั้งใจซื้อ 4552g ตัว n660 โลตัสมันหยิบตัวนี้มาอิอิ

Comment

• เอ่อไม่ค่อยชัดอ่ะท่าน แล้ว cpu-z ตอนนี้เวอร์ชั่น 1.57 แล้วครับ
                                http://www.filehippo.com/download_cpuz/

Comment

Working...
                                X