Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านประธานครับ ก๊อบไปไว้หน้าแรกเลยครับ เผื่อพี่น้องลูกครึ่งแบบผม อิอิ

Comment

• ก้อบไปแล้วครับ เดี๋ยวทำให้เด่นๆหน่อย อิอิ

Comment

• มาอยู่ NB ด้วย ครับ ท่านประธาน หลังจากมีแต่PC amd+ati ก็มี NB ด้วยแล้ว เวลานี้ ฮ่าๆๆ จัด Z465 X4 N930 มาแล้วครับ 16500

Comment

• แรงขิงๆ

Comment

• ตอนแรกกะจะรอ Llano กว่าของจะเข้า - - ไม่ทันใช้

Comment

• Originally posted by kitbunchu View Post
              ตอนแรกกะจะรอ Llano กว่าของจะเข้า - - ไม่ทันใช้
              รอซื้ออีกรอบก็ไม่สายครับ

Comment

• ok.chok ท่านครับ ผมลงตามท่านแล้ว เรียบร้อยโอเคดี
                แต่ คริ๊กขวาแล้ว CCC มันไม่ขึ้นมาให้ปรับแต่ง ทำอย่างไรดี

Comment

• ตามหาซิงค์4535gหรือรุ่นที่ใส่ด้วยกันได้คับใครมีซากรบกวนโพสไว้ด้วยนะคับหรือไปเจอที่ไหนมารบกวนแนะนำด้วย ช่วยดันกันหน่อยนะ
                  ใครมี pm หน่อยนะคับ

Comment

• Originally posted by oozozoo View Post
                    ok.chok ท่านครับ ผมลงตามท่านแล้ว เรียบร้อยโอเคดี
                    แต่ คริ๊กขวาแล้ว CCC มันไม่ขึ้นมาให้ปรับแต่ง ทำอย่างไรดี
                    CCC จะอยู่ใส start-menu ครับ คลิกขวาจะเป็นตัวเลือกสลับการ์ดจอแทน

Comment

• Originally posted by ok.chok View Post
                      CCC จะอยู่ใส start-menu ครับ คลิกขวาจะเป็นตัวเลือกสลับการ์ดจอแทน
                      ลองแล้วครับ ไม่ขึ้น สงใสต้องลงวินโดวใหม่ซะละ

Last edited by oozozoo; 20 May 2011, 14:14:24.

Comment

• ขอถามท่านทั้งหลายหน่อยนะครับ พอดีจะซื้อ NB ให้น้อง เห็นมี CPU ที่มี APU อะไรนี้ละ พูดไปก็งงตัวเอง 55+ ไม่ทราบว่ารุ่นที่ ท่าน V เคยบอกว่ายังไม่เข้าไทย C หรือ E รหัสอะไรนี้ละ มันเข้าไทยหรือยัง แล้วราคาจะต่างมากมั้ย อยากได้ถูกๆน้องเอาไว้ Present งานที่ มาหลัย

Comment

• E กับ C เข้าไทยนานแล้วครับ มันเป็นรหัสประหยัดพลังงาน ไม่แรงเท่าไหร่
                          ถ้า A อีกเดือนนึงครับ เป็น Mainstream กราฟฟิคแรง

Comment

• ราคาจะแรงมั้ยหรอครับพี่ ถ้า A ใช่รุ่นที่เขาไปเทียบกัน Atom ปะครับ

Comment

• -*- รุ่นที่เทียบกับอะตอม (อะตอมสู้ไม่ได้) คือ C-50 ครับ ซึ่งเป็นรุ่นล่างสุด ของ AMD
                              ส่วน A มันแรงก่วาอะตอมหลายเท่านัก
                              ตัวแรกมาแล้วคือ A4-3300M (Dual-Core) เปิดตัว 18,000 การ์ดจอ Dual-Graphic = 320 SP
                              ถ้าให้เทียบก็ประมาณ i3 ครับ

ส่วน A8 (Quad-Core) น่าจะ 25000 ได้ครับ ยังไม่มีข้อมูลเลย

Comment

• ผมควรซื้อพวก Series C E ดีกว่าใช่มั้ยครับ น้องไม่เล่นเกมอยู่แล้ว ติดไว้แค่ The sim 2 เกมส์เดียว

Comment

Working...
                                X