Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงชื่อด้วยคนครับ Samsung RV413 สด ๆ ร้อน ๆ

สอบถามด้วยครับ

ทำไม GPU-Z ของผม เป็น PCI-E 2.0 X16 @ X4 2.0

ปกติหรือเปล่าครับ ทำไมไม่เป็น X16

การ์ดจอแยก HD 6470 M

เรียนถามท่านประธาน ด้วยครับ

Comment

• Originally posted by ceberos64 View Post
      ผมควรซื้อพวก Series C E ดีกว่าใช่มั้ยครับ น้องไม่เล่นเกมอยู่แล้ว ติดไว้แค่ The sim 2 เกมส์เดียว
      ควรซื้อ A Series
      เพราะ C E มันเหมาะกับดูหนัง เล่นเว็บ เล่นเบาๆมากกว่า เน้นแบตอยู่ได้นาน ประหยัดไฟ

Originally posted by addenator View Post
      ลงชื่อด้วยคนครับ Samsung RV413 สด ๆ ร้อน ๆ

สอบถามด้วยครับ

ทำไม GPU-Z ของผม เป็น PCI-E 2.0 X16 @ X4 2.0

ปกติหรือเปล่าครับ ทำไมไม่เป็น X16

การ์ดจอแยก HD 6470 M

เรียนถามท่านประธาน ด้วยครับ
      ลองเทสกราฟฟิคดูว่ามันจะรันเต็ม x16 ไหมครับ
      เช่นเปิดเกมออนไลน์ไป แล้วเปิด GPU-Z ดู

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        ควรซื้อ A Series
        เพราะ C E มันเหมาะกับดูหนัง เล่นเว็บ เล่นเบาๆมากกว่า เน้นแบตอยู่ได้นาน ประหยัดไฟ

ลองเทสกราฟฟิคดูว่ามันจะรันเต็ม x16 ไหมครับ
        เช่นเปิดเกมออนไลน์ไป แล้วเปิด GPU-Z ดู
        ไม่ขึ้นครับ เหมือนเดิมด้วย

ดูใน CCC -> Information -> hardware มันบอกว่า

Maximum Bus Setting PCI Express 2.0 x4

CCC version 11.5 ล่าสุดด้วยครับ

Comment

• ใช่รุ่นที่เป็น E-350 หรือเปล่าครับ
          ถ้าใช่ปกติครับ
          ชิบเซ็ต Hudson M1 (A50M) รองรับ PCI-EX @ x4

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            ใช่รุ่นที่เป็น E-350 หรือเปล่าครับ
            ถ้าใช่ปกติครับ
            ชิบเซ็ต Hudson M1 (A50M) รองรับ PCI-EX @ x4
            ใช่แล้วครับ

ถ้าอย่างนี้ มันจะอืดมากใหมครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• การ์ดจอรุ่นเล็ก ไม่มีผลเท่าไหร่คับ

Comment

• Originally posted by oozozoo View Post
                ลองแล้วครับ ไม่ขึ้น สงใสต้องลงวินโดวใหม่ซะละ

ของผมขึ้นปกตินะครับ ลองถอดอแดปเตอร์ ให้เครื่องสลับการ์ดจอเองซักรอบก่อน แล้วรีเซ็ต แฟคตอรี่ ดีฟอล์ล ใน CCC อีกครั้งครับ ถ้ายังไม่ได้ ลองถอน Driver ให้หมด แล้วเริ่มลงใหม่ครับ

Comment

• พอดี "ไม่มีใครสนใจ" มาแปะฝากไว้ที่นี่ดีกว่า

Comment

พอดี "ไม่มีใครสนใจ" มาแปะฝากไว้ที่นี่ดีกว่า

ทั้งหมดนี้ลงทางฝั่ง Nb ไม่ใช่ Pc ใช่ไหมครับแล้วที่มี P ต่อท้ายนี้หมายความว่าไงเหรอครับทำไมTPDมันมากกว่าที่ไม่มีครับแล้วมันจะมาพร้อมกันหมดเลยไหมรออีกเดือนคงไม่เปงไรหลอกหน้า

Comment

• ในภาพเป็น Desktop ครับ
                      ส่วนโน้ตบุ๊คมีแค่ A8 3530MX A4 3300M ที่เคยลงไว้แล้ว

Comment

• พี่ วี Series E มันรัน The sim 2 ไม่ไหวหรอครับ น้องแค่เอาไว้แบกไว้ Present พวก Power Point นิดหน่อย แล้วก็พวกโปรแกรม สามัญประจำบ้านอะครับ

Comment

• ไหวครับ แต่โหลดช้าหน่อย

Comment

• อยากประหยัด งบไม่เกิน 12k เอง จะซื้อไหวเปล่าก็ไม่รู้

Comment

• เพิ่งเห็นว่าท่านประธานเปลี่ยนรูป มัวแต่เก็บผักในเฟสไม่ได้เข้ามาเลยค่ะ แล้วก็เล่นแต่ทริคสเตอร์ด้วย ขุดจนเม้าส์จะพังเอา

Comment

พอดี "ไม่มีใครสนใจ" มาแปะฝากไว้ที่นี่ดีกว่า

8 cor l2 8 MB แรงขนาดครับออิอิอิ

Comment

Working...
                                X