Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8 core 320$ เข้าไทย 11000-12000 แน่ๆเลยครับ

Comment

• อยากรอบอร์ด 990X จะเท่าไหร่นิ

Comment

• 12k งบแค่นี้จะได้ประมาณตัวไหนหรอครับ หรือควรเพิ่มอีกนิดดี แล้วควรซื้อในงาน พวก commart Cemart มั้ยหรอครับ

Comment

• น่าจะได้ N830 + HD4250 นะครับ

Comment

• 6790 น่าสน

Comment

• เมื่อเย็นเครื่องร้อนจนดับไป พอเปิดใหม่รู้สึกเสียงพัดลม+ไอร้อนที่ออกมามันเบากับน้อยมากๆ จะเป็นอะไรรึเปล่าคะ

Comment

• มันร้อนถึงอุณหภูมิเท่าไหร่ครับ
                ปกติร้อนจนดับยากนะ เพราะมันจะตัดก่อน ส่วนมากที่ 90 องศา

Comment

• ไม่ได้เช็คน่ะค่ะ ตอนนั้นยังแค่เปิดเน็ตจะโหลดเกมส์มาลง แต่ฟังเสียงพัดลมแล้วรู้สึกเลยว่าดังกว่าปกติมาก แล้วก็วูบไป จับตรงช่องระบายร้อนมากๆ ปล่อยไว้แปปนึงเปิดขึ้นมาใหม่เล่นเน็ตอีกแปปก็ปิด ตอนนี้เพิ่งมาสังเกตว่าเสียงพัดลมเบาจนเหมือนไม่ได้ทำงานเลยค่ะ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                    น่าจะได้ N830 + HD4250 นะครับ
                    มันดีกว่าพวก E มั้ยหรอครับ เห็น VGA เก่าจัง อนาคตไม่นานก็รอได้ อิอิ

Comment

• Originally posted by OoPeaRoO View Post
                      ไม่ได้เช็คน่ะค่ะ ตอนนั้นยังแค่เปิดเน็ตจะโหลดเกมส์มาลง แต่ฟังเสียงพัดลมแล้วรู้สึกเลยว่าดังกว่าปกติมาก แล้วก็วูบไป จับตรงช่องระบายร้อนมากๆ ปล่อยไว้แปปนึงเปิดขึ้นมาใหม่เล่นเน็ตอีกแปปก็ปิด ตอนนี้เพิ่งมาสังเกตว่าเสียงพัดลมเบาจนเหมือนไม่ได้ทำงานเลยค่ะ
                      ต้องลองเช็คอุณหภูมิดูบ้างครับ

Originally posted by ceberos64 View Post
                      มันดีกว่าพวก E มั้ยหรอครับ เห็น VGA เก่าจัง อนาคตไม่นานก็รอได้ อิอิ
                      ซีพียููแรงก่วา E เยอะครับ การ์ดจอแรงน้อยกว่า แต่รวมกับซีพียูแล้ว จะเล่นเกมพวกยูนิตเยอะๆ หรือเกมพวก Simulate ได้ดีกว่า

Comment

• คือดับครั้งแรกอ่ะคะ ไม่มีตัวโปรแกรมด้วยเพราะเพิ่งลงวินใหม่ ตอนแรกก็ว่าจะปิดแล้วเพราะร้อน เห็นว่าไม่ได้ทำอะไรแค่โหลดเกมส์ก็เลยเปิดต่อ เดี๋ยววันจันทร์จะยกไปศูนย์asusดูค่ะ ให้เช็ค+ทำความสะอาด จะได้ไปต่อประกันด้วย

Comment

• เครื่องเพิ่งซื้อ ยกไปศูนย์แล้วหรอ อิอิ
                          ของผม Acer 4535G ไม่เคยเล่นจนดับเลยนะ ร้อนแค่ไหน
                          ตอนนี้ก็ 2 ปีแล้ว เข้าศูนย์สองครั้งเอง เรื่องแบต แล้วก็ทำความสะอาด (แต่ศูนย์ทำไม่ค่อยดี)
                          แกะมาทำเอง ยังเย็นๆอยู่เลย อิอิอิ

Comment

• เดี๋ยวไม่คุ้มค่ะ ต้องเข้าให้คุ้ม ทำเองก็กลัวพังเป็นความสามารถพิเศษคือทำให้พังได้ บ้านแพรอยู่ไม่ไกลจากศูนย์ด้วยเลยไปไหว ที่ศูนย์มีน้ำหวานให้ด้วย ขอไปปูเสื่อนอนเลยได้มั้ย ฮาา

ความจริงกะจะไปหาเพื่อนที่เพิ่งซื้อด้วยค่ะ เค้าซื้อของacerรุ่นที่เป็นi5 gen2 การ์ดจอGT540 ตัวที่ไม่เกิน2หมื่น

Comment

• PCMARK7 กับ CPU ระดับเซิบเวอร์

http://3dmark.com/pcm7/50163

(มีแล้วใน 4551G - -*)

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                                น่าจะได้ N830 + HD4250 นะครับ
                                ไม่เห็นจะมีขาย

Comment

Working...
                                X